อยากทราบวิธีเลี้ยงไก่ไข่เสริมไอโอดีน ฝากชี้แนะด้วยนะครับ

(1/1)

bossbp:
ผมสนใจอยากทำโครงการเลี้ยงไข่ไก่เสริมไอโอดีน เพื่อให้กับหญิงตั้งครรภ์รับประทานเพื่อเสริมไอโอดีน (พอดีทำงาน รพ.) แต่ว่าไม่ทราบขั้นตอนการผลิต หรือการเลี้ยง 
 ถ้าสถานศึกษา มหาวิทยาลัย หรือผู้ที่ทำอยู่ อยากทำเป็นแบบลักษณะการวิจัย ก็จะยินดียิ่งครับ .......รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

Cowboy Nart:
เท่าที่พอเคยทราบมาไข่ไอโอดีน ผู้ริเริ่มงานวิจัย คือ มก. และตอนนี้น่าจะมีผู้ทำกันมากแล้ว การทำรู้สึกว่าจะเป็นการเสริมไอโอดีนเข้าไปในสูตรอาหาร แต่ผมก็ไม่แน่ใจนัก ท่าจะให้ดี ลองติดต่อสอบถามทางมหาวิทยาลัยดูครับ จะได้ข้อมูลมากกว่านี้ ถ้าเค้าไม่ติดขัดเรื่องลิขสิทธิ์อะไร

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ