หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาตั้ง ชมรมตุ๊กแกกันไมครับ  (อ่าน 11871 ครั้ง)
ต้อย
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 08:15:09 AM »

เห็นตุ๊กแกกับหนู เลยไปค้นรูปเก่ามาครับ ตอนนี้ในห้องเก็บของมีหลายตัวเลย และชอบมาขี้ในห้องน้ำ โดนแม่บ้านบ่นประจำ

minja
*

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:21:18 PM »

ตุ๊กแกนี่เวลามันขี้ตรงไหน มันจะขี้ตรงนั้นประจำ โกรธ แถมขี้เหม็นด้วย (จิ้งจกด้วย)

Liked By: ต้อย
minja
*

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:25:48 PM »

เอารูปนี้มาให้ชมค่ะ ไม่ได้รู้จักคนในรูปหรอกแต่อยากให้ดูว่ามันคือตุ๊กแก หรือตุ๊ก......ฮืมฮืม??

ป๊าดดดด...ตุ๊กแกจริงๆเหรอ ทำไมหญ่ายจัง เหมือนอุ้มลูกหมาแมวเล่นเลย ลังเล ตกใจ
minja
*

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 12, 2012, 09:42:39 PM »

เดี๋ยวนี้งูไม่กินตับตุ๊กแกแล้ว แต่กินทั้งตัวเลย ยิงฟันยิ้ม
  อิ่มไปหลายวัน.. ยิ้ม

Liked By: ต้อย, tageang
tiger
*

« ตอบ #36 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:27:34 AM »

หลังจากมีข่าวก็มีชาวบ้านออกจับกันวุ่นไปหมด จนไม่ได้ยินเสียงตุ๊กแกอีกเลย ลังเล
ตอนนี้ที่สวนป่าได้ยินเสียงตุ๊กแกแล้วครับ อายจัง

ผมเคยเจอซากตุ๊กแกกับงูตายด้วยกันทั้งคู่ ตายได้น่าทึ่งมาก ไม่มีภาพมาให้ชมเสียดาย ขยิบตา
หัวงูโผล่ทะลุออกจากท้องตุ๊กแก ส่วนตุ๊กแกก็กัดช่วงต่อจากหัว คอมั้ง เกือบขาดออกจากกัน ห่อยต่องแต่ง

เอารูปนี้มาให้ชมค่ะ ไม่ได้รู้จักคนในรูปหรอกแต่อยากให้ดูว่ามันคือตุ๊กแก หรือตุ๊ก......ฮืมฮืม??

ตัดต่อหรือเปล่าครับ ฮืม

Liked By: damr
tanaluk1999
*

สงกรานต์

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 09:27:05 AM »

ตุ๊กแกมันไม่ร้องตอนกลางวัน จริงไหมครับ
ไม่จริงรับแต่ที่แน่ๆมันไม่ร้อง กลางวันคับ ถ้าร้องกลางวัน ช่วยแจ้งผมด้วนครับผมให้ราคาตัวละล้านครับ
momnong
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 22, 2012, 09:58:34 AM »

มาขอความรู้เกี่ยวกับจำนวนครั้งของเสียงร้องตุ๊กแกค่ะ จำความได้ว่าเวลาตุ๊กแกร้องผู้ใหญ่จะให้นับว่าร้องกี่ครั้ง
แต่ไม่รู้ว่าให้นับทำไม หรือจะให้เราเก่งเลข  ยิงฟันยิ้ม

damr
*

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 26, 2012, 06:30:41 PM »

มาขอความรู้เกี่ยวกับจำนวนครั้งของเสียงร้องตุ๊กแกค่ะ จำความได้ว่าเวลาตุ๊กแกร้องผู้ใหญ่จะให้นับว่าร้องกี่ครั้ง
แต่ไม่รู้ว่าให้นับทำไม หรือจะให้เราเก่งเลข  ยิงฟันยิ้ม

เคยได้ยินมาว่าถ้าร้องเกิน7ครั้งเหมือนบอกให้งูเขียวได้ยินว่า ตับแก่ แล้วให้มาล้วงตับกินได้ครับ
patcha.c
*

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:37:24 PM »

มีอยู่ตัวนึงค่ะ

ตั้งแต่มีมัน  ไม่เคยมีหนูกัดสายไฟรถอีกเลย

ไม่ต้องลงทุน ไม่ต้องเปิกกระโปรงหน้ารถ 

ตุ๊กแกกัดหนูนี่เอง..... จึงไม่ไล่มันไปไหน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

แถมหมาที่บ้านก็ไม่ค่อยทำหน้าทีล่าสัตว์เลื้อยคลานตัวเล็กๆแล้ว  นอนสบายทั้งวัน   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

วันก่อน ตะปบจิ้งจกที่มุ้งลวด .....กลัวมุ้งลวดขาด  จะมาตะปบคนต่อ   กรึ๋ยย

SOMPONG999
*

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 11:27:49 PM »

ตัวมันน่ากลัวอ่ะครับ ใครมีวิธีไล่บ้าง
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์