หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครปลูกข้าวหอมนิลได้ผลผลิตสูงสุด กันเท่าไร  (อ่าน 1211 ครั้ง)
121
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 05:53:45 AM »

ก่อนผมจะปลูก ค้นคว้า ว่าไว้ 400-700 กก/ไร่

ปลูก เองรอบที่แล้วเจอเพลี้ยระบาด

รอบนี้โดนภัยแล้ง

ได้ข้าวห่าง ไกลตัวเลขทางทฤษฏีโขอยู่

เลยไม่ได้ข้อสรุปด้วยตนเองแน่ๆเสียที

จึง อยากจะรู้ว่า คนอื่น ปลูกกันได้สูงสุดเท่าไร

เอาแบบทั้งเคมีและไม่ เคมีก็ได้ครับ

กำลังตัดสินใจว่าจะปลูกหอมปทุมในรอบใหม่

ดี กว่าหรือเปล่า  หรือพันธุ์อื่นดี

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์