คนไกลบ้าน (เชิญแวะชม...ฟาร์มที่อังกฤษค่ะ)

<< < (152/331) > >>

onanongorr:
วันนี้เอาภาพการล่าหมาจิ้งจอกมาฝากกันค่ะ ที่นี่เขาจะถือว่าเป็นกีฬาชนิดหนึ่งค่ะ แต่ไม่ใช่ที่ฟาร์มนะค่ะ เพราะที่ฟาร์มให้เขาเอาไก่มาปล่อย อีกอย่างการล่าหมาจิ้งจอกเขาขี้ม้ากันทำให้พืชที่เราปลูกเสียหายจากรอยเท้าของม้าและรอยเท้าของหมาค่ะ

สองอาทิตย์ก่อนคริสมาสพวกที่เขามายิงไก่ฟ้ากันก็เจอหมาจิ้งจอกสามตัว ก่อนวันคริสมาส พวกมายิงไก่ฟ้าก็เจอกวางอีกสามตัวค่ะ (ยังแซวพี่แกเลยว่าอยากกินกวาง ช่วยยิงให้ที  :D :D :D)  กวางป่าที่นี่เยอะมากค่ะ สามารถยิงได้ถ้ามีความสามารถ เวลาขับรถต้องระวังกวางวิ่งตัดหน้าอันตรายมากเลยค่ะ อาจเสียหลักตกคลอง (หนาวตายได้ค่ะ เพราะน้ำมันเย็นมากค่ะ)

ช่วงหน้าหนาวนี้ล่าได้ค่ะ เดี๋ยวสักพักก็ล่าไม่ได้แล้วค่ะ

อีกภาพค่ะ

teerich:
อยากชมภาพ อีก มีอีกไหม ครับตื่นเต้นจัง... ;) ;) ;)

onanongorr:
ช่วงหน้าหนาวฝรั่งชอบล่าไก่ฟ้า ล่าสุนัขจิ้งจอก ล่าหมาป่า(แต่หมาป่ามีไม่ค่อยเยอะแล้วค่ะตอนนี้ เขาฆ่าทิ้งจะหมดอยู่แล้วค่ะ) เขาต้องแต่งตัวเต็มยศ สวยดีนะค่ะ

สุนัขนี้เป็นพันธุ์นี้จมูกดีมากเลยค่ะ ดมกลิ่นหมาจิ้งจอกได้เร็วมากเลยค่ะ ที่นี่เขาจะมีสุนัขแบ่งประเภทการใช้งาน มีหมาสำหรับเลี้ยงแกะ หมาสำหรับล่าไก่ฟ้า หมาล่าหนู หมาล่าหมาจิ้งจอก ค่ะ

เจ้าของหมาจะต้องฝึกหมาเองให้มีความเก่ง เขาจะใช้นกหวีดในการออกคำสั่งหมาค่ะ

ภาพไก่ฟ้าคอแหวนที่เขานิยมล่ากันค่ะ (ระวังนะนั่นไก่ฟ้า หมาจิ้งจอกจ้องอยู่อะ)

ชาวนา™:
จิ้งจอก และ ไก่ฟ้า  ที่ล่าได้ เอาไปทำอะไรครับ ?

วัตครับ:
อ้างจาก: onanongorr ที่ ธันวาคม 28, 2011, 03:40:36 AM

ช่วงหน้าหนาวฝรั่งชอบล่าไก่ฟ้า ล่าสุนัขจิ้งจอก ล่าหมาป่า(แต่หมาป่ามีไม่ค่อยเยอะแล้วค่ะตอนนี้ เขาฆ่าทิ้งจะหมดอยู่แล้วค่ะ) เขาต้องแต่งตัวเต็มยศ สวยดีนะค่ะ

สุนัขนี้เป็นพันธุ์นี้จมูกดีมากเลยค่ะ ดมกลิ่นหมาจิ้งจอกได้เร็วมากเลยค่ะ ที่นี่เขาจะมีสุนัขแบ่งประเภทการใช้งาน มีหมาสำหรับเลี้ยงแกะ หมาสำหรับล่าไก่ฟ้า หมาล่าหนู หมาล่าหมาจิ้งจอก ค่ะ

ชอบ รูปนี้ครับ

กระรอกกับเป็ด ในอังกฤษนี่ก็เยอะนะครับ  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว