หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนมาจากดิน  (อ่าน 205119 ครั้ง)
นัท ฉัตรชัย สุพรรณโมก
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #624 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 09:25:35 AM »

แบบนี้เมียหึงเด้อ หล่อโพด

เลขที่ 219 หมู่ 8 ต.โนนยาง อ.หนองสูง จ.มุกดาหาร 49160 โทร 088-0573824
 *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*

CHOKCHAISI
*

« ตอบ #625 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2013, 10:11:09 AM »

เข้ามาเยี่ยมชม และชอบในแนวความคิดและอุดมการณ์ ผมก็กำลังจะทำตามแบบนี้ครับ  ยิ้มเท่ห์ ต้นแคป่ากับต้นแคนาเป็นชนิดเดียวกันหรือเปล่าครับ ที่ดอกมันเอามาลวกจิ้มน้ำพริกรสชาติขมอ่ำหล่ำ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆต้อง นะครับ อันเดียวกันนั่นล่ะครับ อ่อมกะแซบเด้อครับ
CHOKCHAISI
*

« ตอบ #626 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 04:54:06 PM »

แบบนี้เมียหึงเด้อ หล่อโพด

มันบ่มีให้หึง นี่ตี้ครับ
พชร
*

Destination is in my own hand

« ตอบ #627 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 05:03:40 PM »

เอารูปที่บ้านมาอัพให้เบิ่งแนครับ  คิดฮอดบ้านหลาย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เกษตรอินทรีย์และวิถีพอเพียง
Backjack21
*

« ตอบ #628 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 08:30:22 PM »

อัน...ต้นแคป่า แคทง แคอาว นี่มันขยายพันธุ์จังได๋น้อคับ...? ข่อยท่าเอาเม็ดมันหลายเดือนแล่ว บ่เห็นมีเลย มีแต่ดอกร่วงแล้วก็หายจ้อย โกรธ โกรธ

ตัดกิ่งชำได่บ่ มันสิเกิดบ่คับ... เศร้า เศร้า  ข่อยมักหลายดอกแคป่านิ มันขมแซบ มีนี่กะลวกกินกับลาบยุครับ  ยิ้ม ยิ้ม
CHOKCHAISI
*

« ตอบ #629 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2013, 10:53:33 PM »

อัน...ต้นแคป่า แคทง แคอาว นี่มันขยายพันธุ์จังได๋น้อคับ...? ข่อยท่าเอาเม็ดมันหลายเดือนแล่ว บ่เห็นมีเลย มีแต่ดอกร่วงแล้วก็หายจ้อย โกรธ โกรธ

ตัดกิ่งชำได่บ่ มันสิเกิดบ่คับ... เศร้า เศร้า  ข่อยมักหลายดอกแคป่านิ มันขมแซบ มีนี่กะลวกกินกับลาบยุครับ  ยิ้ม ยิ้ม

การที่เมล็ดพืชสิงอกขึ้นอยู่กับ อุณหภูมิกับความชื้นครับ เม็ดที่เก็บมาบ่แม่นมันตายแล้วบ้อ มันเลยบ่เิกิด ที่ผมปลูกเพราะไปซื้อต้นน้อยมันที่เขาขายมาครับ
CHOKCHAISI
*

« ตอบ #630 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 03:08:32 PM »

เหงาจังเลยครับช่วงนี้
Backjack21
*

« ตอบ #631 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 05:31:14 PM »

เหงาก็หาจีบสาวติล่ะ....Isan Indy แบบเราๆ หาไม่ยากหรอก อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แนะนำมีสวนหนึ่งลูกสาวสวย...และพ่อท่าทางใจดี...สวนหนุนๆ อะไร ถมทะเลสาปนิล่ะ...ไปจีบเอาโลด...หุหุ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2013, 05:43:04 PM โดย Backjack21 » บันทึกการเข้า
yudhapol
*

« ตอบ #632 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 07:30:00 PM »

เหงาก็หาจีบสาวติล่ะ....Isan Indy แบบเราๆ หาไม่ยากหรอก อิอิ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
แนะนำมีสวนหนึ่งลูกสาวสวย...และพ่อท่าทางใจดี...สวนหนุนๆ อะไร ถมทะเลสาปนิล่ะ...ไปจีบเอาโลด...หุหุ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

นั่นนะสิ เห็นว่าตอนนี้กำลังเปลี่ยนสายหนังกะติ๊กใหม่เสียด้วย.. รูดซิบปาก รูดซิบปาก
CHOKCHAISI
*

« ตอบ #633 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 08:50:23 AM »

นั่นนะสิ เห็นว่าตอนนี้กำลังเปลี่ยนสายหนังกะติ๊กใหม่เสียด้วย.. รูดซิบปาก รูดซิบปาก

เว้าปานมันง่ายคือหนังกาตูนร์เนาะครับ5555
Backjack21
*

« ตอบ #634 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:54:16 PM »

เว้าปานมันง่ายคือหนังกาตูนร์เนาะครับ5555

ข่อยวา เข้าทางพ่อ ง่ายสุด ยิ้ม...เพราะดูเหมือนพ่อน้องเค้าจะมาด้อมๆ มองๆ แถว สวนเจ่าอยู่นะ...แสดงว่าพ่อน้องเค้าอาจเห็นแววลูกเขยแถวนี้ ฮิฮิ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
CHOKCHAISI
*

« ตอบ #635 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2013, 06:47:55 PM »

ข่อยวา เข้าทางพ่อ ง่ายสุด ยิ้ม...เพราะดูเหมือนพ่อน้องเค้าจะมาด้อมๆ มองๆ แถว สวนเจ่าอยู่นะ...แสดงว่าพ่อน้องเค้าอาจเห็นแววลูกเขยแถวนี้ ฮิฮิ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ซางว่าแท้
BOONM
*

« ตอบ #636 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:10:52 PM »

ต้นอีหยังน้อนี่ครับ จำชื่อบ่ได้ มีคุณค่าทางสมุนไพรบ่ครับ ในภาคอีสานมันมักจะขึ้นเต็มเลย แต่ดอกมันสวยดีครับ

บ้านข่อยเอิ้นต้นงาซ้าง(ร้อยเอ็ด) เอาฮากมาต้มกินน้ำ แต่บ่ฮู้วาแก้อีหยังเห็นอีพอต้มกินซูมื้อ
BOONM
*

« ตอบ #637 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:20:48 PM »

อ่านลวดเดียวจบ40หน้า ชอบบรรยากาศและรูปแบบ ปลูกทุกอย่างที่กินกินทุกอย่างที่ปลูก เหมือนความตั้งใจผมเลยอยากได้แบบนี้เลยเตรียมไว้ช่วงเกษียน แต่เริ่มมา2ปีแล้วยังไม่ถึงไหนเลยปีแรกเจอน้ำท่วม3เมตร3เดือนตายเรียบ พอน้ำลงหาไม้ทนน้ำมาปลูกเจอแล้งน้ำในสระหมดตายไปเกินครึ่งปีจะปลูกให้มากกว่าเดิม 
BOONM
*

« ตอบ #638 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:23:57 PM »

หนองน้ำที่สำรองน้ำใว้รดผักงามหน้าแล้งครับ
ขออนุญาตถามว่า สระน้ำกว้าง ยาว ลึก เท่าไหร่ครับ ใช่ขนาดมาตรฐานที่กรมพัฒนาที่ดินขุดให้หรือปล่าวครับ
BOONM
*

« ตอบ #639 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:35:36 PM »

นี่กะหว่านที่คุณพ่อปลูกไว้ แก้ริดสีดวงครับ รับรองหายขาด พิสูจน์มาแล้ว ใครเป็นมากเป็นน้อย ยินดีรับปรึกษาครับ

"คนมาจากดิน" ขอถามเรื่องสมุนไพรรักษาริดสีดวงหน่อยครับ มันใช่ว่านตัวนี้หรือเปล่า ถ้าใช่บอกเป็นวิทยาทานได้ไหม
ใช้อย่างไร  แม่บ้านผมเป็นริดสีดวงทวารจากสาเหตุจากการทำงานไม่ถูกสุขลักษณะตอนอยู่บางกอก
 ถ้าไม่ใช่รบกวนท่านแจ้งค่ารักษาที่ข้อความส่วนตัว    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ขอบคุณครับที่สนใจ ไม่ได้มีค่ารักษาหรอกครับ คุณพ่อปลุกไว้ ผมเลยอยากเอามาแจกรักษาแล้วได้ผลนะครับพ่อบอกว่าน่าจะใช้หัว หรืออะไรไม่แน่ใจ เดี๋ยวผมกลับบ้านจะเอาข้อมูลมาให้ หรือไม่ก็โทร 0895744944 สายตรงถึงผมได้นะครับ จะถามคุณพ่อให้ครับ ยินดีครับ

ผมสนใจสิ่งนี้ มันเป็นขมิ้นขาวหรือปล่าวครับ ถ้าใช่มันใช้รักษาอย่างไรผมเป็นริดสีดวงมานานแล้วแต่ไม่มากเลยไม่ได้รักษาอะไรแต่สังเกตุดูปีนี้มันเริ่มโตขึ้นครับ หรือถ้าไม่ใช่มันคือว่านอะไรจะได้ลองหาซื้อแถวขอนแก่นมาปลูกไว้กินรักษาดู ขอบคุณครับ
หน้า: 1 ... 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 [40] 41 42 43 44   ขึ้นบน
  พิมพ์