ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คีมตอนกิ่ง สุดยอดเคล็ดลับของสวนเทใจ  (อ่าน 272 ครั้ง)
ชาย ท่ายาง
ผจก.สวนมะนาว
seller
*

ให้สุขแก่ท่าน สุขนั้นถึงตัว

« เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 09:50:25 PM »

วันนี้ผมมาที่ ศูนย์วิจัยและพัฒนาไม้ผลเขตร้อน มก.กำแพงแสน คลังความรู้ของผม กว่าจะถึงก็เย็นแล้วครับ โดนบ่นเพราะนัดเช้าผมมาเย็น ตอนค่ำได้คุยกับพี่ติ สวนเทใจ

เดี่ยวเดือนหน้าบทสัมภาษณ์ของพี่เขาจะลงหนังสืออีกเล่ม ไม่ทำดาเช่นกันครับกับศิษย์เก่า ม.เกษตรฯท่านนี้ ก่อนนอนพี่เขาก็มีเคล็ดลับของสวนที่พี่เขาใช้อยู่คือในรูปครับ

มันคือที่ตัดเล็บหมาครับ ราคาอันละ 80 บาท พี่ติบอกผมว่าใช้ตอนกิ่งมาแล้วเป็นพันๆกิ่ง ตัวที่ตัดเล็บทำด้วยสแตนเลสอย่างดี น้ำหนักเบา แถมมีที่ล็อคอย่างดีซะด้วย ขนาดเหมาะมือมาก เครืองมือสำหรับตอนกิ่งหรือคีมตอนกิ่งอันนี้พี่เขาไม่หวงครับ ใครจะเอาไปใช้ก็ได้ หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์สำหรับสัตว์เลี้ยงครับ ต้องขอขอบพระคุณพี่ติแห่งสวนเทใจที่ใครๆก็รัก ติดตามความเคลื่อนไหวของพี่ติ สวนเทใจได้ทางเฟสบุคครับ โชคดีครับ

https://www.facebook.com/pages/DIY-By-Suan-Tae-Jai/739487072777636?fref=ts
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2014, 10:15:52 PM โดย ชาย ท่ายาง » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์