ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอยาก...เปิดร้าน....ขายเกี่ยวกับ ปุ๋ย ยา "เกษตรเคมีภัณฑ์ ต่างๆ"  (อ่าน 1709 ครั้ง)
Thanu
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 12:10:36 PM »

ยิ้มเท่ห์   เป็นความคิดน่ะครับ..อยากลองเปิดร้านขายดู แต่ติดปัญหาตรงที่ว่าไม่มีความรู้ด้านนี้เอาเสียเลย  จึงอยากรบกวนเพื่อนๆสมาชิกช่วย แนะนำ แนวทาง ต่างๆให้ครับ .............พื้นที่ที่อยู่รอบด้านส่วนมากประกอบอาชีพเกษตรกรรมเสียส่วนใหญ่( ทำนาตลอด 60 / ทำสวน 40 )  ซึ่งจะมีร้านค้าขายจำพวกนี้ห่างออกไปอีกระยะหนึ่ง  ..ถ้าเรานำสินค้ามาอยู่ใกล้ๆแหล่งผลิตได้มันน่าจะดีกว่า (ความคิดเห็นส่วนตัว ) โดยที่เราอยู่ได้ เกษตรกรอยู่ได้      จึงอยากถามความคิดเห็น คำแนะนำต่างๆ ศึกษาไว้เป็นข้อมูล       ขอบคุณครับผม.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

toonteetop
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 01:09:58 PM »

ต้นทุนสูง แต่กำไรน้อยครับ อีกอย่างราคาปุ๋ยขึ้นลงตลอด ยังกะน้ำมัน สต็อกเยอะก็ไม่ได้ ถ้าจะขายให้ระวังเรื่องเงินเชื่อเงินเซ็นครับ ไม่อยากจะปล่อยอยากขายเงินสดมากกว่าแตก็มีเซ็น จนได้  โกรธ โกรธ

ninta
*

เขยสารคาม

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2010, 05:20:20 PM »

เห็นด้วยครับ ลงทุนมาก กำไรน้อย ยิ่งไม่มีความรู้ด้านนี้ด้วย  อย่าทำเลยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์