หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมุนไพร รักษาริดสีดวง แบบหายขาดมั้ย  (อ่าน 46940 ครั้ง)
Kon Damnern
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 10:15:48 AM »

ใครทราบบ้างว่า มีพื่ช สมุนไพร อะไรที่รักษา ริดสีดวงทวารได้หายขาดจริงๆ  เริ่ิมเป็น ตั้งแต่ 10 ปีที่แล้วตอนท้อง แต่ เพิ่งมา กำเริบเมื่อ 2-3 เดือนนี้เอง  ไม่มีเลือด แต่รู้สึกปวด ๆ และ รำคาญ

Liked By: sananw

danaiphat
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 11:17:12 AM »

ลองใช้แคปซูลเพชรสังฆาตดูนะคะเคยใช้แล้วได้ผลค่ะ เป็นตอนท้องเหมือนกัน
Kon Damnern
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 02:29:43 PM »

เพชรสังฆาต ใช้แล้วค่อย ยังไม่หมด กระปุก แต่ยังไม่ได้ผลค่ะ   บางคน บางว่า ให้ ไป ผูกหัวให้ มันฝ่อ บางคน ให้ เอา ไฟไฟ้จี้ให้มันฝ่อ  กลัวด้วย แล้วค่าใช้จ่าย สำหรับ ไฟฟ้าจี้ไปถามมาประมาณ 1 หมื่น ต้องทำ 3-4 ครั้ง
จี๊ดริด
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 03:30:11 PM »

อยากรู้ด้วยคนจ๊ะ ป๋า..เราเป็นอยู่ ทานอาหารทะเลไม่ได้เลย  เผลอทานเข้าไป เลือดไหลเลย น่าสงสาร  ร้องไห้
เราว่าต้องมีผู้รู้วิธีรักษาแน่ ๆ  วอนผู้รู้ช่วยบอกด้วยจ้า....
kwangnoi
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 06:36:45 PM »

ใครทราบบ้างว่า มีพื่ช สมุนไพร อะไรที่รักษา ริดสีดวงทวารได้หายขาดจริงๆ  เริ่ิมเป็น ตั้งแต่ 10 ปีที่แล้วตอนท้อง แต่ เพิ่งมา กำเริบเมื่อ 2-3 เดือนนี้เอง  ไม่มีเลือด แต่รู้สึกปวด ๆ และ รำคาญ

มีครับผมจำชื่อมันไม่ได้รู้แต่ว่ามีที่สุพรรณ..เป็นเคลืออะครับ..

แต่ที่ลำปางเป็นแบบผง..ขายซองระ 10 บาท กินกับของเปรี้ยว.. ยิงฟันยิ้ม
opasover
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2010, 08:25:56 PM »

กินเหล้าได้หรือเปล่าครับ ที่บ้านผมมีหว่านชักมดลูกสำหรับดองเหล้ากินถึงจะได้ผลเร็ว หากกินเหล้าไม่ได้ก็ผสมน้ำผึ้งกินแต่จะได้ผลช้า
สูตรที่บ้านผมทำจะไม่เหมือนที่อืนเพราะปรุงใช้เฉพาะครัวเรือนและขายให้เพื่อนบ้านบ้าง ถ้าเป็นตกขาวนี้หายทุกรายครับ ยานี้สืบทอดมาหลายรุ่นเพราะต้องใช้คาถาปลุกเสก  สนใจก็เมลมาก็ได้ opasover@hotmail.com ผมจะส่งให้ไปกินก่อนไม่หายไม่เอาเงิน
Kon Damnern
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:35:38 AM »

กินเหล้าได้หรือเปล่าครับ ที่บ้านผมมีหว่านชักมดลูกสำหรับดองเหล้ากินถึงจะได้ผลเร็ว หากกินเหล้าไม่ได้ก็ผสมน้ำผึ้งกินแต่จะได้ผลช้า
สูตรที่บ้านผมทำจะไม่เหมือนที่อืนเพราะปรุงใช้เฉพาะครัวเรือนและขายให้เพื่อนบ้านบ้าง ถ้าเป็นตกขาวนี้หายทุกรายครับ ยานี้สืบทอดมาหลายรุ่นเพราะต้องใช้คาถาปลุกเสก  สนใจก็เมลมาก็ได้ opasover@hotmail.com ผมจะส่งให้ไปกินก่อนไม่หายไม่เอาเงิน
ว่านชักมดลูก เกี่ยวกับ มดลูก ประจำเดือน เรื่องของภายในหญิง ๆ ไม่ใช่เหรอคะ  แล้่ว รักษาริดสีดวง ได้ด้วยเหรอ
Kon Damnern
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 09:38:01 AM »

อยากรู้ด้วยคนจ๊ะ ป๋า..เราเป็นอยู่ ทานอาหารทะเลไม่ได้เลย  เผลอทานเข้าไป เลือดไหลเลย น่าสงสาร  ร้องไห้
เราว่าต้องมีผู้รู้วิธีรักษาแน่ ๆ  วอนผู้รู้ช่วยบอกด้วยจ้า....
ได้คำตอบที่ดี ๆ จะแนะนำให้นะ  เพราะ ลองมาเยอะเหมือนกัน แต่หมอไทย เคยกินยาของเค้า ตอนแรกได้ผลมาก ๆ  เค้าเคยห้าม กินปลาหมึก ไก่ และหน่อไม้ 
opasover
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 10:21:58 AM »

ที่เรารู้ว่ารักษาโรคนี้ได้ก็เนื่องจากภรรยามาซื้อไปดองเหล้ากินเพื่อรักษาตกขาวและอาการต่างๆของผู้หญิง แล้วสามีชอบกินเหล้าเลยแอบกินเหล้าที่ดองไว้ปรากฎว่าอาการริดสีดวงที่เป็นอยู่ดีขึ้นจนหายเป็นปกติ หลังจากนั้นก็มีคนมาซื้อไปเพื่อรักษาโรคนี้อีกหลายรายทั้งชายและหญิง
ท้ายทุ่ง
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2010, 01:35:25 PM »

ถ้าอยู่ใกล้จันทบุรี PM มานะครับจะชี้แหล่งให้ครับ ใช้สมุนไพรล้วน --และหายขาด-- ตังค์เขาแล้วแต่ศรัทธาครับ ไม่ได้ซื้อ-ขาย

Liked By: nik987
Bakhamnoi
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2010, 02:35:41 PM »

มีคนรู้จักคนนึง  แกคุยว่าเป็นสูตรผีบอก...........
รับรองหายขาด  ทำมาแล้วหลายราย  รับประกันว่างั้น.........

ตัวยาก็  เพชรสังฆาต  นี่แหละครับ  แต่ครับแต่......เค้าบอกว่าต้องมีวิธีเอา........
เครือเพชรสังฆาต สดๆนี่แหละครับ...  สูตรการเอาคือ........
ให้เอาวันอังคาร.....ตอนเอาอย่าให้เงาทับเครือ...ให้หันหน้าไปทางทิศตะวันออก....(สรุปว่าน่าจะให้เอาตอนเช้า)
ได้มาแล้วให้ฝานเป็นแว่นๆ  แต่ตอนฝานให้กลั้นหายใจเพียงครั้งเดียว......ให้ได้ 7  ฝาน
เมื่อได้มาแล้วทั้ง 7 แว่น (ฝานเป็นแว่นๆ) เวลากินก็เอายัดใส่กล้วยกลืนลงท้อง
เพราะเค้าบอกว่ามันคันคอ....ต้องยัดใส่กล้วย...
แค่นี้แหละครับ  สูตรที่เค้าบอกว่า  รับประกันว่าหาย   ว่างั้นนะ..........

Liked By: s_pong
chang
*

สวนบ้านดู่ เชียงราย

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:26:12 AM »

ผมมีแต่สูตรยาแผนโบราณ แบบของจีน เป็นยาต้มแล้วดื่มแทนน้ำ ใช้ 3 ชุด หายครับ เพราะผมก็เป็นปัจจุบันนี้สบายแล้วครับ เป็นสูตรโบราณภาษาจีน ผมก็อ่านไม่ออกหรอกครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะเอาสูตรมาลงให้เพื่อนสมาชิกกันครับ วิธีซื้อ ให้ถือ สูตรยานี้ไปที่ร้านขายยาแผนโบราณจีน เอาให้เค้าเลยครับ แล้วทางร้านจะจัดให้ ซื้อถือเดียวอย่างน้อย 3 ชุด เลยครับ ราคาต่อชุด ประมาณ 80-100 บาท แถวเยาวราชขายประมาณนี้

วิธีต้มดื่ม ให้ใส่ยาหมดห่อเลยครับใส่น้ำ 3 ถ้วยข้าวต้ม แบบร้านข้าวต้มกุ๊ยทั่วไป  ต้มจนเหลือ 1 ถ้วย รอให้เย็นแล้วดื่ม น้ำที่ต้มจะเป็นสีดำ ๆ และขม เวลาดื่มให้อดทนหน่อยน่ะครับ  ต้มไปเรื่อยๆโดยใช้วีธีเดิม จนสังเกตว่าน้ำเริ่มจาง แล้วค่อยเปลี่ยนชุดที่ 2  หรือบางท่านก็ต้มแล้วเทใส่กระป๋องแช่ตู้เย็นไว้ เวลาดื่ม ก็เทใส่ถ้วยข้าวต้มแล้วดื่มเลย ผมก็ใช้วิธีนี้ครับสะดวกดี ดื่มวันละ 3 ถ้วย เวลาไหนก็ได้เป็นยาระบายด้วยครับ เวลาถ่ายจะเป็นสีดำและกลิ่นรุนแรงหน่อยน่ะครับ

วันนี้เพิ่งอ่านกระทู้เจอ ไม่ได้เอาสูตรมา  พรุ่งนี้จะมาลงให้น่ะครับ
patr
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 08:34:50 AM »

กลุ่มยารักษาริดสีดวงทวาร

ว่านหางจระเข้

ชื่อวิทยาศาสตร์ : Aloe vera  (L.)  Burm.f.
ชื่อพ้อง : Aloe barbadensis  Mill

ชื่อสามัญ :  Star cactus, Aloe, Aloin, Jafferabad, Barbados

วงศ์ :  Asphodelaceae                                                   

ชื่ออื่น :  หางตะเข้ (ภาคกลาง) ว่านไฟไหม้ (ภาคเหนือ)

ลักษณะทางพฤกษศาสตร์ : ไม้ล้มลุกอายุหลายปี สูง 0.5-1 เมตร ลำต้นเป็นข้อปล้องสั้น ใบ เป็นใบเดี่ยว ออกเรียงเวียนรอบต้น ใบหนาและยาว โคนใบใหญ่ ส่วนปลายใบแหลม ขอบใบเป็นหนามแหลมห่างกัน แผ่นใบหนาสีเขียว มีจุดยาวสีเขียวอ่อน อวบน้ำ ข้างในเป็นวุ้นใสสีเขียวอ่อน ดอก ออกเป็นช่อกระจะที่ปลายยอด ก้านช่อดอกยาว ดอกสีแดงอมเหลือง โคมเชื่อมติดกันเป็นหลอด ปลายแยกเป็น 6 แฉก เรียงเป็น 2 ชั้น รูปแตร ผล เป็นผบแห้งรูปกระสวย
ส่วนที่ใช้ :  ยางในใบ น้ำวุ้น เนื้อวุ้น และเหง้า

สรรพคุณ :

ใบ - รสเย็น ตำผสมสุรา พอกฝี

ทั้งต้น - รสเย็น ดองสุราดื่มขับน้ำคาวปลา

ราก - รสขม รับประทานถ่ายโรคหนองใน แก้มุตกิด

ยางในใบ - เป็นยาระบาย

น้ำวุ้นจากใบ - ล้างด้วยน้ำสะอาด ฝานบางๆ รักษาแผลสดภายนอก น้ำร้อนลวก ไฟไหม้ ทำให้แผลเป็นจางลง ดับพิษร้อน ทาผิวป้องกันและรักษาอาการไหม้จากแสงแดด ทาผิวรักษาสิวฝ้า และขจัดรอยแผลเป็น

เนื้อวุ้น - เหน็บทวาร รักษาริดสีดวงทวาร

เหง้า - ต้มรับประทานแก้หนองใน โรคมุตกิด

Kon Damnern
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 09:46:38 AM »

สงสัยต้องลองทีละสูตร เอาที่ง่ายๆ ก่อน  แต่อยากบอกว่า  จริงๆ ได้ลองกิน เพชรสังฆาต สมุนไพร - ดีขึ้นเล็กน้อย   ( ปวดน้อยลง )  แล้วพยายามโดย การ ทาน ผักผลไม้เยอะๆ  โดยเฉพาะมะละกอสุก เพื่อให้ถ่ายง่าย ขึ้น  ก้อช่วยได้เยอะมาก 

ว่านหางจระเข้ ยังไม่ไดลอง  เดี๋ยวเริ่มจากว่านหางจระเข้ เนี่ยแหละ หาง่ายดี
technocrat
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2010, 10:48:38 AM »

สูตรที่ว่าฝานเป็นชิ้นๆ ยัดใส่กล้วยน้ำว้าสุก กลืนลงไปเนี่ยจริงครับ แต่สูตรที่ว่าวันเดือนปีเก็บนี่ไม่คอนเฟิร์มน่ะ
ที่ต้องยัดใส่กล้วยเพราะยางของมันแรงครับโดนปากมีหวังปากเปื่อย ยายผมก็กินแบบนี้ทุกวันหายเป็นปลิดทิ้งภายใน 1 เดือน
theera.k
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 05:43:37 PM »

ริดสีดวงใช้เพชรสังฆาตได้ผลครับ ผมเป็นมาเกือบ 50 ปีมาบรรเทาได้กับเพชรสังฆาตนี่แหละครับ
  หั่นเป็นแว่นๆหนาประมาณครึ่งเซ็นตัดกล้วยสุกพอประมาณคำ แล้วเอาเพชรสังฆาตยัดไส้ หรือจะเป็น
  มะขามเปียกก็ได้ครับกินติดต่อกันสัก 14 วันๆละแว่นจะค่อยๆหายและหัวริดสีดวงจะค่อยๆหดตัวครับ
   ลองทดลองดูนะครับ   ผมเองขณะนี้ไม่มีอาการเลยแต่พยามอย่าให้ท้องผูกติดต่อกันหลายวันถ้ามีอา
  การเจ็บก็กินต่ออีกสบายใจได้เลยครับ ขณะนี้ผมอายุ 71 ปีครับ รูดซิบปาก รูดซิบปาก

Liked By: spyman, saeng, 2502
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์