หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 107   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ LangSan Farm ครับ  (อ่าน 459368 ครั้ง)
จิ๊กโก๋บ้านนอก
เกษตรกรมือใหม่
*

ทุกคนมีสิทธิจะฝัน แต่น้อยคนนักจะมีฝันที่เป็นจริง

« ตอบ #80 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:39:35 PM »

วันแรกนอนเต้นท์ วันต่อมาหนีขึ้นไปนอนห้องพระบนบ้านกันหมด

Liked By: Papa63, sarisa, akenarakz

*

ทุกคนมีสิทธิจะฝัน แต่น้อยคนนักจะมีฝันที่เป็นจริง

« ตอบ #81 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:47:52 PM »

แหมๆๆๆ จิ๊กโก๋บ้านนอกไปไวจริงๆนะนั่น...
เปิดสวนได้ไม่กี่วันบุกไปถึงที่แร่ะ  เป็นไงบ้างอ่ะ บรรยากาศได้ใจดีมั๊ยนิ ยิงฟันยิ้ม

เจ้าของฟาร์มชวนจิ๊กโก๋ไปเที่ยวหลายครั้งแล้วแต่ไม่ได้ไป จิ๊กโก๋ซื้อต้นไม้มาให้แกบ่อย ๆครับ เห็นแกบอกว่าถ้าพร้อมเมื่อไหร่จะเปิดให้เพื่อน ๆชาวเกษตรพอเพียงเข้ามาเที่ยวครับ ใครอยากมารีบลงชื่อเลย..55555

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #82 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 09:56:13 PM »

ฮั่นแน่ๆๆๆ  ชวนจริงอ๊ะป่าว...จองล่วงหน้าว่าไป  เอิ๊กส์ๆๆๆ  แลบลิ้น แต่ไม่รู้ตอนไหนเนาะ  ยิ้มกว้างๆ
เดี๋ยวๆๆๆ  ถามหน่อย...คืนแรกนอนเต็นท์ คืนสองไหงต้องย้ายขึ้นไปนอนห้องพระหมดอ่ะ ยิงฟันยิ้ม
เจ้าที่แรงหรอ...บรรยากาศแบบนั้น...เป็นหนูพิมกะขอนอนบนบ้านก่อนล่ะหวา...มะกล้าเสี่ยงอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นภาพกังหันนั่น...สวยจังเนาะ...ฟ้ากำลังสวยเลย  เหมือนภาพวาดอ่ะ...กลางคืนมีเสียงหวีดหวิวลมมั่งมั๊ย?

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
*

« ตอบ #83 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:11:02 PM »

ฮั่นแน่ๆๆๆ  ชวนจริงอ๊ะป่าว...จองล่วงหน้าว่าไป  เอิ๊กส์ๆๆๆ  แลบลิ้น แต่ไม่รู้ตอนไหนเนาะ  ยิ้มกว้างๆ
เดี๋ยวๆๆๆ  ถามหน่อย...คืนแรกนอนเต็นท์ คืนสองไหงต้องย้ายขึ้นไปนอนห้องพระหมดอ่ะ ยิงฟันยิ้ม
เจ้าที่แรงหรอ...บรรยากาศแบบนั้น...เป็นหนูพิมกะขอนอนบนบ้านก่อนล่ะหวา...มะกล้าเสี่ยงอ่ะ  ยิ้มกว้างๆ

เห็นภาพกังหันนั่น...สวยจังเนาะ...ฟ้ากำลังสวยเลย  เหมือนภาพวาดอ่ะ...กลางคืนมีเสียงหวีดหวิวลมมั่งมั๊ย?

เอาเป็นว่าถ้าจะนอนเต้นท์คนเดียวไม่เอาแล้ว ถ้าจำเป็นจริง ๆก็ให้เมาจนหลับหามกันเข้ามานอนโน่นแหล่ะ... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

*

« ตอบ #84 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:19:16 PM »

รูปกังหันลมตอนกลางวัน กับตอนพระอาทิตย์ตกดินครับ.. ครูพิม

*

« ตอบ #85 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:29:21 PM »

เจ้าของฟาร์มยังไม่กลับ..ยึดพื้นที่ซะเลย

ชอบรูปกังหันใช่มั้ย..เอาไป

หารูปด้านหน้าชัด ๆ ไม่ได้.. ด้านหลังกังหันเป็นสีธงชาติไทย ด้านหน้าเป็นสีธงชาติสวิส

Liked By: Papa63, akenarakz, Chuti

*

« ตอบ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 10:46:59 PM »

มุมมองจากด้านหลังฟาร์มบ้างครับ

กำลังปลูกไผ่เต็มเลย ถ้าต้นไผ่โตคงร่มรื่น สีเขียว ๆมากขึ้นนะครับ

ตกลงจะทำเป็นค้างซาโยเต้จริง ๆใช่มั้ยครับ..ตอนแรกนึกว่าจะทำเล้าไก่

Enough
สวนแสงตะวัน@เกษตรพอเพียง.คอม
*

ปลูกทุกอย่างที่กิน กินทุกอย่างที่ปลูก

« ตอบ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:09:54 PM »

บรรยากาศ น่าอยู่จริงๆ เลย
*

« ตอบ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 11:55:47 PM »

อิอิ..ห้ามใครไม่ห้าม โชว์รูปซะเลยเจ้าของฟาร์มยังโสดครับ

ลืมไปแล้วป้ายอ่านว่าอะไร ภาษาเยอรมัน แปลว่าหลังสันฟาร์มยินดีต้อนรับใช่มั้ยครับ

booranin
*

« ตอบ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 02:14:42 AM »

อยากไปเที่ยวบ้างจังค่ะ สวยจัง ถ้ามีโอกาสขออนุญาต ไปเยี่ยมชมฟาร์มนะคะ
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 06:11:10 AM »

ยิ้มกว้างๆ จิ๊กโก๋เอ๋ย)))พอบอกเจ้าของยังโสด สงสัยจะได้แฟนคลับอีกเยอะแฮะ  ยิ้มกว้างๆ ฮิฮิ
ว่าแต่เจ้าของฟาร์มหายไปไหนละ  จิ๊กโก๋ยึดพื้นที่แล้วนั่น  คาใจค้างซาโยเต้นั่นแร่ะ... ตกใจ
นึกว่าเล้าไก่ตามจิ๊กโก๋ว่า...แล้วเจ้าตัวแดงๆที่ยืนจ้องอยู่ข้างหลังม้านั่นล่ะ  ไม่ดุรึ ?
เห็นบรรยากาศแล้วอิจฉาจริงๆเลย  เฮ้อ))))ถอนหายใจดังๆสำหรับคนชานเมืองอย่างเรา...

ฝากเจ้าของฟาร์มเก็บภาพช่วงหน้าฝนลงเต็มที่ด้วยค่ะ  อยากเห็นเหมือนกันว่ายอดเขาเล็กๆๆ
แต่ละยอดที่มองเห็นนั่น...เมื่อเข้าหน้าฝนจริงๆจะบรรยากาศธรรมชาติได้ใจขนาดไหน...ฝากๆๆๆ

Liked By: nipun

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
*

« ตอบ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 01:46:38 PM »

ยิ้มกว้างๆ จิ๊กโก๋เอ๋ย)))พอบอกเจ้าของยังโสด สงสัยจะได้แฟนคลับอีกเยอะแฮะ  ยิ้มกว้างๆ ฮิฮิ
ว่าแต่เจ้าของฟาร์มหายไปไหนละ  จิ๊กโก๋ยึดพื้นที่แล้วนั่น  คาใจค้างซาโยเต้นั่นแร่ะ... ตกใจ
นึกว่าเล้าไก่ตามจิ๊กโก๋ว่า...แล้วเจ้าตัวแดงๆที่ยืนจ้องอยู่ข้างหลังม้านั่นล่ะ  ไม่ดุรึ ?
เห็นบรรยากาศแล้วอิจฉาจริงๆเลย  เฮ้อ))))ถอนหายใจดังๆสำหรับคนชานเมืองอย่างเรา...

ฝากเจ้าของฟาร์มเก็บภาพช่วงหน้าฝนลงเต็มที่ด้วยค่ะ  อยากเห็นเหมือนกันว่ายอดเขาเล็กๆๆ
แต่ละยอดที่มองเห็นนั่น...เมื่อเข้าหน้าฝนจริงๆจะบรรยากาศธรรมชาติได้ใจขนาดไหน...ฝากๆๆๆ

ฮั่นแน่.. ครูพิม ยิ้มกว้างๆ ถามหาเจ้าของฟาร์ม แถมฝากนู่นฝากนี่อีก..น๊า เจ๋ง เจ๋ง เดี๋ยวก็กลับ..รอถามเองแล้วกัน ฮิฮิ

ส่วนเจ้าตัวแดง ๆ นั่นถาม จิ๊กโก๋ แม่นบ่ ชื่อ..ไอ้เข้ม ฉลาดมากไม่ดุเลย..คอยเลี้ยงม้า เลี้ยงวัว เลี้ยงแพะ นะนั่น (อ้อ..ครูพิมก็ชอบเลี้ยงหมาเหมือนกันหนิ... ฮั่นแน่ รักน้องหมาเหมือนกันอีก)

จิ๊กโก๋กลับไปเฝ้าสวนจิ๊กโก๋ล่ะนะ..คุณครู  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: sarisa, Chuti

อ้อน
*

« ตอบ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 02:54:59 PM »

บ้านพี่เค้า..เท่ได้ใจ จริงๆ  เจ๋ง   
สุภาภรณ์
*

« ตอบ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:29:56 PM »

สวยมาก ๆ เลยคะ  สไตล์คันทรีเลยนะคะ
โบกี้ค่ะ
*

« ตอบ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:53:56 PM »

เปิดอ่าน3รอบแล้วค่ะ ชอบมากๆ อิจฉาคุณจิ๊กโก๋จังเลย ได้ไปนอนค้างคืนมาแล้ว
เป็นสวนในฝันค่ะ แต่มันคงเป็นไปไม่ได้แล้ว เคยชวนคุณชายไปหาที่แบบนี้แต่
เค้าไม่ไปค่ะ ตอนนี้ก็ได้แต่เปิดดูภาพและจินตนาการว่าเป็นสวนของเราดีไหมนี่
อย่างน้อยก็ขอมีความสุขแว๊บบบบนึงก็ยังดี ยิ้ม ยิ้ม

Well done is better than well said.
sompol
*

« ตอบ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 09:00:04 PM »

...ลุงพลเปิดเน็ตทีไรเข้ามาชมที่นี่ก่อนทุกทีเลย สวยมากๆ เจ้าของสวนยังโสดอีกต่างหากคงจะเหงาแน่เลย(เวลาอยู่คนเดียว) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม คุณจิ๊กโก๋ มีรูปอีกไหม...อยากดูอีก
หน้า: 1 2 3 4 5 [6] 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 ... 107   ขึ้นบน
  พิมพ์