หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 270   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "บ้านน้อก บ้านนอก" ภาคสวนศึกษาฉบับจับฉ่าย  (อ่าน 1184876 ครั้ง)
ทิดโส โม้ระเบิด
เกษตรกรมือใหม่
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #384 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:03:22 PM »

ต๊าย! พี่รินทร์ อย่าพูดแรงไป ช่วงนี้ภรรยาแอบมาดูกระทู้อยู่บ่อย ๆ 555

ท่านจอมยุทธหญิงครับ ทิดโสสารภาพว่ายกตำแหน่งภรรยาคนสุดท้องให้น้องแอนครับ
จะได้หมดปัญหาในข้อ 2 ครับผม 555555555
ส่วนเรื่องหมากเตี้ย ... สนใจครับ ขอบคุณล่วงหน้าเด้อครับ 5555
คืนนี้คงเป็นอีก 1 คืนที่ต้องลุ้นลูกชายต่อไปครับ
เล่าต่ออีกหน่อย เมื่อคืนขึ้นไปนอนเรียบร้อย ผมกำลังสุนทรีย์กับน้ำเปลี่ยนสีและหนังสือ
ลูกชายมาขอให้ป้อนข้าว ผมหุงข้าวกล้อง 3 สี (ขาว แดง ดำ) เค้าชอบกินข้าวเปล่ามาก
ผมป้อนข้าวไปหลายคำ ใจก็คิดว่าเออดี จะได้หนักท้อง ไม่หิวนมตอนกลางคืน ที่ไหนได้ ...
ขวดนมกับเด็กน้อยมิใช่ความผูกพันในวัยเท่านั้น แต่เป็นเหมือนเพื่อนที่เด็กไว้วางใจที่สุด
เมื่อใดได้ถือขวดนม เมื่อนั้นย่อมไม่หิวแน่นอน ประมาณนั้น..
ผมนอนน้ำตาซึมไปเลย

คุณโบต้องใจแข็งนะครับ
ทั้งบ้านต้องใจแข็งพอ ไม่งั้นจะทนการรบเร้า ออดอ้อน ต่อรองทั้งน้ำตาไม่ได้
"นะแม่นะ นะครับคุณแม่ อาร์ทขอขวดเล็ก ๆ ก็ได้"
หลับตาแล้วนึกคำพูดนี้ ผสมกับเสียงสะอื้นและน้ำท่วมตาดูเถิด
แนะนำว่า เอาบอระเพ็ดทาจุกนมไว้ทุกอันน่าจะดีกว่าครับ 5555

สวัสดีท่าน DUMP ครับ
ดีใจที่เห็นคนคอเดียวกัน ได้พูดคุยเข้าใจกัน
นั่นแหละ แบบที่ท่านบรรยายมานั่นแหละที่ผมอยากทำ เอาพลู พริกไทย ดีปลี เลื้อยเล่นไปตามต้น
คงจะงดงามไม่น้อยเลยครับ แต่ต้องเว้นระยะไว้หน่อย เผื่อเอาไว้ปีนเล่นบ้าง 5555
เรื่องดีปลี ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ตอนนี้ก็ชำไว้เหลือ 4-5 ถุง (น้ำมาท่วมเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว)
สหาย zin เหน็บมาให้ เป็นดีปลีที่ปลูกทางลพบุรี เวลาทำเครื่องแกงจะได้ผสมกับเร่วไปด้วย
เพราะมาจากที่เดียวกัน 55555
....
หาอะไรมาให้ชมดีกว่าครับ

แวะไปปล้นพี่วิกรมมา ไปเจอเจ้านี่กำลังบานพอดี

จึงเอามาฝากทุกท่านครับ ดอกงามมาก หากต้นเป็นพุ่มจะงามเพียงไหนหนอ

สำหรับท่านที่ร่วมเป็นคนรักของดำ ปีหน้าเราจะได้ยลแบบนี้แน่นอนครับ

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:04:57 PM โดย ทิดโส โม้ระเบิด » บันทึกการเข้า

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #385 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:39:32 PM »

สะเดาดำ...ในงานกาชาดแพงอ่ะทิดโส...ต้นนิดเดียวเอง  โกรธ

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #386 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:44:19 PM »

ยิ้มเท่ห์  มายกมือจับจองของดำด้วยคนค่ะ อิอิ ยิ้มกว้างๆ
อ่านเรื่องราว .. หักดิบขวดนมแล้วสงสารเจ้าหนุ่มอาร์ทจังเลย ..
เอาใจช่วยให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ ..  อายจัง อายจัง
ขวดนมทิ้งแล้วไปไหน ?? อย่าบอกนะว่าพี่ทิดโส เก็บไว้ใช้เอง ๕๕๕๕  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #387 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:52:32 PM »

ยิ้มเท่ห์  มายกมือจับจองของดำด้วยคนค่ะ อิอิ ยิ้มกว้างๆ
อ่านเรื่องราว .. หักดิบขวดนมแล้วสงสารเจ้าหนุ่มอาร์ทจังเลย ..
เอาใจช่วยให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ ..  อายจัง อายจัง
ขวดนมทิ้งแล้วไปไหน ?? อย่าบอกนะว่าพี่ทิดโส เก็บไว้ใช้เอง ๕๕๕๕  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

น้องหญิงเพี้ยนอย่าเอาความจริงมาพูดเล่น เดี๋ยวทิดโสจะเสียหาย  ยิ้มกว้างๆ
น้องอาร์ทต้องทิ้งขวดนมจริงน่ะดีแร่ะ...หน้าตาออกจะหล่อ  อย่าได้มีฟันหลอเชียว
อันที่หลออยู่แล้วก็รออีกไม่นานเดี๋ยวก็งามแล้วล่ะ...เนาะ

เรานัดกันไปหาปู่เคนวันไหนดีหญิงเพี้ยน  คาดว่าเสาร์นี้คงไม่ได้แร่ะ  เพราะพี่พิมมีนัดกับน้องมะนาว
จะเปลี่ยนที่อยู่ใหม่ให้เธอสักนิด...ทิดโสไปพร้อมกันไหม...เด็กๆจะสอบเสร็จหลังสิ้นเดือนนี้อ่ะ
ไปต้นเมษาดีมะ...

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
Nine.
*

« ตอบ #388 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:55:42 PM »

เล่าต่ออีกหน่อย เมื่อคืนขึ้นไปนอนเรียบร้อย ผมกำลังสุนทรีย์กับน้ำเปลี่ยนสีและหนังสือ
ลูกชายมาขอให้ป้อนข้าว ผมหุงข้าวกล้อง 3 สี (ขาว แดง ดำ) เค้าชอบกินข้าวเปล่ามาก
ผมป้อนข้าวไปหลายคำ ใจก็คิดว่าเออดี จะได้หนักท้อง ไม่หิวนมตอนกลางคืน ที่ไหนได้ ...
ขวดนมกับเด็กน้อยมิใช่ความผูกพันในวัยเท่านั้น แต่เป็นเหมือนเพื่อนที่เด็กไว้วางใจที่สุด
เมื่อใดได้ถือขวดนม เมื่อนั้นย่อมไม่หิวแน่นอน ประมาณนั้น..

ทั้งบ้านต้องใจแข็งพอ ไม่งั้นจะทนการรบเร้า ออดอ้อน ต่อรองทั้งน้ำตาไม่ได้
"นะแม่นะ นะครับคุณแม่ อาร์ทขอขวดเล็ก ๆ ก็ได้"
หลับตาแล้วนึกคำพูดนี้ ผสมกับเสียงสะอื้นและน้ำท่วมตาดูเถิด
แนะนำว่า เอาบอระเพ็ดทาจุกนมไว้ทุกอันน่าจะดีกว่าครับ 5555

น่าจะให้ลองแบบ"มีส่วนร่วม"น๊ะครับ ร่วมกันในทุกภาคส่วน(กำลังฮิตน๊ะคำนี้555)
คือ...นัดกันไปเลยทั้งครอบครัว ขวดนมกี่ขวดขนไปให้หมด เลือกถังขยะหรือว่าป่าขยะ นอกๆๆๆบ้าน แล้วให้ตัวลูกเองนั่นแหละเป็นคนเขวี้ยงเข้าป่าขยะ ปาลงถัง (ยี้...สกปรก เหม็น ไม่กล้าเอาไปใช้แล้ว หรือ ไม่อยู่แล้ว ก็เห็นๆรถเทศบาลมาเก็บไปทิ้งแล้ว /ก็หนูเก่งๆ ปาทิ้งเองไปแล้วนี่ /ลองกินนมกล่องดูหน่อยไหม...) แหมขนาดแม่เจ้าหนู ทิดยังกล่อมได้ แค่เด็กตัวเล็กๆ  ให้กำลังใจครับ

.....ศรัทธา คือ เหตุผล.....
phensiri
seller
*

« ตอบ #389 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:02:48 PM »

ว้าย ว้าย ทำไมดอกสะเดาดำมันสวยอย่างนี้ สีชมพูเล็กๆช่างตัดกับสีขาวได้พอเหมาะ แรกๆไม่สนใจของดำเท่าไหร่เพราะตัวเองก็ดำพอแล้ว อิอิ พอเห็นดอกน้อยๆ เท่านั้นล่ะ ขอต่อคิวรับของดำด้วยคนค่ะ

สวนไผ่:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
การบ้าน:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
สวน3สาว:  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
*

ณ เบื้องบูรพา มีป่าที่กำลังปลูก

« ตอบ #390 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:06:19 PM »

ผมแค่เดินดูครับพี่พิม ไม่กล้าจับ เพราะราคาอัพหลังจากลงไทยรัฐแล้ว
บางที่เล่นกันที่ 700 ผมละอยากตีเนื้อเยื่อเพาะสักหมื่นต้นจังเลย จะได้จับเงินล้านกะเขามั่ง 5555
ไม่ต้องกลัวครับ ปีเดียวก็ขยายได้แล้ว รอเดี๋ยว มีแจกกันแน่นอน

พ.เพี้ยน ไม่สนใจเค้าเหรอ เค้าก็ไม่ขาวนะ 555555
ส่วนขวดนม เค้าเก็บไว้ให้ลูก พ.เพี้ยนละกัน 55555 ยิงฟันยิ้ม

ตอนนี้ใครมีต้นตอสะเดาขนาดวงรอบสัก 1/2 - 1 ซม. ก็เตรียมไว้ได้ครับ
เดี๋ยวรอให้ยอดแข็งแรงกว่านี้ จะต่อยอดให้ ไม่ยาก....
ดำดีดูเด่น ปลูกไว้กินเป็นยาครับ ผู้หญิงกินจะเป็นสาวอีกรอบ ผู้ชายกินก็จะเป็นสาวอีกรอบ 5555
(พูดเล่นนะครับ ประเดี๋ยวมีการปล้นสะเดาดำเกิดขึ้น 555)

พรุ่งนี้มีติดรถไป 3 ต้น
พี่น้อย 1 ต้น
พี่รินทร์ 1 ต้น
หากมีเวลาและจอมยุทธหญิงว่าง ก็จะนำไปกำนัลอีก 1 ต้นครับ

พี่พิม
เค้าไม่กล้ารับปาก ช่วงนี้ไม่มีเวลาเลย ขนาดทำเล่ม แก้เล่ม จะจบแล้วยังไม่มีเวลาเลย
ฝากปล้นมาเผื่อละกัน ค่าเสียหายค่อยว่ากัน พี่พิมจ่ายก็เหมือนผมจ่ายนั่นแหละ 5555

ท่าน Nine. ครับ
แนวคิดนี้น่าสนใจครับ ขอบคุณหลาย ๆ
เอาเป็นว่า เดี๋ยวต้องไปรื้อออกมาทำแบบนี้บ้างดีกว่า
เอ.. หรือจะรอมีลูกคนใหม่ดีหนอ อุ๊ย! ไม่ได้แล้วนี่นา 5555555

ปล.กล่อมแม่ต่างกับกล่อมลูกนี่ครับ
กล่อมลูกนี่ร้องทั้งน้ำตาเลย แต่กล่อมแม่ ........... ก้าว - รอ - ก้าว (เลียนแบบคุณตั้มครับ 555)

คุณโบครับ
รอบนี้หมดครับ แต่งตัวรอหน่อยเด้อครับ กำลังเร่งผลิต 5555555
ที่สำคัญ ดอกสีชมพู ขาว ม่วง แซม ๆ กันสวยมากครับ

ไปละ   อิอิอิ ยิงฟันยิ้ม

วิสฺสาสสปรมา ญาติ ... ความคุ้นเคยเป็นญาติอย่างยิ่ง
zin
*

« ตอบ #391 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:20:29 PM »

น่าจะให้ลองแบบ"มีส่วนร่วม"น๊ะครับ ร่วมกันในทุกภาคส่วน(กำลังฮิตน๊ะคำนี้555)
คือ...นัดกันไปเลยทั้งครอบครัว ขวดนมกี่ขวดขนไปให้หมด เลือกถังขยะหรือว่าป่าขยะ นอกๆๆๆบ้าน แล้วให้ตัวลูกเองนั่นแหละเป็นคนเขวี้ยงเข้าป่าขยะ ปาลงถัง (ยี้...สกปรก เหม็น ไม่กล้าเอาไปใช้แล้ว หรือ ไม่อยู่แล้ว ก็เห็นๆรถเทศบาลมาเก็บไปทิ้งแล้ว /ก็หนูเก่งๆ ปาทิ้งเองไปแล้วนี่ /ลองกินนมกล่องดูหน่อยไหม...) แหมขนาดแม่เจ้าหนู ทิดยังกล่อมได้ แค่เด็กตัวเล็กๆ  ให้กำลังใจครับ

ใช่แล้วข้าพเจ้าก็ทำแบบนั้น แล้วให้กำลังใจ “เก่งมากลูก” ลูกจะเปลี่ยนความอยากเป็นความภูมิใจที่อดขวดได้ ได้ประโยชน์สองสถานล่ะ
ปล.ได้ตอลำดวนมาแล้ว พรุ่งนี้จะแบ่งให้ไปซ้อมมือ ...ขอตัวก่อน พรุ่งนี้เจอกัน
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #392 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 07:38:29 PM »

พ.เพี้ยน ไม่สนใจเค้าเหรอ เค้าก็ไม่ขาวนะ 555555
ส่วนขวดนม เค้าเก็บไว้ให้ลูก พ.เพี้ยนละกัน 55555

ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม ไม่สนดอกพี่ทิด .. เพราะตอนนี้สนสะเดาดำๆ มากกว่า  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม
ลูก พ.เพี้ยน เยอะแยะเลยยยย ขอบอก .. ร้อยกว่าชีวิต ..หาคนช่วยเลี้ยงอยู่เนี่ย ฮ่าๆๆ  ยิ้มกว้างๆ ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
jeenapat
*

สว่างตา ด้วยแสงไฟ สว่างใจ ด้วยแสงธรรม

« ตอบ #393 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 03:22:41 PM »

ขออนุญาตเล่าเรื่องที่ทำให้เศร้าสักเล็กน้อยครับ
เมื่อวันจันทร์ พาลูกมาหาหมอฟัน เนื่องจากรากฟันผุ (น้องอาร์ทอายุเกือบ 4 ขวบ)
หมอแนะนำให้เลิกดูดนมจากขวด!!
ปฏิบัติการณ์หักดิบก็เกิดขึ้น น้องแอน ภรรยาคนสุดท้องของกระผมสั่งเก็บขวดนมทั้งหมด
(ลักษณาการคงเหมือนชั้นวางน้ำมันพืชตามห้างฯในข่วงนี้ คือว่างเปล่า 555)
เหลือไว้ให้เจ้าตัวดูต่างหน้า 1 ขวด
และถึงเวลาสำคัญ เมื่ออยู่กันพร้อมหน้า ก็เจรจาตกลงกันว่าจะทิ้งขวดนมขวดสุดท้ายนี้แล้วนะ
น้องอาร์ทโอเค ....

ก่อนขึ้นนอน น้องอาร์ทเดินมาป้วนเปี้ยนอยู่ใกล้ถังขยะ วนเวียนอยู่นั่นแล้ว
ผมแอบดูน้ำตาแทบไหล ลูกค่อย ๆ เอามือลูบขวดนมขวดสุดท้าย ... แผ่วเบา
สะอื้นน้อย ๆ
ผมไม่กล้าเก็บภาพนั้น มันสะเทือนใจเกินไป..
...

[/quote]
น้องอาร์ทอายุเกือบ 4 ขวบ เท่าลูกสาวพี่เลยค่ะ ก.พ. นี้ก็ 4 ขวบแล้ว
ตอนที่ลูกพี่เลิกนมไม่ได้หักดิบแบบคุณทิดโส เพราะสงสาร  ลูกสาวพี่เลิกดูดนมขวด 3 ขวบค่ะ
เป็นเพราะไปหาคุณหมดฟันเหมือนกันเลยจ๊ะ แรก ๆ ก็เครียด คิดแทนลูก ไปต่าง ๆ นา นา
แต่สุดท้ายก็ต้องทำ แต่ขอบอกง่ายกว่าที่เราคิดเยอะมาก ๆ
วิธิของพี่ก็ง่ายๆ 
 1. เริ่มจากเปลี่ยนจุกนมเด็กมาเป็นจุกนมพิเศษที่มีลักษณะเป็นหลอดกาแฟ ใช้กับขวดนมปกติ ใช้ประมาณ 1 เดือนจนลูกชิน
 2. จากนั้นก็เริ่มให้ดื่มนมกล่องสลับกับนมขวดจุกหลอดกาแฟ โดยกลางวันดื่มแบบกล่องกลางคืนดื่มแบบขวด
 3. ต่อจากนั้นก็ให้ทานนมแบบกล่องอย่างเดียว
 4. พาลูกสาวไปพบยายคนเหนึ่งที่ไม่มีฟัน (ขอความร่วมมือให้ยายถอดฟันปลอมออก) แล้วอ้าปากให้ดูพร้อมกับอธิบายว่า
      ดูซิเป็นเพราะคุณยายดูดนมขวดและไม่ยอมแปรงฟัน จึงทำให้ฟันผุ คุณหมอจึงต้องถอนฟันคุณยาย ลูกอยากเป็นเหมือนคุณยายมั๊ย
5.  คุยกับลูกว่าขวดนมเราไม่ได้ไช้แล้วจะทำอย่างไรดี ระหว่าง 1.นำไปให้เด็กอื่น 2.เอาไปทิ้งขยะ
      ลูกพี่เลือก 2 ข้อเลย มีเผื่อกั้ก เอาไปทิ้งขยะแต่แอบมีเก็บกลับคืนมาดูต่างหน้า แต่พี่แอบเอาไปซ่อนไม่ให้เห็น
สุดท้ายการเลิกขวดนมของลูกสาวพี่ง่ายกว่าที่คิดไว้หลายสิบเท่า
แต่มี 2-3 วันแรกไม่ยอมกินจุกหลอดกาแฟ ถึงขนาดโยนขวดนมทิ้ง นอนร้องกลิ้งไปกลิ้งมา ก็หยิบขวดนมจุกหลอดกาแฟมาดื่ม
เพราะหิวและอยากนอนกอดขวดนม  เด็กกับขวดนมดูจะเป็นเพื่อนที่จริงใจและอบอุ่นสำหรับเขา

*

« ตอบ #394 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:12:35 PM »

สหายเอย
ข้าพเจ้าหักดิบแบบตัวเองก็แอบมาสะเทือนใจ 2 ครั้งแล้ว(น้องอุ้ม-น้องอาร์ท)
ไม่ได้ลองแบบท่านสักที ทำไงดีหนอ หรือว่าจะต้องมีลูกอีกคน 5555

พ.เพี้ยน
น่าอิจฉาเนอะ มีลูกเยอะขนาดนั้น .... ลูกชาวบ้าน 555555

พี่ chaiyos ครับ
ผมก็ทำแบบนั้น แต่มาหักดิบเอาขวดสุดท้ายที่เห็นเนี่ยแหละครับ
กะว่าเด็กผู้ชายน่าจะโอเค .... ที่ไหนได้

ผมเชื่อครับว่า การแค่ได้นอนกอดขวดนมก็เป็นความสุขอย่างใหญ่หลวงของเด็กน้อยแล้ว
ซึ่งน้องอาร์ทก็ต่อรองขอแค่นี้ ผมจะแอบซื้อใหม่ให้ลูกอยู่แล้ว แต่กลัวภรรยาจะบ่นเอา 555
สงสารจัง ไม่รู้อีกกี่วันจึงจะผ่านช่วงนี้ไปได้
เฮ้อ....

jaewnoi
*

« ตอบ #395 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:33:22 PM »

ขอบคุณสำหรับต้นสะเดาดำค่ะ  แล้วจะมาส่งการบ้านเป็นระยะให้เจ้าของชื่นใจ
วันนี้จะเดินทางไปตจว.  เจอต้นไม้ดี ๆ แล้วจะนำมาฝาก

==> ความอดทนนั้นเป็นเลิศ ไม่ว่าทำอะไรถ้าเราอดทนก็ย่อมสำเร็จได้ทุกเรื่อง <==
กัญจน์
*

« ตอบ #396 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:39:12 PM »

สระแก้วตอนนี้ชุ่มชื่นแล้วนะครับวางแผนทำอะไรหรือยังครับทิดโสเดี๋ยวตามครูพิมไม่ทันนะ
*

« ตอบ #397 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 04:52:31 PM »

ขอบคุณพี่น้อยล่วงหน้าครับ 5555

พี่กัญจน์ครับ ผมเกรงว่าจะตกแค่ช่วงนี้สิครับ ยังไงก็ขอรอขุดสระเสร็จก่อนดีกว่า
ดีใจกับต้นไม้ของพี่ด้วย ได้น้ำแล้วคงสดชื่นกันอีกโขเลย
เรื่องพี่พิมแซงหน้า ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมยกพวกไปปล้น 55555

pp_79
*

« ตอบ #398 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 11:19:22 PM »

สวัสดีครับอ้ายทิดโส  ยิ้มเท่ห์

เพิ่งเคยเห็นดอกสะเดาดำ สวยงามมากเลยครับ ( วันที่ไปเยี่ยมพี่วิกรมมัวแต่เดินเล่นอยู่  ยิงฟันยิ้ม ) เดี๋ยวกลับไปสวนต้องล้อมรั้วดีๆ แล้วงานนี้...เดี๋ยวถูกปล้น  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เข้ามาเจอพอดี...ขออนุญาตอ้ายทิดโสนะครับ  ขอบพระคุณพี่น้อย ( ขออนุญาตเรียกตามอ้ายทิดโสนะครับ ) และพี่ DUMP มากๆครับ สำหรับเมล็ดพันธุ์ที่แบ่งปันครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

รู้สึกว่าตอนนี้ มีคนชอบของดำเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แล้วครับอ้ายทิดโส...วาบ้อ ? ขอบคุณครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

"ล้ม5ครั้ง...ลุก7ครั้ง" เมื่อตั้งใจจริงต้อง "ทำได้"

PP_79  "สวนเกษตรผสมผสาน"
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18005.0
ลุงต้า
*

« ตอบ #399 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 06:50:28 AM »

สวัสดีครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ลุงต้าได้ย้ายกะทู้ของท่าน  ไปอยู่มุมสมาชิก.....

ยินดีต้อนรับสู่มุมสมาชิกครับ

จากใจจริง

ลุงต้า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
หน้า: 1 ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 [25] 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... 270   ขึ้นบน
  พิมพ์