การเลี้ยงมดแดง

<< < (2/6) > >>

tiger:
แนวทางการเลี้ยงต่อไปพบว่า ไม้เลื้อยที่บ้านต้นเล็บมือนาง มีที่ใบใหญ่พอสมควร มดก็สามารถทำรังได้ จึงปักหลักให้เลื้อยและจัดการหา
อาหาร-น้ำไปให้พบว่าสามารถเลี้ยงได้เช่นกัน เลี้ยงง่ายไม่ต้องเสี่ยงปีนขึ้นต้นไม้ให้อาหาร แถมยังจะสะดวกในการเก็บรังอีกด้วย ;)

mrob1:
อีกหน่อยต้องเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านมดแดงอีกท่านแน่นอนเลย

Cowboy Nart:
น่าจะเสนอเมนูอาหารเกี่ยวกับมดแดงด้วยนะครับ  สนใจครับ ;)

tomy:
จริง หรอ พี่เสือ

ที่ว่า ส่ง น้ำส่ง อาหาร เป็น ส่วย ให้ เจ้ามดแดง แล้ว จะไม่กัดเรา เวลา เราปีนไปเก็บมะม่วง

สงสัย ต้อง ต้อง ส่งส่วยใต้ต้น มะม่วง บ้าง แล่ะ 8)

udom101:
พี่ tiger ครับ
ผมทานไม่ได้เลยครับไข่มด แอบเพลอไปทานเมื่อไร ไป หาหมอทุกที มันหายใจไม่ออก ต้องให้หมอฉีดยาให้
ผมแพ้ไข่มดแดงเหรอครับ -*-

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว