หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จากปลูกผักกางมุ้งทาน, ล้มเหลวกับสวนใกล้บ้าน(น้ำท่วม) และการนับหนึ่งใหม่  (อ่าน 30622 ครั้ง)
joe
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 09:01:01 AM »

บ่อน้ำที่เห็น ความจริงคือนาข้าว น้ำท่วมมิดใบข้าวเลยครับ ร้องไห้

รถออกไม่ทันเพราะน้ำมาช่วงกลางคืน แต่พ่อได้หนุนล้อโดยใช้อิฐบล๊อคซ้อน 4 ก้อน แต่น้ำก็ยังเข้าไปในตัวถัง ไม่กล้าสตาร์ท ต้องหารถมาลากแล้วเข้าศูนย์เคลมประกัน.....จะเห็นร่องรอยระดับน้ำท่วมตรงเสาบ้านครับ

Tytk
*

« ตอบ #97 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 02:27:05 PM »

ผมเป็นสมาชิกใหม่คับและผมชอบปลูกต้อนไม้แต่ไม่ประสพความสำเร็จ เพราะผมอยู่บ้านตึกอยากจะรบกวนคุณjoe หรือพี่สมาชิก ว่าการปลูกพวกพืชผักนี้ต้องใช้ดินแบบไหนอะคับ ปัจจุบันนี้ใช้ซื้อดินกระสอบไม่ลองไม่รู้ ปลูกขึ้นแต่ไม่ค่อยโตเลยคับ ช่วยแนะนำผมทีคับ ขอบคุณคับ

Liked By: tapairat
SUKRITTA
*

« ตอบ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 12:06:57 PM »

มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ
กำลังจะทำผักกางมุ้ง พอดี ขอความรู้จาก
ท่านอาจารย์ ด้วยคน นะค่ะ

Liked By: tapairat
หน้า: 1 2 3 4 5 6 [7]   ขึ้นบน
  พิมพ์