หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ป้ายแดง ช่วยแนะนำเรื่องทำสวน มะพร้าว ที่โคราช  (อ่าน 1596 ครั้ง)
wutthiran
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 04:55:20 PM »

มือใหม่ป้ายแดง ช่วยแนะนำเรื่องทำสวน มะพร้าว ที่โคราช ครบุรี หน่อยครับ น้องเขาทำกะทิขาย แต่ตอนนี้มันลอยไปกับน้ำหมดแล้ว
ผมก็อยากจะลองทำ มีที่อยู่ 7 ไร่ จะปลูกมะพร้าวในป่า มันๆจะได้ มัน เวลาคั้นกะทิ ขอบคุณครับ

kruyai
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:35:59 PM »

ไม่ค่อยมีข้อมูล แต่ที่ใกล้ ๆ สวนผม ป้าเค้าบอกว่ามะพร้าวกะทิ เนื้อหนามาก ผลใหญ่ มันสุด ๆ บอกว่าได้มาจากชุมพร สำหรับคั้นกะทิโดยเฉพาะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์