หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หางาน ดูแล บ้าน ไร่ สวน ครับ  (อ่าน 192 ครั้ง)
Jiravatsnt
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2019, 04:19:14 PM »

ขออนุญาติเพจเกษตรพอเพียง ลงโพสต์หางานครับ ขอบพระคุณครับ
  ชื่อนายจิรวัฒน์ ละลี ภูมิลำเนาจังหวัดสระบุรี อายุ 37 ปี จบการศึกษา ระดับ ปวส.ช่างไฟฟ้าและอิเล็คฯ มีครอบครัว บุตรธิดา 3 คน   มีความต้องการ ทำงานแบบ อยู่ประจำเป็นครอบครัวได้ น้ำฟรี ส่วนไฟฟ้าคิดตามมิเตอร์ใช้งาน ค่าแรงขอให้วัดที่ความสามารถ ว่าจะทำอะไรให้ได้บ้างครับ ทักษะฝีมือการทำงาน ส่วนใหญ่จะถนัดด้านเครื่องจักร กับการขับรถบรรทุก ส่วนด้านเกษตร ไม่มีประสบการณ์เป็นเกษตรกรมาก่อนครับ งานที่ทำได้ ยกตัวอย่างเช่น ขับรถบรรทุก10-6-กระบะ มีใบขับขี่ ท2.ป้ายเหลือง งานซ่อมแซมรถ ช่วงล่าง เบื้องต้น ถ่ายน้ำมันเครื่อง ตั้งเบรค ไล่ไฟ รีเลย์ฟิวส์ เบื้องต้นครับ เพลาโบกี้ สาแหรก อัดจารบีลูกปืนล้อ อะไรพวกนี้ครับ สาเหตุที่มาลงหางาน คือมีความจำเป็นที่จะต้องดูแลลูก3คน อายุ 7-9-11ปี ด้วยตัวเองกับแฟน คิดว่าหากยังทำงานบริษัทหรือโรงงาน จะไม่มีเวลาดู เวลาไปส่งไปรับไปโรงเรียน ผมต้องการเพียงเท่านี้ครับ ผมอยากมีเวลาไปส่งลูกและไปรับ เพราะลูกๆยังเล็ก และเพิ่งมามีเหตุการลูกชักหน้ามืดเป็นลมที่โรงเรียนด้วย เลยตัดสินใจ จะหางานทำที่พอจะมีโอกาสช่วงเช้าไปส่งกับช่วงเย็นไปรับ เมื่อก่อนเป็นปู่กับย่าท่านดูให้ผม แต่ว่าท่านเสียไปได้ปีแล้ว ญาติพี่น้องก็มีภาระ เลยไม่อยากให้ใครมารับภาระด้วย จึงได้มาเล่าถึงความเป็นมา เผื่อว่าจะมี นายจ้างท่านใด ที่ยังหาคนงาน คนสวน ขับรถ และงานช่างทัั่วไป อยู่ ส่วนประวัติอาชญากรรม และสารเสพติด ยินดีให้ความร่วมมือ เอาประวัติส่งกับทางตำรวจได้ครับ สุดท้ายนี้ ขอให้ข้อความนี้ได้ผ่านไปหาท่านที่ยังต้องการหาคนงานอยู่ด้วยนะครับ เบอร์โทรกลับครับ 095-694-0304 จิรวัฒน์ ครับ ขอบพระคุณครับ

Liked By: wanvan987, FUJI, kobscc999

wanvan987
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 09:13:24 AM »

เข้ามาเอาใจช่วยให้พบนายจ้างใจดีครับ มีที่ประกาศรับสมัครอยู่หลายที่เหมือนกัน ลองเปิดดูกระทู้เก่าๆก็ได้ครับ
อาจจะมีงานเหมาะสมกับสิ่งที่เราอยากทำ เพราะแต่ละสวน แต่ละที่ก็ต้องการลูกจ้างไม่เหมือนกัน

จำกัดพื้นที่หรือเปล่าครับ ค่อยๆหาไปไม่ช้าก็เจอครับ

อย่างไรก็ขออวยพรให้โชคดีพบเจอนายจ้างแบบที่เราต้องการ ครับผม

kobscc999
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 11:52:03 AM »

เป็นกำลังใจให้อีกเสียงครับ ขอให้เจองานที่ต้องการ
FUJI
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2019, 09:59:18 AM »

☘️ขออวยพรให้ได้งาน สมตามความปารถนา สุขภาพแข็งแรง มีความสุขนะครับ🍀☘️
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์