อยากทรายราคา เครื่องโรยเมล้ดข้าวครับ

(1/1)

joke:
ราคาเครื่องโรยเมล็ดข้าวประมาณเท่าไหร่ครับ พอดีผมจะซื้อมาใช้ครับ และก็ชุดโรยดินทั้งชุดเลยก็ได้ เครื่องโรยดิน โต๊ะวางถาด
 ถาดรอง ถาดหลุม    และอีดอย่างถ้าทำขึ้นมาเอง จะโดนฟ้องสิทธิบัตรไหมครับ  รบกวนหน่อยครับ  :(

kobcivil:
ของ อ.เชาว์วัช 5500 คับ แต่ต้องไปรับเองที่ลพบุรี ผมกำลังทดลองทำเองคับ เพราะถ้าไปซื้อถึงลพบุรีคงไม่ไหว (อยู่สงขลา)
ถ้าทำใช้เองคงไม่เป็นไรมั้งคับ
ถาดเพาะประมาณ7บ/อัน

nong-wanvisa:
 :( ราคาเครื่องโรยเมล็ดข้าวลงถาด 5500  :( :( ? กําลังคิดที่จะทํานาโยนปีนี้ แล้วใช้เครื่องหยอดข้าวลงถาดแทนนั่งหยอดเมล็ดเอง ยกเลิกความคิดสูญเสียสิ้นในทันที มีท่านใดสามารถดัดแปลงใช้เองได้บ้าง เพราะดูราคานี้แล้ว สําหรับเกษตรกรชาวนาคงไร้วาสนาได้ใช้ เว้นแต่มีลูกหลานมีเงินเดือนส่งมาให้บ้างไม่ก็มีงบประมาณหมู่บ้านเอามาซื้อกันเลย เอาไว้แบ่งกันใช้เป้นของส่วนร่วม
ท่านใดมีวิธีที่ดีกว่าลงทุนซื้อเครื่องโรยข้าว5500ก็ลองมาแนะนําบ้างนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ