หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... 270   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บ้านน้อก บ้านนอก" ภาคสวนศึกษาฉบับจับฉ่าย  (อ่าน 1184524 ครั้ง)
Singhto+Kaowsuay
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #528 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:46:16 AM »

รอดูว่า คุณทิดโสจะไปปล้นอะไรมาได้บ้าง  ยิ้ม

เผื่อจะขอมาครอบครองบ้างอ่ะค่า...(ไม่ทำอะไรนะ ขออย่างเดียวเลย  โกรธ โกรธ) ล้อเล่นๆ

เออ....ลูดเนียง นี่ใช่ที่มันมีเปลือกแข็งๆ สีน้ำตาลออกดำ หรือเปล่าคะ

อดีตแก้ไขไม่ได้ อนาคตก็ไม่รู้ อย่าไปแสวงหา

มีแต่ปัจจุบันเท่านั้น

ทิดโส โม้ระเบิด
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #529 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 04:20:02 PM »

ได้เลยคุณโบ
เราจะได้แข่งกันขาวผ่อง 55555

ขอบคุณครับพี่กัญจน์
น่าจะจริงครับ ตอนนี้เลยได้ของฝากเป็นต้นไม้อยู่บ่อย ๆ 555

ได้ครับท่านพี่ผู้พัน
ขออนุญาตเล่าด้วยภาพไปก่อนนะครับ เวลาน้อย

ท่าน Singhto+Kaowsuay อยากได้อะไรบ้างครับ
จะได้ปล้นมาเผื่อ 555555
...
มาดูบรรยากาศวันมอบบ้านให้น้องกันสักหน่อยครับ
งานนี้ได้รับเกียรติจากท่านรัฐมนตรีกระทรวงศึกษาธิการ คุณชินวรณ์ บุณยเกียรติ มาร่วมเป็นประธาน
กล่าวส่งมอบโดยผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ บมจ.ทีโอที คุณชาญชัย บูรณะบัญญัติ

มองหาน้อง ไปไหนหนอ ... อ้าวมาแอบนั่งอยู่นี่ เป็นลมไปซะแล้ว
พี่พยาบาลต้องช่วยเหลือเต็มที่ครับ

ประคองมาร่วมงานให้จนได้ 5555

ท่านรัฐมนตรีต้องช่วยอีกแรง 555

นี่ครับ โฉนด 50 ตารางวามอบให้น้อง

มีเรื่องเล่าเยอะครับ แต่เวลายังไม่อำนวย คร่าว ๆ ไปก่อนนะครับ

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #530 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 04:31:06 PM »

ตามธรรมเนียมครับ ตัดริบบิ้น 555

วงโยธวาทิตพร้อม

ท่านรัฐมนตรีเข้าเยี่ยมชมบ้านหลังเก่า

นี่ครับ กรงเลี้ยงไก่ไข่และบ่อเลี้ยงปลาดุก

บรรยากาศงานเลี้ยงแบบสบาย ๆ ครับ

มีซุ้มอาหารให้เลือกกินทั่วงานเลย งานนี้ผัดไทยไชโย ขายดีมากครับ

เดี๋ยวจะมาอัพเดทต่อครับ

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
mameta
ส ว น ฝั น พ อ เ พี ย ง
*

« ตอบ #531 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 04:38:12 PM »

พี่ทิดโสอยู่ตรงไหนน้อ ยิ้ม

ต้นไม้ สายน้ำ ความสุข
*

« ตอบ #532 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 04:40:44 PM »

อาจารย์ใหม่ครับ
ทิดโสทำหน้าที่ช่างภาพแฝงอยู่ในหมู่สื่อมวลชนครับ ยิงฟันยิ้ม
งานนี้น่าจะเกือบครบทุกช่องครับ

ท่านผู้ว่าฯสิงห์บุรี มอบส้มโอให้ท่านรัฐมนตรี

และมอบผ่านไก่ไข่ 20 ตัวไว้ให้น้องได้เลี้ยง

มีฮาครับ พอเปิดกล่องท่านรัฐมนตรีบอกว่า อะโห!มีไก่ให้ปล่อยด้วย 5555

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

zin
*

« ตอบ #533 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 06:37:52 PM »

แหม...ท่านน่าจะเอาไข่ชั่งเป็นกิโลกิโล ใส่ถุงให้เจ้ากระทรวงท่านแล้วมอบให้น้องเค้าน่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ข้าพเจ้ารับรองว่าท่านจะได้ม้วนเสื่อกลับไปทำสวนจับฉ่ายได้ในเร็ววันยิ่งขึ้นอย่างแน่นอน ฮ่าฮ่าฮ่า... เอาไว้ให้โครงการ "ฝนตกขี้หมูไหลไปเป็นไฟฟ้า"ของข้าพเจ้าเสร็จสิ้นก่อนเถอะ ข้าพเจ้าจะเชิญเจ้ากระทรวงพลังงานของข้าพเจ้ามาเปิดบ้าง ทั่นรัด'มนตีต้องไหลมารวมกันอย่างแน่นอน เฮ่อเฮ่อเฮ่อ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2011, 06:40:25 PM โดย zin » บันทึกการเข้า
นู๋อ้อ
*

ลมใต้ใบ

« ตอบ #534 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 08:43:14 PM »

ทิดโส ได้รับเมล็ดข้าวโพดกับของแถมหรือยังคะ
มะต้องเรียกนู๋อ้อว่า พรี่ เน้อ ยังมะอย่างสูงวัยกว่าทิดโสอะ ยังห่างไกลอีกเยอะ
 ยิ้มกว้างๆ    ยิ้มกว้างๆ    ยิ้มกว้างๆ

382/12 ม.3 ต.ดอนเจดีย์  อ.ดอนเจดีย์  จ.สุพรรณบุรี 72170
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #535 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 08:49:47 AM »

อาบน้ำแต่งตัว...เขียนคิ้ว...ทาปาก...555+ วันนี้มีนัดกะไอ้เสือหน้าตาดีคนขี้โม้  ออกปล้นสวนพี่เกริกที่เขาฉกรรจ์
เดี๋ยวไปนั่งกินเตี๋ยวไก่ตุ๋นรอดีกว่า...ใครอยากได้ออร์เดอร์มาเลย  เดี๋ยวให้ทิดโสจัดการแอ้บมาให้...อิอิ  ยิงฟันยิ้ม

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
Singhto+Kaowsuay
*

« ตอบ #536 เมื่อ: มีนาคม 12, 2011, 09:14:54 AM »

คุณทิดโส...

ไม่มีอะไรที่อยากได้เป็นพิเศษค่า...คือ มีอะไร เอาหมดเลยอ่ะ 55555 (ไม่งกเลยนะแก ไม่ทำอะไร แล้วยังจะเอาของเค้าอีก  โกรธ)

บ้านใหม่ของน้องสวยดีนะคะ คราวนี้น้องก็ได้อยู่แบบสบายๆ บ้างแล้ว...ดีใจด้วยค่ะ

อดีตแก้ไขไม่ได้ อนาคตก็ไม่รู้ อย่าไปแสวงหา

มีแต่ปัจจุบันเท่านั้น
*

« ตอบ #537 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:04:12 PM »

สหายเอย
ปัจจุบัน ฝนยังไม่ตก แต่ขี้หมูก็ไหลไปเป็นไฟฟ้าได้แล้วเด้อ
ดังนั้น สวนของท่านโปรดถือกำเนิดเสียที

เรียนคุณน้องหนูอ้อ..
จวบบัดนี้ ข้าวโพดสตรอเบอรี่ก็ยังเดินทางมามิถึงขอรับ
คาดว่าคงติดช่วงวันหยุด หรือไม่ก็มีใครเอาไปทำป๊อบคอร์นเสียแล้ว 555
แต่มิวายขอบคุณอย่างมากมายจ้า

พี่พิม
หายเหนื่อยหรือยังหนอ
ขอบคุณสำหรับกะเตี๋ยวยามบ่ายเด้อครับ ว่าง ๆ จะนัดไปกินใหม่ 5555

ท่าน Singhto+Kaowsuay ครับ
งานนี้เต็มรถอีกแล้วครับท่าน สารพัดต้นไม้จริง ๆ
เดี๋ยวมาอัพเดทครับ

เขยหล่าฟาร์มพอเพียง
56744..ปลูกทุกอย่างที่กินได้ กินทุกอย่างที่ได้ปลูก
*

« ตอบ #538 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:11:31 PM »

มาเยี่ยมบ้านอ้ายทิดโส บะคักขนาดเจ้า ไปก่อนแล้วสิมายามใหม่ ยิ้มเท่ห์

"ปลูกทุกอย่างที่กิน กินทุกอย่างที่ปลูก" เยี่ยมชมแฟนเพจ : เขยหล่าฟาร์มพอเพียง
pp_79
*

« ตอบ #539 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 04:37:00 PM »

แวะมายามอ้ายทิดโสครับ  ยิ้มเท่ห์

ไปหาปล้นสวนอื่นได่อีหยังมาแนครับ...เอามาให่เบิ่งนำเด้อครับ พอดีได้ไปยามพี่ที่โคราชมาครับ ได้บักม่วงป่ามา ( พี่เพิ่นวายังสั้นครับ ) หน่วยน้อยกว่านักม่วงกะล่อน แต่กลิ่นกับรสชาดคือกันครับ วาสิแบ่งให่ไปเพาะเบิ่งครับ ( เป็น 0 กลาง  ยิงฟันยิ้ม )  อีกจัก 5 ปีค่อยไปตามเก็บหน่วยมาดองกินครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม pm ม่องอยู่ให่แนเด้อครับ ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ล้ม5ครั้ง...ลุก7ครั้ง" เมื่อตั้งใจจริงต้อง "ทำได้"

PP_79  "สวนเกษตรผสมผสาน"
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.0
*

« ตอบ #540 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 05:01:03 PM »

ขอบคุณท่าน dekvad ที่มาเยี่ยมชมครับ
ว่าง ๆ กะเข้ามาเด้อครับ จะอัพเดทให้ชมเรื่อย ๆ เท่าที่เวลาจะอำนวยครับ

พี่หมอครับ
ขอบคุณหลาย ๆ ครับ
ผมก็ปล้นจากพี่เกริกได้มาจำนวนหนึ่งเหมือนกัน กลิ่นหอมมาก ๆ พี่พิมดมแล้วดมอีก
ดีครับ เผื่อมาจากคนละสายพันธุ์
...
มาดูผู้ใหญ่กินแรงเด็ก เอ๊ย! ยืนชมเด็กทำงานกันดีกว่าครับ
น้องอาร์ท ผู้ถอดใจกับขวดนมสำเร็จแล้ว สนุกสนานเวลาพาเข้าสวนทุกครั้ง
คราวนี้ทำหน้าที่ร่วมปล้นสวนลุงเกริกครับ

มือน้อย ๆ แต่ก็หอบได้เต็มที่ตามกำลัง
ใบหน้ายิ้มน้อย ๆ ประหนึ่งมีความสุขล้นเหลือ เมื่อได้สัมผัสกับต้นไม้

ด้วยแววตามุ่งมั่น ต้นไม้ของอาร์ทจะต้องเติบโต
ผมเริ่มปลูกต้นไม้ในใจลูกเมียสำเร็จไปหลายส่วนแล้วครับ ตั้งมั่นว่าอีกไม่เกิน 10 ปี
บ้านไม้หลังน้อย ๆ จากไม้ในสวนเรา จะทำให้เรามีความสุขได้ ผมมั่นใจเช่นนั้นครับ

อยากบอกว่า งานนี้ผมใช้งบทะลุเป้าอีกแล้วครับ แต่ก็ขนได้สะใจดี เต็มรถเลย 55555

ปิดท้ายวันนี้ด้วยภาพนี้ละกันครับ ทีมปล้นหน้าตาดีและผู้ให้ปล้นก็หน้าตาดี 5555

เดี๋ยวจะมาสาธยายในรายละเอียดครับ

zin
*

« ตอบ #541 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 06:07:56 PM »

กำเนิดสวนอันใด โลกหล้ากว้างใหญ่ กลับไม่มีที่ให้ข้าพเจ้ายืนหยัดทรงกาย ริอ่านให้ข้าพเจ้ามีสวน นั่นเท่ากับเข็นภูเขาขึ้นครกเลยน่ะนั่น ฮ่าฮ่าฮ่า วัสสานะนี้แหละ ข้าพเจ้าจะทำคลอด “สวนสันหลังยาวและกระท่อมซอมซ่อ”อย่างจริงจังเสียที
อ้อ ! สหายสายนักโบราณคดีของข้าพเจ้า พวกมันเวลาขุดค้นพบเจองานพุทธศิลป์โบราณล้ำค่า พวกมันมักจะกล่าวว่า“มองดูแล้วเกิดความรู้สึกเสมือนจะล่องลอยไปสู่สภาวะทิพย์” สมองซีกขวาของท่านคงทำงานในลักษณะนั้นกระมัง

* IMG_8400z.jpg (67.81 KB, 205x273 - ดู 519 ครั้ง.)
Nine.
*

« ตอบ #542 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 07:12:28 PM »

แจ้งศูนย์...
ทิดโส พอดีไปเจอมา.. แต่...แรงเหลือเกิน ขอไม่รับ กลับมาสืบ โป๊ะเช๊ะ มี.....
หากรอไหว...กำลังไหว้วานพวกๆ เก็บเม็ดให้........มารอด้วยกัน ยิงฟันยิ้ม
แต่หากรอไม่ไหว........ว่ามา...จะบอกลายแทงให้....ใกล้ๆนี่เอง 555

ไข่เน่า ลองกินลูกดองๆแล้ว อ้อพอรับได้....แต่เม็ดจากลูกที่ดอง ใช้การไม่ได้

.....ศรัทธา คือ เหตุผล.....
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #543 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 08:27:12 PM »

ยิ้มเท่ห์ อายจัง อายจัง ขอแสดงความยินดีกับน้องอาร์ทที่เลิกขวดนมได้โดยสิ้นเชิง
หน้าตาสดชื่นดังว่าจริงๆ ...  อายจัง อายจัง
เสือหน้าตาดีบุกปล้นได้เยอะเลยนะคะ ... อืม .. ว่าแต่มีเสือหลงป่าวคะ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: 1 ... 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 [34] 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 ... 270   ขึ้นบน
  พิมพ์