หน้า: 1 ... 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 [125] 126 127 128 129 130 131 132 133 134   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่ดินเพื่อการเกษตร ของกรมบังคับคดี ราคาน่าสนใจมาก  (อ่าน 693096 ครั้ง)
Metropol
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1984 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 06:59:05 PM »

คุณtommy พอจะหาที่ดินในจังหวัดอุตรดิตถ์ แปลงเล็กๆ2-5 ไร่ เอาไว้ทำการเกษตรปลูกผักเลี้ยงสัตว์ ราคารวมแล้วประมาณ 2-3 แสน ได้มั้ยครับ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=408&law_suit_year=2545&deed_no=2978&addrno=-

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=1212&law_suit_year=2552&deed_no=20441&addrno=-

จุมพิต

ขอบคุณมากครับแต่ผมดูไม่ค่อยเป็น 2 แปลงนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ

Tommy_LA
*

« ตอบ #1985 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 08:32:16 PM »

คุณtommy พอจะหาที่ดินในจังหวัดอุตรดิตถ์ แปลงเล็กๆ2-5 ไร่ เอาไว้ทำการเกษตรปลูกผักเลี้ยงสัตว์ ราคารวมแล้วประมาณ 2-3 แสน ได้มั้ยครับ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=408&law_suit_year=2545&deed_no=2978&addrno=-

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=1212&law_suit_year=2552&deed_no=20441&addrno=-

จุมพิต

ขอบคุณมากครับแต่ผมดูไม่ค่อยเป็น 2 แปลงนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้างครับ

ไม่ต่างกันมากครับ แต่แปลงติดน้ำจะได้เปรียบกว่าครับ ราคาเลยสูงไปนิด  จุมพิต

Liked By: Metropol
Tommy_LA
*

« ตอบ #1986 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2014, 01:49:47 AM »

ช่วงนี้วงการที่ดินบังคับคดี โดนพวกเงินหนา ถล่มหนักเลยครับ
ไปประมูลเสียเที่ยวหลายรอบเลย ได้แต่นั่งดูตาปริบๆ  ตกใจ
viras2
*

« ตอบ #1987 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 03:18:13 PM »

ขอเรียนสอบเป็นความรู้ครับ เกี่ยวกับการขายโดยการจำนองติดไป

1. กรณีราคาประเมินสูงกว่าราคาจำนอง  ขอยกเอา Link นี้มาประกอบการถามครับ
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=624&law_suit_year=2550&deed_no=1918&addrno=47/2

ยอดหนี้จำนอง 315,956 บาท
ราคาประเมิน จพง. 928,986 บาท

สมมติ ถ้าประมูลได้ในราคาประเมิน จะต้องตามไปจ่ายยอดหนี้จำนองอีกสามแสนกว่าบาทหรือไม่อย่างไรครับ

2. กรณีราคาประเมินต่ากว่าราคาจำนอง  ขอยกเอา Link นี้มาประกอบการถามครับ
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.157&law_suit_year=2557&deed_no=151790&addrno=-

ยอดหนี้จำนอง 744,718 บาท
ราคาประเมิน จพง. 172,500 บาท

คำถามเดียวกันครับ สมมติ ถ้าประมูลได้ในราคาประเมิน จะต้องตามไปจ่ายยอดหนี้จำนองอีกเจ็ดแสนกว่าบาทหรือไม่อย่างไรครับ

ขอขอบคุณครับ
Tommy_LA
*

« ตอบ #1988 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 06:26:37 PM »

ขอเรียนสอบเป็นความรู้ครับ เกี่ยวกับการขายโดยการจำนองติดไป

1. กรณีราคาประเมินสูงกว่าราคาจำนอง  ขอยกเอา Link นี้มาประกอบการถามครับ
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=624&law_suit_year=2550&deed_no=1918&addrno=47/2

ยอดหนี้จำนอง 315,956 บาท
ราคาประเมิน จพง. 928,986 บาท

สมมติ ถ้าประมูลได้ในราคาประเมิน จะต้องตามไปจ่ายยอดหนี้จำนองอีกสามแสนกว่าบาทหรือไม่อย่างไรครับ

2. กรณีราคาประเมินต่ากว่าราคาจำนอง  ขอยกเอา Link นี้มาประกอบการถามครับ
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.157&law_suit_year=2557&deed_no=151790&addrno=-

ยอดหนี้จำนอง 744,718 บาท
ราคาประเมิน จพง. 172,500 บาท

คำถามเดียวกันครับ สมมติ ถ้าประมูลได้ในราคาประเมิน จะต้องตามไปจ่ายยอดหนี้จำนองอีกเจ็ดแสนกว่าบาทหรือไม่อย่างไรครับ

ขอขอบคุณครับ

ตอบ 1.ถ้าประมูลได้ในราคาประเมิน ยอดหนี้จำนอง ถือเป็นหนี้ที่จะต้องได้รับการชดใช้ก่อน (บุริมสิทธิ์)
พนักงานบังคับคดี จะจัดสรรไปให้ เจ้าหนี้จำนองก่อน ตามด้วยโจทย์ เหลือ เจ้าของก็รับไป
และเราก็จ่ายเท่าที่เรายกมือแข่งตอนประมูล 928,986 บาท เว้นแต่ จนท จะแจ้งไว้เป็นอย่างอื่น
กรณีนี้ จนท จะจ่ายเงินเพื่อปิดหนี้จำนองให้ 315,956 บาท ที่เหลือ 613,030 บาท โจทก์รับไป
เหลือจากโจทก์เท่าไหร่ เจ้าของทรัพย์ รับไป ครับ

ตอบ 2.ถ้าประมูลได้ในราคาประเมิน ตามลำดับเหมือนข้อ 1. ราคาต่ำสุดที่จะต้องจ่ายคือ ยอดหนี้จำนอง
ยังขาดอยู่เท่าไหร่ ก็ต้องตามไปจ่าย ไปเป็นลูกหนี้ ต่อจากเจ้าของทรัพย์เดิม
กรณีนี้ จนท จะจ่ายเงินเพื่อปิดหนี้จำนองให้งวดแรก 172,500 บาท
ที่เหลืออีก 572,218 บาท ผู้ประมูลได้ก็รับหนี้นี้ ติดทรัพย์ไปด้วย จะจ่ายยังไงก็ไปเจรจากันเอง
แต่โฉนด ก็ยังเอาออกมาไม่ได้ ยังรอปลดหนี้ อยู่ที่ สนง ที่ดิน ครับ
viras2
*

« ตอบ #1989 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 10:20:03 AM »

ขอคำแนะนำการฟ้องขับไล่บ้านที่ปลูกรุกล้ำที่ดินด้วยครับ

เมื่อประมาณ 4 - 5 ปีที่แล้ว ผมได้ซื้อที่ดินเปล่าจากกรมบังคับคดีมาแปลงหนึ่ง เมื่อให้ จพง.ที่ดินมารังวัดแล้วปรากฎว่าที่ข้างเคียงที่อยู่ติดกันปลูกบ้านรุกล้ำเข้ามาในที่ดินของผม(บ้านมีอยู่ก่อนแล้ว) เป็นบ้านชั้นเดียวกึ่งชั่วคราวกึ่งถาวรคือปลูกง่ายๆ ถ้าจะรื้อก็ไม่ยาก  เพื่อให้เข้าใจง่ายผมขอลำดับเรื่องราวดังนี้

เจ้าของที่ดินเดิมมีที่ดิน 4 แปลง(4 โฉนด) อยู่ติดกัน เป็นแปลงที่ 1 , 2, 3, 4  แปลงที่ 3 ถูกฟ้องบังคับคดีผมก็ไปประมูลมาได้ ส่วนเจ้าของก็ปลูกบ้านอยู่บนแปลงที่ 4 แต่ส่วนหนึ่งของตัวบ้านประมาณหนึ่งในสี่ของบ้านได้รุกล้ำเข้ามาในที่ดินแปลงที่ 3 ซึ่งปัจจุบันเป็นที่ดินของผม ผมและญาติพี่น้องเคยบอกกล่าวด้วยวาจาแล้วหลายครั้งให้รื้อบ้านส่วนที่รุกล้ำออกไป เจ้าของบ้านได้แต่รับปากว่าจะรื้อ แต่ก็ไม่รื้อออกสักที เคยแจ้งตลอดผ่านมา 3 -4 ปีแล้ว ผมเอารั้วไปล้อมเขาก็รื้อรั้วในส่วนที่บังหน้าบ้านเขาออกไป

ผมเลยคิดว่าหากพูดกันดีๆ ไม่รู้เรื่อง คงต้องดำเนินการทางกฎหมาย อันดับแรกคงต้องทำหนังสือแจ้งอย่างเป็นทางการโดยส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับให้เป็นหลักฐานไว้ (ทั้งที่จริงเอาหนังสือไปยื่นกับมือก็ได้ แต่มันจะไม่เป็นทางการ)

ขอเรียนสอบถามดังนี้

1. หากปล่อยให้ครบ 10 ปี โดยที่ผมไม่ดำเนินการใดๆ มันจะมีผลอะไรหรือไม่ อย่างไร
2. ในการทำหนังสือแจ้งให้รื้อถอน ต้องทำการแจ้งจำนวนกี่ครั้งก่อนที่จะไปฟ้องดำเนินคดี และในหนังสือแจ้งต้องให้เวลาในการรื้อถอนกี่วัน
3. ในการไปฟ้องร้องให้รื้อบ้านต้องไปฟ้องที่หน่วยงานใด ไปที่ศาลประจำจังหวัดหรือไม่ ใช้หลักฐานอะไรบ้าง
4. แบบฟอร์มตัวอย่างหนังสือแจ้ง และแบบฟอร์มหนังสือที่เกี่ยวข้องต่างๆ จะหาได้จากที่ไหนครับ

ขอขอบคุณมากครับ

Liked By: yomtts32
Tommy_LA
*

« ตอบ #1990 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 03:34:30 PM »

ขอคำแนะนำการฟ้องขับไล่บ้านที่ปลูกรุกล้ำที่ดินด้วยครับ

เมื่อประมาณ 4 - 5 ปีที่แล้ว ผมได้ซื้อที่ดินเปล่าจากกรมบังคับคดีมาแปลงหนึ่ง เมื่อให้ จพง.ที่ดินมารังวัดแล้วปรากฎว่าที่ข้างเคียงที่อยู่ติดกันปลูกบ้านรุกล้ำเข้ามาในที่ดินของผม(บ้านมีอยู่ก่อนแล้ว) เป็นบ้านชั้นเดียวกึ่งชั่วคราวกึ่งถาวรคือปลูกง่ายๆ ถ้าจะรื้อก็ไม่ยาก  เพื่อให้เข้าใจง่ายผมขอลำดับเรื่องราวดังนี้

เจ้าของที่ดินเดิมมีที่ดิน 4 แปลง(4 โฉนด) อยู่ติดกัน เป็นแปลงที่ 1 , 2, 3, 4  แปลงที่ 3 ถูกฟ้องบังคับคดีผมก็ไปประมูลมาได้ ส่วนเจ้าของก็ปลูกบ้านอยู่บนแปลงที่ 4 แต่ส่วนหนึ่งของตัวบ้านประมาณหนึ่งในสี่ของบ้านได้รุกล้ำเข้ามาในที่ดินแปลงที่ 3 ซึ่งปัจจุบันเป็นที่ดินของผม ผมและญาติพี่น้องเคยบอกกล่าวด้วยวาจาแล้วหลายครั้งให้รื้อบ้านส่วนที่รุกล้ำออกไป เจ้าของบ้านได้แต่รับปากว่าจะรื้อ แต่ก็ไม่รื้อออกสักที เคยแจ้งตลอดผ่านมา 3 -4 ปีแล้ว ผมเอารั้วไปล้อมเขาก็รื้อรั้วในส่วนที่บังหน้าบ้านเขาออกไป

ผมเลยคิดว่าหากพูดกันดีๆ ไม่รู้เรื่อง คงต้องดำเนินการทางกฎหมาย อันดับแรกคงต้องทำหนังสือแจ้งอย่างเป็นทางการโดยส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียนตอบรับให้เป็นหลักฐานไว้ (ทั้งที่จริงเอาหนังสือไปยื่นกับมือก็ได้ แต่มันจะไม่เป็นทางการ)

ขอเรียนสอบถามดังนี้

1. หากปล่อยให้ครบ 10 ปี โดยที่ผมไม่ดำเนินการใดๆ มันจะมีผลอะไรหรือไม่ อย่างไร
2. ในการทำหนังสือแจ้งให้รื้อถอน ต้องทำการแจ้งจำนวนกี่ครั้งก่อนที่จะไปฟ้องดำเนินคดี และในหนังสือแจ้งต้องให้เวลาในการรื้อถอนกี่วัน
3. ในการไปฟ้องร้องให้รื้อบ้านต้องไปฟ้องที่หน่วยงานใด ไปที่ศาลประจำจังหวัดหรือไม่ ใช้หลักฐานอะไรบ้าง
4. แบบฟอร์มตัวอย่างหนังสือแจ้ง และแบบฟอร์มหนังสือที่เกี่ยวข้องต่างๆ จะหาได้จากที่ไหนครับ

ขอขอบคุณมากครับ
ตอบ 1. มีผลเมื่อทางฝ่ายบุกรุกขอให้ศาลออกโฉนด เพื่อกรรมสิทธิ์ที่ดิน ในฐานะผู้ครอบครองปรปักษ์
แต่จะยากซักหน่อย เพราะมิได้เป็นไปโดย "สงบ"
ตอบ 2. ไม่จำเป็นครับ แจ้งความดำเนิคดีเสร็จ ก็จะต้องมีการรังวัด เอาผลมาเทียบว่าละเมิดจริง จากนั้นก็ค่อยไปศาล
ตอบ 3. ต้องติดต่อ หาทนายความไว้ล่วงหน้าเลย ครับ เพื่อตั้งรูปคดี ซึ่งในบางครั้ง จนท ที่ดิน ไปมีเอี่ยวด้วย
ตอบ 4. เรื่องการรุกล้ำที่ดิน เป็นแบบเอกชนกับเอกชน ไม่มีเอกสารแบบฟอร์มครับ

ถ้าในฐานะเจ้าของที่ดิน เมื่อสั่งให้ผู้บุกรุก รื้อถอน แล้วไม่กระทำการ
ก็เป็นสิทธิ โดยชอบ ที่จะขอให้ศาลสั่งให้รื้อถอน พร้อมเรียกค่าเสียหาย
จากการจ้างทนาย ค่าเสียประโยขน์จากอดีต และค่าเสื่อมประโยชน์ในที่ดินได้
ขอออกตัวว่าผมไม่ใช่ทนายความ หรือ นักกฏหมายครับ แต่แนะนำให้ได้  จุมพิต

Liked By: pakkrub, tomnoynew
คุณ โอ
*

« ตอบ #1991 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 01:05:16 AM »

***ต้องขออภัยที่โพสถามที่นี่อีกครั้ง เพราะพึ่งเห็นหลังจากโพสในอีกกระทู้ไปแล้วครับ ร้องไห้
รบกวนหน่อยนะครับ แปลงนี้เป็นยังไงบ้าง http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.2016&law_suit_year=2553&deed_no=31877&addrno=-
***เจ้าของเป็น สมาชิก อบจ.ด้วย ผมจะเสี่ยงประมูลดีไหมครับ ตั้งใจจะลงหลักปักฐานเลยเพราะเงินก้อนนี้เป็นก้อนสุดท้ายแล้วครับ (ขายบ้านไปแล้วเมื่อ ธ.ค. ที่ผ่านมา)
***จะทำการขายโดย การจำนองติดไป   ติดจำนอง ธ.ก.ส. ยอดหนี้จำนอง 496,093.60 บาท
ราคาประเมินของสำนักประเมินราคาทรัพย์ กรมธนารักษ์จำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของผู้เชี่ยวชาญการประเมินราคาจำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของเจ้าพนักงาน จำนวน 579,425.00 บาท
-- ผมอ่านที่คุณพี่เคยตอบไว้ ผมต้องซื้อที่ราคา 579,425 โดยไม่ต้องไปจ่าย 496,093 ใช่ไหมครับ เพราะมีงบไม่เกิน 6แสน กันไว้สร้างกระต๊อบอีก 3-50,000 หมดงบพอดีครับ

Liked By: tomnoynew, pakkrub
Tommy_LA
*

« ตอบ #1992 เมื่อ: มกราคม 10, 2015, 07:55:14 PM »

***ต้องขออภัยที่โพสถามที่นี่อีกครั้ง เพราะพึ่งเห็นหลังจากโพสในอีกกระทู้ไปแล้วครับ ร้องไห้
รบกวนหน่อยนะครับ แปลงนี้เป็นยังไงบ้าง http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.2016&law_suit_year=2553&deed_no=31877&addrno=-
***เจ้าของเป็น สมาชิก อบจ.ด้วย ผมจะเสี่ยงประมูลดีไหมครับ ตั้งใจจะลงหลักปักฐานเลยเพราะเงินก้อนนี้เป็นก้อนสุดท้ายแล้วครับ (ขายบ้านไปแล้วเมื่อ ธ.ค. ที่ผ่านมา)
***จะทำการขายโดย การจำนองติดไป   ติดจำนอง ธ.ก.ส. ยอดหนี้จำนอง 496,093.60 บาท
ราคาประเมินของสำนักประเมินราคาทรัพย์ กรมธนารักษ์จำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของผู้เชี่ยวชาญการประเมินราคาจำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของเจ้าพนักงาน จำนวน 579,425.00 บาท
-- ผมอ่านที่คุณพี่เคยตอบไว้ ผมต้องซื้อที่ราคา 579,425 โดยไม่ต้องไปจ่าย 496,093 ใช่ไหมครับ เพราะมีงบไม่เกิน 6แสน กันไว้สร้างกระต๊อบอีก 3-50,000 หมดงบพอดีครับ

กรณีนี้ ติดจำนองต่ำกว่าราคาประเมิน ไม่มีปัญหาครับ
แต่ปัญหาก็คือ ตรงนี้ ถือว่าทำเลดี เกรงว่าราคานี้จะไม่ได้
ต้องไปเฝ้าทุกนัดเลยครับ  จุมพิต

เคยไปนั่งกินอาหารร้านที่มีบ่อปลาบ่อยๆ ครับ
Grow Up
*

« ตอบ #1993 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 08:19:41 PM »

รบกวนถามคุณ Tommy หน่อยค่ะ
พอดีไปเจอที่ สค1 ราคาพอรับได้ จึงอยากจะซื้อ ไม่ทราบว่า เราควรจะตรวจสอบอะไรก่อนจะซื้อบ้างคะ
และขั้นตอนการซื้อที่ปลอดภัยควรเป็นอย่างไรค่ะ
ที่ดินแปลงนี้เจ้าของบอกว่ายังไม่ได้ยื่นขอออกโฉนดค่ะ จะเป็นอะไรไหมคะ
Grow Up
*

« ตอบ #1994 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 08:21:46 PM »

พอดีไปเจอที่ สค1 ราคาพอรับได้ จึงอยากจะซื้อ ไม่ทราบว่า เราควรจะตรวจสอบอะไรก่อนจะซื้อบ้างคะ
และขั้นตอนการซื้อที่ปลอดภัยควรเป็นอย่างไรค่ะ
ที่ดินแปลงนี้เจ้าของบอกว่ายังไม่ได้ยื่นขอออกโฉนดค่ะ จะเป็นอะไรไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
Tommy_LA
*

« ตอบ #1995 เมื่อ: มกราคม 11, 2015, 09:48:20 PM »

สำหรับมือใหม่ ไม่แนะนำให้ซื้อ สค.1 ครับ
ถ้ามันเปลี่ยนเป็นโฉนดได้ ก็ให้เจ้าของเขาเปลี่ยนมาเลยครับ
ถ้าจะเอามาเปลี่ยนเอง เสี่ยงจะสูญเงินฟรี ถ้าเป็น สค.บิน สค.บวม สค.ซ้ำ
และค่าทนายทำเอกสารเพื่อยื่นศาลขอเปลี่ยนเป็นโฉนด อีกราว 2-3 หมื่น บาท

สำหรับวิธีตรวจสอบก็ยาก เพราะไม่รู้ว่าแปลงตั้งอยู่ตรงไหน ตามที่เจ้าของบอกรึเปล่า
หากไปทับกับ นส3ก หรือโฉนด ก็เสียเปรียบอีก สืบจากคนพื้นที่เก่าแก่ ก็ตายไปหมด

คนที่จะซื้อ สค.1 ได้ ถ้าไม่โง่มาก ก็ฉลาดมากครับ ขออภัยที่พูดตรงๆ  ลังเล
Grow Up
*

« ตอบ #1996 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 06:00:46 PM »

สำหรับมือใหม่ ไม่แนะนำให้ซื้อ สค.1 ครับ
ถ้ามันเปลี่ยนเป็นโฉนดได้ ก็ให้เจ้าของเขาเปลี่ยนมาเลยครับ
ถ้าจะเอามาเปลี่ยนเอง เสี่ยงจะสูญเงินฟรี ถ้าเป็น สค.บิน สค.บวม สค.ซ้ำ
และค่าทนายทำเอกสารเพื่อยื่นศาลขอเปลี่ยนเป็นโฉนด อีกราว 2-3 หมื่น บาท

สำหรับวิธีตรวจสอบก็ยาก เพราะไม่รู้ว่าแปลงตั้งอยู่ตรงไหน ตามที่เจ้าของบอกรึเปล่า
หากไปทับกับ นส3ก หรือโฉนด ก็เสียเปรียบอีก สืบจากคนพื้นที่เก่าแก่ ก็ตายไปหมด

คนที่จะซื้อ สค.1 ได้ ถ้าไม่โง่มาก ก็ฉลาดมากครับ ขออภัยที่พูดตรงๆ  ลังเล

ขอบคุณค่ะ ถามต่อเป็นความรู้นะคะ สค. ซ้ำยังพอเข้าใจค่ะ
สค. บิน สค. บวม คืออะไรคะ
Tommy_LA
*

« ตอบ #1997 เมื่อ: มกราคม 13, 2015, 10:38:17 PM »

สค.บิน คือ ที่จริงๆ อยู่ที่ไหนไม่รู้ แต่จะเอาตรงนี้เพราะวิวสวย
สค.บวม คือ ตอนจดเป็น สค.1 มีแค่ จำนวนเล็กน้อย
พอเปลี่ยนเป็น นส.3 นส.3ก ที่ดินเพิ่มขึ้นเป็น 10 เท่า  จุมพิต

Liked By: pakkrub, tomnoynew, Grow Up
Tommy_LA
*

« ตอบ #1998 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 02:51:07 AM »

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=989&law_suit_year=2542&deed_no=2454&addrno=-

ของดีราคาถูก กำลังจะหลุดลอยครับ  จุมพิต

Liked By: tomnoynew
tomnoynew
*

« ตอบ #1999 เมื่อ: มกราคม 15, 2015, 08:33:57 AM »

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=989&law_suit_year=2542&deed_no=2454&addrno=-

ของดีราคาถูก กำลังจะหลุดลอยครับ  จุมพิต

พี่Tommy_LAค่ะ สอนหนูดูหน่อยค่ะ ราคาอยู่ที่ 207000 บาท  ใช่ไหมค่ะ
แล้วถ้าเขาประมูลได้ต้องจ่ายเป็นเงินก้อนทั้งหมดเลยใช่ไหมค่ะ ยิ้มเท่ห์
หน้า: 1 ... 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 [125] 126 127 128 129 130 131 132 133 134   ขึ้นบน
  พิมพ์