ข่าว
หน้า: 1 ... 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 [60] 61   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการซื้อที่ดินกับกรมบังคับคดี  (อ่าน 299163 ครั้ง)
Tommy_LA
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #944 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 04:58:56 AM »

ไปที่สำนักงานบังคับคดี  ไปขอดุสำนวนคดี  เจ้าหน้าที่สาวแก่บอกเสียงลั่นดุไม่ได้ ไม่ได้เป็นโจทก์หรือจำเลย เลยบอกจะมาประมูลที่  ก็บอกอีกดูไม่ได้  เลยบอกไปที่กาญจน์เขาก็พูดแบบคุณ แต่สุดท้ายเขาก็ให้ผมดู  เลยทำเสียงอ่อยแล้วบอกเดี๋ยวต้องไปถามนิติกรก่อน (ถ้ายังเสียงแข็งกะจะใช้มุขท่าน Tommy ขอพบ ผอ.สำนักงาน   อยากสอบถามท่าน tommy มีเทคนิคยังไงจะรู้ว่าไม่ไปประมูลที่ทับผู้มีอิทธิพล
ทีหลังต้องบอกว่าเป็นผู้สนใจจะซื้อทรัพย์ครับ
แล้วเดี๋ยวก็จะมีเอกสารมาให้กรอกพร้อมแนบสำเนาบัตรประชาชนด้วย
แต่จากที่เล่ามา แสดงว่า คนนั้นไม่ใช่นิติกร เจ้าของสำนวน
เลยต้องไปถามนิติกรก่อน สรุปว่าถามผิดคนครับ
เรื่องเทคนิคจะให้รู้ว่าเป็นที่ดินของผู้มีอิทธิพล ก็ต้องดูหลายอย่างครับ
อย่างแรกก็ค้นดูชื่อจำเลย กับเจ้าของที่ในเน็ท
อย่างที่สองก็ดูว่าโจทก์เป็นธนาคารใหญ่รึเปล่า
อย่างที่สามก็ดูว่าโดนบังคับคดีหลายแปลงรึเปล่า
อย่างที่สี่ก็ดูว่าค้างมานานรึยัง ชักเข้าชักออกกี่รอบแล้ว
และที่สำคัญก็ต้องลงพื้นที่หาข่าว ประกอบกันครับ
แต่ส่วนมากถ้าเป็นคดีที่มีทุนทรัพย์หลายล้าน เป็นผู้ล้มละลาย
ความเป็นผู้มีอิทธิพลก็จะลดลงไปเรื่อยๆ ครับ เพราะคงไม่มีใครนับถือ
และสุดท้ายก็ต้องดูในวันประมูล ว่าแต่ละคนมีถ้าทีอย่างไร  จุมพิต

ขอบคุณครับท่าน Tommy_LA  มีเรื่องจะถามเพิ่มนิดนึงครับ ตอนนี้ผมได้เข้ากลุ่มที่จะร่วมซื้อที่ดิน เพื่อทำเกษตรพอเพียง  ที่นี้จะไปซื้อที่ดินแล้วมาแบ่งกันมากกว่า 9 แปลง มันจะเข้าข่าย พรบ.จัดสรรที่ดินหรือไม่ครับ  ที่ดินจะเป็น 2 แปลง รวมกัน โดยจะซื้อร่วมกันและจะให้คนขายแบ่งโฉนดให้ และจะต้องมีการสร้างถนน เพื่อใช้ร่วมกันด้วยครับ 
เข้าข่ายแน่นอนครับ และคนขายจะโดนคดี อาจมียกเลิกธุรกรรม
ต้องแก้โดยการซื้อร่วม ทุกชื่อคนซื้ออยู่ในโฉนดครับ  จุมพิต

Liked By: mr.g

pongsakmake
*

« ตอบ #945 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 12:07:10 AM »

ไปที่สำนักงานบังคับคดี  ไปขอดุสำนวนคดี  เจ้าหน้าที่สาวแก่บอกเสียงลั่นดุไม่ได้ ไม่ได้เป็นโจทก์หรือจำเลย เลยบอกจะมาประมูลที่  ก็บอกอีกดูไม่ได้  เลยบอกไปที่กาญจน์เขาก็พูดแบบคุณ แต่สุดท้ายเขาก็ให้ผมดู  เลยทำเสียงอ่อยแล้วบอกเดี๋ยวต้องไปถามนิติกรก่อน (ถ้ายังเสียงแข็งกะจะใช้มุขท่าน Tommy ขอพบ ผอ.สำนักงาน   อยากสอบถามท่าน tommy มีเทคนิคยังไงจะรู้ว่าไม่ไปประมูลที่ทับผู้มีอิทธิพล

ทีหลังต้องบอกว่าเป็นผู้สนใจจะซื้อทรัพย์ครับ
แล้วเดี๋ยวก็จะมีเอกสารมาให้กรอกพร้อมแนบสำเนาบัตรประชาชนด้วย
แต่จากที่เล่ามา แสดงว่า คนนั้นไม่ใช่นิติกร เจ้าของสำนวน
เลยต้องไปถามนิติกรก่อน สรุปว่าถามผิดคนครับ
เรื่องเทคนิคจะให้รู้ว่าเป็นที่ดินของผู้มีอิทธิพล ก็ต้องดูหลายอย่างครับ
อย่างแรกก็ค้นดูชื่อจำเลย กับเจ้าของที่ในเน็ท
อย่างที่สองก็ดูว่าโจทก์เป็นธนาคารใหญ่รึเปล่า
อย่างที่สามก็ดูว่าโดนบังคับคดีหลายแปลงรึเปล่า
อย่างที่สี่ก็ดูว่าค้างมานานรึยัง ชักเข้าชักออกกี่รอบแล้ว
และที่สำคัญก็ต้องลงพื้นที่หาข่าว ประกอบกันครับ
แต่ส่วนมากถ้าเป็นคดีที่มีทุนทรัพย์หลายล้าน เป็นผู้ล้มละลาย
ความเป็นผู้มีอิทธิพลก็จะลดลงไปเรื่อยๆ ครับ เพราะคงไม่มีใครนับถือ
และสุดท้ายก็ต้องดูในวันประมูล ว่าแต่ละคนมีถ้าทีอย่างไร  จุมพิต

ขอบคุณครับท่าน Tommy_LA  มีเรื่องจะถามเพิ่มนิดนึงครับ ตอนนี้ผมได้เข้ากลุ่มที่จะร่วมซื้อที่ดิน เพื่อทำเกษตรพอเพียง  ที่นี้จะไปซื้อที่ดินแล้วมาแบ่งกันมากกว่า 9 แปลง มันจะเข้าข่าย พรบ.จัดสรรที่ดินหรือไม่ครับ  ที่ดินจะเป็น 2 แปลง รวมกัน โดยจะซื้อร่วมกันและจะให้คนขายแบ่งโฉนดให้ และจะต้องมีการสร้างถนน เพื่อใช้ร่วมกันด้วยครับ 

เข้าข่ายแน่นอนครับ และคนขายจะโดนคดี อาจมียกเลิกธุรกรรม
ต้องแก้โดยการซื้อร่วม ทุกชื่อคนซื้ออยู่ในโฉนดครับ  จุมพิต

ขอบคุณมากครับท่าน Tommy_LA  เข้าใจแล้วครับคือ ต้องใส่ชื่อทุกท่านลงไปในโฉนด แล้วแนบแปลนบรรยายส่วน ว่าใครอยู่ตรงไหน ที่ดินเท่าไหร่ ใช่ไหมครับ
   แล้วมีคำถามเพิ่มครับ ที่ดินอยู่ ต.หนองรี อ.ลำสนธิ ลพบุรี อยู่บริเวณทางหลวง 2247(เข้าซอยไปประมาณ 600-700เมตร) ห่างจาก ทล.205 ประมาณ 1.2 กม. ที่ดินมีส่วนหนึ่งติดคลองลำสนธิ  ผมไปเชคใน DSI MAP แล้ว พบว่าไม่อยู่ในเขตป่าสงวน แต่ถ้าข้ามคลองไปจะเป็นเขตป่าสงวนทันที  แต่ทีเป็นเขตป่าสงวนก็มีบ้านกระจายอยู่ประปราย  และเมื่อดูผังเมืองที่จะประกาศล่าสุด(อยู่ในช่วงสอบถามความเห็นและให้ประชาชนร้องเรียน พบว่าที่ตรงข้ามข้ามคลองไปก็เป็นที่อนุรักษ์ป่าไม้ มีคำถามดังนี้ครับ

1.ที่ดินแถวนี้ซื้อแล้วต้องเชคละเอียดขนาดไหนครับ เพราะมีสมาชิกบางท่าน(แกไม่ได้ร่มซื้อนะครับ)บอกว่าถึงที่แถวนี้เป็นโฉนดก็ไม่น่าไว้ใจ(ต้องไปขอกรมที่ดินดู ประวัติตั้งแต่เป็น สค.1 เลยใช่ไหมครับ แล้วกรมที่ดินจะให้ดูไหมครับ ถ้ามีดูสค.1 แล้ว วันที่จด สค.1 ต้องก่อนวันไหนครับถึงยืนยันได้ว่าที่ไม่มีปัญหาเรื่องเขตป่าสงวน)

2.DSI MAP เชื่อถือได้ไหมครับกรณีตามที่ผมเล่านี้

3.ถ้าคำถามผมเล่าฟังแล้วไม่เข้าใจ(เขียนไม่ค่อยเก่ง) รบกวนคุณทอมมี่ช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมครับควรจะตรวจสอบอย่างไรบ้าง ที่แปลงนี้กลุ่มเกษตรพอเพียงจะร่วมซื้อกันหลายคนครับ

4.ที่ดินห่างเสาไฟฟ้า 200 เมตร เราขอขยายเขตมีวิธีไหนที่จะคุยกับ กฟภ. เพื่อให้เสียแต่ค่าธรรมเนีบมเหมือนขอมิเตอร์ธรรมดาไหมครับ  เช่น ขอพร้อมกัน 5 หลังคาเรือน (คาดว่าจะมีคนซื้อประมาณ 7-10 คน(ครอบครัว))  แล้วภานในที่ดินจะทำถนนร่วมกัน สำหรับประมาณ 10 แปลง เสาไฟฟ้าพวกผมต้องตั้งกันเองไหมครับ  (ทางยังไม่ยกให้เป็นสาธารณะ) หรือการไฟฟ้าจะเดินมาให้ถึงหน้าที่แต่ละแปลง

ขอโทษนะครับถามไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้เท่าไหร่  อยากให้โครงการนี้สำเร็จครับ 

Liked By: Tommy_LA, mr.g
Tommy_LA
*

« ตอบ #946 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 03:00:30 AM »

-  การจดทะเบียนแบ่งแยกกรณีโฉนดที่ดินมีการจดทะเบียนบรรยายส่วนไว้ กรมที่ดินได้วางแนวทางปฏิบัติไว้ตามหนังสือกรมที่ดิน ที่ มท ๐๗๑๐/ว ๑๓๗๗๔  ลงวันที่ ๓๐ เมษายน  ๒๕๔๒  ดังนี้

๑) กรณีที่มีการจดทะเบียนบรรยายส่วนที่ดินไว้แล้ว และเจ้าของรวมขอรังวัดแบ่งกรรมสิทธิ์รวม    ที่ดินดังกล่าว  ก่อนจดทะเบียนแบ่งกรรมสิทธิ์รวม พนักงานเจ้าหน้าที่ต้องตรวจสอบพิจารณาให้รอบคอบ โดยเปรียบเทียบจำนวนส่วนที่บรรยายไว้ กับจำนวนเนื้อที่ที่เจ้าของแต่ละคนได้รับจากการแบ่งแยกให้มีสัดส่วนสอดคล้องกัน อย่าให้มีกรณีโอนที่ดินให้แก่กันโดยหลบเลี่ยงการชำระค่าธรรมเนียม หากผลการรังวัดปรากฏว่าเจ้าของที่ดินบางคนได้รับแบ่งที่ดินมากกว่าส่วนที่บรรยายไว้ และบางคนได้รับแบ่งที่ดินน้อยกว่าส่วนที่บรรยายไว้ จะต้องจดทะเบียนโอนที่ดินกันตามระเบียบและกฎหมายเสียก่อน เสร็จแล้วจึงจดทะเบียนแบ่งกรรมสิทธิ์รวมไปตามผลการรังวัดดังกล่าวได้

๒) กรณีมิได้จดทะเบียนบรรยายส่วนที่ดินไว้ กฎหมายสันนิษฐานว่าเจ้าของรวมมีส่วนเท่ากัน หากเจ้าของทุกคนตกลงแบ่งกรรมสิทธิ์รวมที่ดิน แม้ผลการรังวัดจะปรากฎว่าเจ้าของแต่ละคนได้รับแบ่งที่ดินไม่เท่ากัน ก็เป็นเรื่องที่เจ้าของที่ดินผู้ขอแบ่ง สามารถตกลงประนีประนอมยอมความเพื่อแบ่งแยกที่ดินให้ต่างไปจากข้อสันนิษฐานที่กฎหมายกำหนดได้ เมื่อพนักงานเจ้าหน้าที่สอบสวนแล้วไม่ปรากฎหลักฐานว่าผู้ขอแบ่งสมยอมแบ่งปันแนวเขตกัน ก็ชอบที่จะดำเนินการจดทะเบียนแบ่งกรรมสิทธิ์รวมต่อไป

***ควรเป็นการจดทะเบียนบรรยายส่วนแบบระบุพิกัดส่วนของแต่ละคน และส่วนของทางจำยอม (Tommy_LA)***

ตอบ 1. เช็คแบบละเอียดไม่ใช่แค่ขอดู ต้องถามกรมที่ดิน และกรมป่าไม้ เป็นลายลักษณ์อักษร ว่าที่ดินแปลงนี้ พิกัดนี้ มีที่มาถูกต้องอย่างไร / อยู่ในเขตป่าสงวนซึ่งท่านเป็นผู้รับผิดชอบ ใช่หรือไม่ เพื่อเตรียมไว้ใช้ในงานศาลด้วยครับ - วันที่ออกเป็น สค.1 ต้องก่อนที่จะประกาศเป็นเขตป่าสงวน ในกรณีนี้ที่ใกล้เคียงเป็นป่าไชยบาดาล http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2502/A/087/392.PDF

ตอบ 2. ทางเทคนิกแล้ว เชื่อถือได้พอใช้ ทางกกฏหมายเชื่อถือไม่ได้ ครับ ส่วนสำหรับผม ถ้ามีแนวธรรมชาติ เช่นแนวแม่น้ำลำคลอง ชายหาด ใช้ได้ครับ ลองมาแล้ว ที่ ต.ผานกเค้า อ.ภูกระดึง จ.เลย

ตอบ 3. ตรวจสอบตามข้อ 1 ครับ และต้องหาทนายมหาชน มาช่วยจัดการเรื่อง การจดทะเบียนบรรยายส่วน (บนสุด) และการแบ่งแยกโฉนดครับ (เอกสารเพียบ เป็นรีม)

ตอบ 4. ถ้าตกลงทำเป็นทางสาธารณะ เสาไฟสายไฟ ไม่ต้อง แต่คนอื่นเข้ามาได้ ถ้าตกลงเป็นทางภาระจำยอม เสาไฟ สายไฟ ต้องทำเอง (ผมเลือกแบบหลัง โดยใช้เงินกองกลาง) - การขอไฟฟ้าด้วยบ้านอย่างน้อย 5 หลังคาเรือน เป็นธรรมเนียมปฏิบัติ ทำนองการใช้ดุลยพินิจ ของเจ้าพนักงาน (ผมอาจไม่เห็นข้อกฏหมายนี้)บวกกับงบประมาณในแต่ละปี วิธีคุยต้องให้ อบต.ช่วยคุยให้ครับ เผื่อมีงบสนับสนุนจากกระทรวงอื่น ถ้าเดินเอง ถูกสุด ราว 2 แสน ไม่มีหม้อแปลงครับ

ป.ล.1 ที่ดินมีทางเข้าสาธารณะรึเปล่า
ป.ล.2 ที่ดินด้านซ้ายล่าง (อาจ) มีที่งอกราว 7.5 ไร่ จะทำยังไงดี
ป.ล.3 ที่ดินด้านขวาล่าง (อาจ) มีที่งอกราว 5 ไร่ จะทำยังไงดี
ป.ล.4 ที่ดินทำเลสวยต่างกัน จะกำหนดราคาอย่างไรดี ให้กลุ่มสมาชิกพอใจ

ขอให้สมเร็จดังปรารถนาทุกประการครับ จุมพิต

Liked By: mr.g, Sanya_Sr
pongsakmake
*

« ตอบ #947 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 09:20:30 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน Tommy_LA ผมไปหาข้อมูลใน เวปกรมป่าไม้แล้วครับ ข้อมูลล่าสุดภาพถ่ายดาวเทียม แสดงว่าไม่อยู่ในเขตป่าสงวน  ขอบคุณมากเลยครับ

Tommy_LA
*

« ตอบ #948 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 02:56:28 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน Tommy_LA ผมไปหาข้อมูลใน เวปกรมป่าไม้แล้วครับ ข้อมูลล่าสุดภาพถ่ายดาวเทียม แสดงว่าไม่อยู่ในเขตป่าสงวน  ขอบคุณมากเลยครับ

ที่เป็นแนวคูคลองกั้น ดูง่ายครับ  จุมพิต
pongsakmake
*

« ตอบ #949 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 11:36:11 AM »

ขอบคุณครับท่าน Tommy_LA ที่แปลงที่ดูกันนี่โอเคทุกอย่าง แต่ขายไปแล้วหลังจากไปดูมา 3 วัน เซ็งเลย  ต้องเริ่มหากันใหม่

Liked By: Tommy_LA
balloonb
*

« ตอบ #950 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2015, 03:21:34 PM »

ตามอ่านมาตลอด ได้ความรู้จากท่าน Tommy_LA มากเลยครับ  ยิ้มเท่ห์

Liked By: Tommy_LA
Nisa_kaew
*

« ตอบ #951 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2015, 03:46:55 PM »

รบกวนสอบถามคุณ TOMMY_LA ค่ะ

สนใจที่ดินผืนนี้ค่ะ

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ เห็นลงขายมาหลายปี ยังขายไม่ได้ แสดงว่าที่ผืนนี้ไม่น่าสนใจ หรือติดปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ
1.ดูจากแผนที่ ที่ดินผืนนี้ไม่ใช่ที่ตาบอดใช่มั้ยคะ ปกติหากเป็นที่ตาบอด จะมีระบุบอกไว้มั้ยคะ
2.โจทก์คือ ธกส. เราสามารถไปเจรจาขอซื้อโดยตรงกับแบงค์ได้มั้ยคะ
3.จากทำเล ราคานี้ถือว่าแพงมั้ยคะ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=800&law_suit_year=2551&deed_no=24009&addrno=%20-

ขอบคุณค่ะ
Tommy_LA
*

« ตอบ #952 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2015, 08:33:11 PM »

รบกวนสอบถามคุณ TOMMY_LA ค่ะ

สนใจที่ดินผืนนี้ค่ะ

รบกวนแนะนำหน่อยค่ะ เห็นลงขายมาหลายปี ยังขายไม่ได้ แสดงว่าที่ผืนนี้ไม่น่าสนใจ หรือติดปัญหาอะไรหรือเปล่าคะ
1.ดูจากแผนที่ ที่ดินผืนนี้ไม่ใช่ที่ตาบอดใช่มั้ยคะ ปกติหากเป็นที่ตาบอด จะมีระบุบอกไว้มั้ยคะ
2.โจทก์คือ ธกส. เราสามารถไปเจรจาขอซื้อโดยตรงกับแบงค์ได้มั้ยคะ
3.จากทำเล ราคานี้ถือว่าแพงมั้ยคะ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=800&law_suit_year=2551&deed_no=24009&addrno=%20-

ขอบคุณค่ะ

1. ดูจากแผนที่ มีโอกาสเป็นที่ดินตาบอดครับ หรือมีเพียงคันนาเป็นทางเข้า หรือทางประเพณี หรือทางจำยอม
2. ได้ครับ แต่ก็คงไม่มีประโยชน์ เพราะราคาก็คงแพงมาก กะล้างหนี้กันเลยทีเดียว
3. จากทำเล ถ้าเป็นที่ปกติ ไม่ใช่ที่ตาบอด ราคานี้พอเหมาะแล้วครับ  จุมพิต
aPoCaLyPsE
*

« ตอบ #953 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 09:56:31 PM »

สวัสดีครับ รบกวนคุณ Tommy_LA ช่วยชี้แนะด้วยครับ ผมอยากได้ที่ปลูกบ้านกับทำการเกษตร สนใจแปลงนี้ครับ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.2356&law_suit_year=2556&deed_no=131440&addrno=-

1.เนื้อที่ตามสำเนาโฉนดเลขที่หมายความว่าอย่างไร ที่ดินจะมีปัญหาไหมครับ
2.โจทก์เป็นธนาคารใหญ่จะยากไหมครับ
3.ควรไปเฝ้าตั้งแต่รอบแรกเลยไหมครับ
4.คุณ Tommy_LA พอมีที่แนะนำไหมครับในรัศมี 50 กม.จากตัวเมือง จ.สุรินทร์
   ขอบคุณครับ
Tommy_LA
*

« ตอบ #954 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 01:14:34 AM »

สวัสดีครับ รบกวนคุณ Tommy_LA ช่วยชี้แนะด้วยครับ ผมอยากได้ที่ปลูกบ้านกับทำการเกษตร สนใจแปลงนี้ครับ

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.2356&law_suit_year=2556&deed_no=131440&addrno=-

1.เนื้อที่ตามสำเนาโฉนดเลขที่หมายความว่าอย่างไร ที่ดินจะมีปัญหาไหมครับ
2.โจทก์เป็นธนาคารใหญ่จะยากไหมครับ
3.ควรไปเฝ้าตั้งแต่รอบแรกเลยไหมครับ
4.คุณ Tommy_LA พอมีที่แนะนำไหมครับในรัศมี 50 กม.จากตัวเมือง จ.สุรินทร์
   ขอบคุณครับ

ตอบ 1. หมายความว่า โจทก์สืบทรัพย์ว่ามีที่ดินพอจะเอามาใช้หนี้ได้ จึงตามไปอายัด ที่ สนง.ที่ดินน
ไม่ได้โฉนดมาครับ ประมูลได้ ต้องเสียค่าทำโฉนดใหม่ 10-20 บาท ไม่แน่ใจ
ตอบ 2. ธนาคารนี้ความยาก ปานกลางครับ
ตอบ 3. ใช่ครับ ทำเลติดถนน ราคาค่อนข้างต่ำ
ตอบ 4. จังหวัด กว้าง 70 โล ยาว 120 โล 50 โล
ไปทาง ต.อ.ก็ถึงตัวเมืองบุรีรัมย์แล้วล่ะครับ 5555

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=ผบ.179&law_suit_year=2555&deed_no=122102&addrno=-

http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=ผบ.179&law_suit_year=2555&deed_no=98020&addrno=-
 จุมพิต

Liked By: omi, aPoCaLyPsE
ooee
*

« ตอบ #955 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 11:22:43 AM »

รบกวนทีครับ

ที่ดินประมูล พวกโจทย์ทีเป็น พนง.อัยการ จังหวัด
ควรจะเลี่ยงดีไหมครับ
เท่าที่เคยร่วมประมูลมา ไม่แตกต่างกับกรณีอื่นครับ แต่จำเลยจะน่ากลัวกว่า  จุมพิต
น่ากลัวยังไงคะ
ooee
*

« ตอบ #956 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 10:08:51 AM »

รบกวนทีครับ

ที่ดินประมูล พวกโจทย์ทีเป็น พนง.อัยการ จังหวัด
เท่าที่เคยร่วมประมูลมา ไม่แตกต่างกับกรณีอื่นครับ แต่จำเลยจะน่ากลัวกว่า  จุมพิต
1.น่ากลัวยังไงคะ

ครับ
ทีอย่างที่สองก็ดูว่าโจทก์เป็นธนาคารใหญ่รึเปล่า

เห็นมี 4 แปลงของแบงค์สีฟ้า เมือ 2ปีที่แล้วไปอยู่ในห้องขายด้วยแล้ว มีคนประมูลได้แล้ว แต่ยังเห็นปรากฎที่เว็บบังคับขายอีกหลายครั้งล่าสุดเนี่ย นัดที่ 2 น่าจะ 7 /1/59   อยู่พนมทวน กาญฯ แล้วราคาก็ Up ขึ้้นจากครั้งที่ดิฉันเห็นเขาประมูลไปแล้ว  ยังอยากได้อยู่เลยค่ะ เพราะมีแปลงตั้ง 13 ไร่ตอนนั้น 4แสน ตอนนี้เป็น 8 แสนแล้ว แต่คงไม่ไปแล้วเพราะดูเป็นของแบงค์น่าจะมีเทคนิคมากมาย ขนาดประมูลไปแล้วยังมาขายได้อีกหลายครั้งเลย ไม่ทราบเพราะสาเหตุใดผู้รู้่ช่วยบอกหน่อยได้มั้ยคะ อยากรู้จัง
ooee
*

« ตอบ #957 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2015, 10:17:42 AM »

ขอบคุณมากครับท่าน Tommy_LA  เข้าใจแล้วครับคือ ต้องใส่ชื่อทุกท่านลงไปในโฉนด แล้วแนบแปลนบรรยายส่วน ว่าใครอยู่ตรงไหน ที่ดินเท่าไหร่   

/quote] อยากเรียนถามต่อคะ คือได้ซื้อทีดินบังคับคดีร่วมกับเพื่อนใส่ชื่อในโฉนดมี 2 คน แต่ไม่ได้แนบแปลนบรรยายส่วน ว่าใครอยู่ตรงไหน อย่างนี้ ก็ต้องไปแยกตอนขอแบ่งกันใช่มั้ยคะ แล้วที่ดินเป้นที่ดินจัดรวบให้ทำเกษตร ในระวางดูเหมือนเป็นที่ตาบอด ไปติดต่อเจ้่าหน้าที่จัดรวบบอกว่าถ้าเป็นที่ดินจัดรวบจะมีทางเข้าทางออกยกเว้นแต่ที่ดินโดนแบ่ง แล้วอย่างนี้เช็คทางเข้าออกที่จัดรวบที่ดินหรือเช็คที่ที่ดินดีคะ 
Tommy_LA
*

« ตอบ #958 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 12:26:19 AM »

รบกวนทีครับ

น่ากลัวยังไงคะ
ก็เป็นพวกญาติผู้ต้องหาไงครับ
Shinx66
*

« ตอบ #959 เมื่อ: มกราคม 20, 2016, 04:01:59 PM »

รบกวนพี่ Tommy_LA ที่ดิน 2 แปลงนี้น่าจะที่ตาบอดหรือเปล่าครับ ราคานี้จะดีไหม พอดีที่ดินอยู่ในเขตบ้านญาติเลยสนใจเป็นพิเศษ

ที่ดิน โฉนด/น.ส 3/น.3 ก 15/1
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=7674&law_suit_year=2540&deed_no=15/1&addrno=-

ที่ดิน โฉนด/น.ส 3/น.3 ก 3820
http://asset.led.go.th/newbid/asset_open.asp?law_suit_no=%BC%BA.520&law_suit_year=2557&deed_no=3820&addrno=%20%20-
หน้า: 1 ... 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59 [60] 61   ขึ้นบน
  พิมพ์