หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 ... 107   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ LangSan Farm ครับ  (อ่าน 464253 ครั้ง)
หนูพิม
เกษตรกรมือใหม่
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #336 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 10:16:14 PM »

ตกลงจะไปปีไหนครับ จะได้เตรียมอาหารไว้ ปีหน้าคงบูดก่อนแน่ครับ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

ขอเวลาฟิตร่างกายสักสองปีดีมั๊ยทิดเชษฐ์ ยิ้มกว้างๆ... ยิ้มกว้างๆ ไว้วิ่งรอบฟาร์มอ่ะ...
เรื่องอาหารมะต้องห่วง...จะเตรียมอาหารกระป๋องไปด้วย... ยิงฟันยิ้ม
มีซาโยเต้ไม่ใช่หรอ...เต็มเลยนิ...บอกเจ้าของฟาร์มด้วยนะว่า...ห้ามหมด
เดี๋ยวมีเคืองตามจิ๊กโก๋ว่า...(เด๋วเอากล่องไปแฮ้บไซบีเรียนมาเลี้ยงซักตัว)

เอาน่า...อย่างเร็วปีหน้า...ถ้ามะโกหก...จาไปแน่ๆล่ะ(เจ้าของบ้านเค้ามะชวนเล้ยทิดเชษฐ์ ยิ้มกว้างๆ)
แต่ว่า...ความแน่นอนคือความไม่แน่นอน 55+อาจจะโผล่ไปพรุ่งนี้มะรืนนี้ก็ได้  ใครจารู้)))
เห็นลูกแพะแล้วน่ารักน่าเลี้ยงเนาะ...ดีนะที่เค้าไม่เลี้ยงแกะ...ไม่งั้นได้เป็น...เด็กเลี้ยงแกะแหง๋มๆ... ยิ้มกว้างๆ

Liked By: Papa63
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 10:46:35 PM โดย หนูพิม » บันทึกการเข้า

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454

Alterpower
*

« ตอบ #337 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:01:58 PM »

ใครจะไปที่ หลังสันฟาร์ม โปรดทราบ เตรียมชุดกันหนาวไปด้วยเด้อ อากาศหนาวแล้ว เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน.......

เสาร์บ่าย เจอกัน  ท่านจิ็กโก๋บ้านนอก จะเอาอะไรเพิ่มโทรแจ้งด้วย.....
mztiger
*

----------------

« ตอบ #338 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2010, 11:20:03 PM »

สุดยอดครับ บรรยากาศ น่าไปมาก / ถามหน่อยครับ ติดแม่แรงยกรถมอไซค์ แบบนี้ แล้วตำรวจ มิเรียกเหลอครับ

น้ำจะท่วมสวนจนมิด แต่เราต้องเริ่มต้นใหม่^^ ติดต่อ086-990-0281 บุญชัย mizuri001@hotmail.com /ทิ้งเบอร์ได้ทางข้อความ. (ซื้อมะม่วง ปิดก่อนครับ)
Magnum (rew)
*

« ตอบ #339 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:47:32 AM »

สุดยอดครับ บรรยากาศ น่าไปมาก / ถามหน่อยครับ ติดแม่แรงยกรถมอไซค์ แบบนี้ แล้วตำรวจ มิเรียกเหลอครับ

ผมว่ามีลุ้นครับ พวกเกาะหลัง พ่วงแบบนี้มีโอกาสโดนเรียกอยู่บ้าง

สิ่งที่น่าสังเวชของมนุษย์
หาใช่ความเสื่อมถอยของสังขารไม่
แต่คือความเสื่อมถอยทางจิตวิญญาณ
จิ๊กโก๋บ้านนอก
*

ทุกคนมีสิทธิจะฝัน แต่น้อยคนนักจะมีฝันที่เป็นจริง

« ตอบ #340 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 07:36:18 PM »

ใครจะไปที่ หลังสันฟาร์ม โปรดทราบ เตรียมชุดกันหนาวไปด้วยเด้อ อากาศหนาวแล้ว เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน.......

เสาร์บ่าย เจอกัน  ท่านจิ็กโก๋บ้านนอก จะเอาอะไรเพิ่มโทรแจ้งด้วย.....

ชุดกันหนาวคงไม่พอมั้ง ต้องเครื่องดื่มแก้หนาวด้วยครับท่าน.. ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

KENETIC_E®
"เดินทีละก้าว กินข้าวทีละคำ"
*

จักสร้างฝันให้เป็นจริงจงได้

« ตอบ #341 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 08:49:45 PM »

นัดชุมนุมกันใหญ่เลยนะครับน้าภูมิกับพี่จิ๊กโก๋น่ะ อยากไปลุยกันบ้างจัง พึ่งขาย CRF250F ไป เหลือ YZ250F อยู่แต่มันแรงเกินจะเอาอยู่ เลยอยากขี่ KLX กับเด็กก็คงพอไหวน่ะครับ แต่ตอนนี้มาสมุยเสียแล้วน่ะครับ เอาไว้มีโอกาศจะไปเที่ยวชมบ้างนะครับ

"If tomorrow never comes."  อาจไม่มีพรุ่งนี้ให้ได้เห็น...
กระทู้ส่วนตัว :  สวน(ป่า)ออมรัก  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
หญิงเพี้ยน
*

ดูเหมือนเพี้ยน แต่ไม่เพี้ยน แต่ก็ "เพี้ยน" อิอิ

« ตอบ #342 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:15:00 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ค่ะ 
ยังกะดินแดนในฝัน ..โดยเฉพาะหน้าฝน สุดยอดค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยิ้มกว้างๆ  ลงมือสักนิด ..ดีกว่า คิด ที่จะทำ ยิ้มกว้างๆ
Alterpower
*

« ตอบ #343 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:32:38 AM »

คำแทนตัว น้า
Alterpower
*

« ตอบ #344 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:41:45 AM »

ขอโทษที คำแทนตัว น้า นี่ติดมาจาก www.101.org ใช่หรือไม่  ท่าน KENETIC_E
คุยกับจิ๊กโก๋แล้ว ถึง นาม KENETIC_E มาจากแหล่งเดียวกัน อยากเจอเหมือนกัน คุยกันเป็นเวลาหลายปี ใน are101
แต่ไม่เคยเจอกันเลย คงไม่นาน ชวนเจ้าของบ้าน หลังสันฟาร์ม ขอเปิดทริปสักครั้งหนึ่งเพื่อพบปะระหว่าง เพื่อนเกษตรพอเพียงและพลังงานทางเลือก ผมจะเป็นไกด์นำเที่ยวเอง(ถ้าเจ้าของบ้านท่านอนุญาต)
จะเอาแบบไหน Trekking,Offroad หรือ กิน แล้ว ก็นอน (อ่านหนังสือ) ทั้งว้น

KENETIC_E®
*

« ตอบ #345 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:45:24 PM »

ใช่จากที่เดียวกันล่ะครับน้า.... พี่จิ๊กโก๋เคยแวะเที่ยวสวนผมแล้วล่ะครับ เดินไม่ทั่วสวนเลยล่ะครับ(เพราะสวนผมรกมา

"If tomorrow never comes."  อาจไม่มีพรุ่งนี้ให้ได้เห็น...
กระทู้ส่วนตัว :  สวน(ป่า)ออมรัก  *ขออภัย จำกัดสิทธิ์การใส่ Link-URL ในลายเซ็น*
KENETIC_E®
*

« ตอบ #346 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:54:51 PM »

ใช่จากที่เดียวกันล่ะครับน้า.... พี่จิ๊กโก๋เคยแวะเที่ยวสวนผมแล้วล่ะครับ เดินไม่ทั่วสวนเลยล่ะครับ(เพราะสวนผมรกมา
ใช่จากที่เดียวกันล่ะครับน้า.... พี่จิ๊กโก๋เคยแวะเที่ยวสวนผมแล้วล่ะครับ เดินไม่ทั่วสวนเลยล่ะครับ(เพราะสวนผมรกมาก)
ขอโทษที่ส่งข้อความทั้งที่ยังพิมพ์ไม่เสร็จเลยน่ะครับ(มาใช้โน๊ตบุ๊ค มันเร้ว..เร็วอย่าบอกใคร เคยแต่ใช้แป้นพิมพ์เด็ทท๊อปน่ะครับ)
ถ้ามีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมนะครับ ปีนี้ไม่มีงานบุญกฐินผ้าป่ากังหันอีกเหรอครับ น้ารัตน์จะไปเที่ยวอีกไหมน้อ?... ยิงฟันยิ้ม
เวปโน้นเหงาน่าดูเลยครับ เพราะช่วงนี้กระเป๋าแบน แฟนยังไม่ทิ้งนะครับ เลยไม่มีโครงการสร้างฝันที่เป็นจริงเลยน่ะครับ ก็เลยมุ่งทำสวนกันซะก่อน น้ากานต์ก็เงียบเลย สงสัยมะนาวคงจะใกล้ออกดอกแล้วล่ะครับ กังหันใบตาลน่าจะได้ไฟดีอยู่นะครับ? น้าฉอก็ยุ่งเลี้ยงตัวเล็ก นายกก็มุเป็นนักปั่นน่องเหล็ก(คนนี้น่าจะไปไหนมาไหนสะดวกหน่อย เพราะเห็นมีทริปบ่อยจัง.... ยิงฟันยิ้ม) อย่าลืมเวปโน้นบ้างนะครับ เดี๋ยวจะเหงากันแย่น่ะครับ.....
ขอบคุณครับ

หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #347 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 09:30:57 PM »

langsan1...หลังสัน2...หลังสัน3...สันหลังยาว ว.2...มาถึงที่หมายแร่ะ... ยิงฟันยิ้ม ฝนตกด้วยอ่ะ... ร้องไห้
เด๋ววางแผนช็อตต่อช็อตกะจิ๊กโก๋ก่อนเด้อ...แล้วจะรายงานค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

ฝากขอบคุณลุงผู้นำทาง...ว่าทริปนี้สนุกและประทับใจมากๆค่ะ...
ฝากความคิดถึง...((ลูกแพะ...ก๊ากกกกกกกกกกกกก...คิดล่ะสิ...ใช่เราป่าวหว่า ยิ้มกว้างๆ))

ขอเวลาโหลดรูปก่อนค่ะ...

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
fin
*

« ตอบ #348 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 10:16:44 PM »

langsan1...หลังสัน2...หลังสัน3...สันหลังยาว ว.2...มาถึงที่หมายแร่ะ... ยิงฟันยิ้ม ฝนตกด้วยอ่ะ... ร้องไห้
เด๋ววางแผนช็อตต่อช็อตกะจิ๊กโก๋ก่อนเด้อ...แล้วจะรายงานค่ะ... ยิงฟันยิ้ม

ฝากขอบคุณลุงผู้นำทาง...ว่าทริปนี้สนุกและประทับใจมากๆค่ะ...
ฝากความคิดถึง...((ลูกแพะ...ก๊ากกกกกกกกกกกกก...คิดล่ะสิ...ใช่เราป่าวหว่า ยิ้มกว้างๆ))

ขอเวลาโหลดรูปก่อนค่ะ...
รอดูอยู่ครับ เสียดายมีงานเข้าด่วนเลยไม่ได้เจอกันครับ
ทิดเชษฐ์
*

« ตอบ #349 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 11:31:51 PM »

มาถึง(อุบลฯ)แล้วเช่นกันครับเหนื่อยสุดๆครับเพราะต้องไปแวะทำธุระที่โคราชก่อนอีกไว้วันหลังค่อยเอารูปมาลงนะครับ สำหรับวันนี้ ขอกล่าวคำว่า ราตรีสวัสดิ์ครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
  ปล.  อยากดูรูปที่น้ำตกจังเลยครับอยู่กล้องใหนน้อ(น้ำตกหน้าฟาร์มนะครับ ยิงฟันยิ้ม  ชื่อน้ำตกอะไรก็จำไม่ได้แล้วหละ  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม)
Alterpower
*

« ตอบ #350 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 08:23:38 AM »

รอชมอยู่เด้อ  ....  รีบกลับลงมาก่อน มาปลูกฟัก ปลูกแฟง แล้วก็เข้า กทม.
นี่สิ เขาเรียกว่า คอเดียวกัน(เกษตรพอเพียง)
ชื่นชมในความมุ่งมั่นของครูพิมพ์จริง ๆ  สุดยอด ...... ทิดเชษฐ์ เห็นรูปตอนแรกผมนึกว่าจะดุ ๆ ห้าว ๆ แต่ที่ไหนได้ เป็นที่พึ่งของเพื่อน ได้ นารัก(อบอุ่น)  จิ๊กโก็กับจิ๊กกี๋ ก็เป็นกันเอง  เจ้าของบ้านไม่ต้องพูดถึง ดูจากสีหน้าแววตาแล้ว คงมีความสุขมากที่ได้ต้อนรับพวกเรา
(.........)

ฐานการเรียนรู้ เกษตรพอเพียงหลังสันฟาร์ม....
หนูพิม
*

« ตอบ #351 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 09:18:17 AM »

ก่อนอื่นขอขอบคุณเจ้าของฟาร์ม จุมพิต...ที่ดูแลเราอย่างดีค่ะ  ประทับใจที่สุด
ขอบคุณจากใจจริง...หากมีโอกาสมาทางสระแก้วก็ยินดีต้อนรับนะคะ...ขอบคุณเพื่อนๆทุกคน
แม้เราจะแปลกหน้ากัน...แต่เราก็เป็นกันเองเพียงแค่ไม่กี่นาทีที่เราได้เจอกัน...
เหมือนที่ใครบางคนคนชอบพูด... ยิ้มกว้างๆ ปลูกด้วยใจ...หนูพิมก็"ไปด้วยใจ"เช่นกัน... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มีโอกาสจะกลับไปตรวจการบ้านเด้อ...ดูแลให้ดีล่ะ...เดี๋ยวสอบตกไม่รู้ด้วยนะ(ยาลืนคูหลาย ยิ้มกว้างๆ)

หน้า: 1 ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 [22] 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 ... 107   ขึ้นบน
  พิมพ์