หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 107   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ LangSan Farm ครับ  (อ่าน 462443 ครั้ง)
ทิดเชษฐ์
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #208 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:58:27 PM »

ไหนบอกว่าแถวนี้จะมีสาวๆมานั่งซักผ้ากันทุกวันไงครับ จอดรถรอตั้งนานไม่เห็นมีสักคน โกรธ โกรธ  หรือว่าตอนนี้เค้าเปลี่ยนไปซักเครื่องกันหมดแล้ว ไม่ได้อยากดูสาวๆหรอกอยากเห็นอะไรที่เป็นธรรมชาติ ธรรมชาติแบบดั่งเดิม  เจ๋ง เจ๋ง

ทำไมผมไม่รู้เรื่องนี้นะเนี่ย  เจ๋ง  เจ๋ง สงสัยวันหลังต้องเอาผ้าไปซักแถวนั้นซะแล้ว   เจ๋ง  เจ๋ง  ยิงฟันยิ้ม

sutharnthip
*

« ตอบ #209 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 02:51:29 AM »

โอ้ สวรรค์ เหมือนฝันเลยจริงๆ สวยมากกกกกก อิจฉาจัง  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

ถ้าได้เห็นของจริงสวยกว่าในรูปอีกมากเลยหล่ะตัวเอง เจ้าของฟาร์มหายไปอีกแหล่ะ

อยากไป อยากไป อยากไป ๆๆๆๆๆๆๆ
วุฒิ บ้านสวนสุข
*

UTH & BKK

« ตอบ #210 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:15:04 AM »

ไหนบอกว่าแถวนี้จะมีสาวๆมานั่งซักผ้ากันทุกวันไงครับ จอดรถรอตั้งนานไม่เห็นมีสักคน โกรธ โกรธ  หรือว่าตอนนี้เค้าเปลี่ยนไปซักเครื่องกันหมดแล้ว ไม่ได้อยากดูสาวๆหรอกอยากเห็นอะไรที่เป็นธรรมชาติ ธรรมชาติแบบดั่งเดิม  เจ๋ง เจ๋ง

ทำไมผมไม่รู้เรื่องนี้นะเนี่ย  เจ๋ง  เจ๋ง สงสัยวันหลังต้องเอาผ้าไปซักแถวนั้นซะแล้ว   เจ๋ง  เจ๋ง  ยิงฟันยิ้ม
อย่าเอาไปซักเลยครับพี่ สงสารปลาบ้างเดี๋ยวปลาตายครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
จิ๊กโก๋บ้านนอก
*

ทุกคนมีสิทธิจะฝัน แต่น้อยคนนักจะมีฝันที่เป็นจริง

« ตอบ #211 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 06:35:57 PM »

โอ้ สวรรค์ เหมือนฝันเลยจริงๆ สวยมากกกกกก อิจฉาจัง  อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

ถ้าได้เห็นของจริงสวยกว่าในรูปอีกมากเลยหล่ะตัวเอง เจ้าของฟาร์มหายไปอีกแหล่ะ

อยากไป อยากไป อยากไป ๆๆๆๆๆๆๆ

ยิ้มเท่ห์ จิ๊กโก๋ทัวร์  ยิ้มเท่ห์  สำรองที่นั่งกันได้เลย  เจ๋ง เจ๋ง

*

ทุกคนมีสิทธิจะฝัน แต่น้อยคนนักจะมีฝันที่เป็นจริง

« ตอบ #212 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 06:49:44 PM »

เริ่มจากตัว จ.ชัยภูมิ เดินทางออกมาเส้นทาง อ.หนองบัวระเหว  (ชาวบ้านเค้าอ่านว่า ระ-เว๋ ไม่รู้ว่าความหมายเดียวกันหรือเปล่าผมออกเสียงผิดประจำ) ไปอุทยานแห่งชาติไทรทอง ตามป้ายบอกทางมาเลยครับ

ตามทางไปเลย ทุ่งบัวสวรรค์ทางฝั่งนี้ส่วนใหญ่จะเป็นดอกกระเจียวขาว ไม่เหมือนกับทางป่าหินงามจะเป็นดอกกระเจียวสีชมพู

เข้าเขตอุทยานแห่งชาติไทรทอง

ตรงไปน้ำตกไทรทองกับไปทุ่งบัวสวรรค์ เลี้ยวขวาไปหมู่บ้านหลังสันครับ

เข้าไปจะมีแค่ 2 หมู่บ้านระยะทางจากจุดนี้ถึงหลังสันฟาร์มประมาณ 13 ก.ม แต่ขับรถเกือบชั่วโมงกว่าจะถึง

พอเลี้ยวเข้ามาพ้นจากป้ายไม่กี่ร้อยเมตรก็ถนนดินแดงแบบนี้เลยครับ

Liked By: Papa63, akenarakz

*

« ตอบ #213 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 06:55:30 PM »

ขอเวลานอกแป๊ป.. ขาดเสียงเพลง  ขยิบตา  ไม่ใช่กระทู้เราเข้าไปแก้ไขไม่ได้  โกรธ

*

« ตอบ #214 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:04:11 PM »

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
<a href="http://www.madoosi.com/up_images/201007/0f6338c4fa074a56bd8aae7b4ce2bb58_2.swf" target="_blank">http://www.madoosi.com/up_images/201007/0f6338c4fa074a56bd8aae7b4ce2bb58_2.swf</a>

*

« ตอบ #215 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:11:21 PM »

เข้ามาได้ไม่เท่าไหร่ 2 ข้างทางจะเริ่มสวยขึ้น

แบบนี้เรียกว่าป่าเต็งรังถูกหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

สองข้างทางเต็มไปด้วยต้นเพ็ก อยู่ใต้ต้นไม้ใหญ่

มองดูเขียวไปหมด ดูสะอาดตามากเหมือนในหนังจีนเลย

*

« ตอบ #216 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:35:59 PM »

ใกล้ ๆ

หน้าฝนต้นเพ็กสวยมาก

ไม่รู้ว่าหน้าแล้งจะเป็นยังไง ยังไม่เคยเห็น

มาครึ่งทาง ถึงตรงนี้ทีไรเป็นต้องจอดชมวิวทุกครั้ง

มองไปที่หลังต้นไม้ เหมือนเรายืนอยู่บนที่สูงมองไปจะเห็นวิวข้างล่างกว้างไกลสุดตา สวยมากบรรยายไม่ถูกต้องเห็นเอง

ทางซ้ายมือ จะเห็นแนวเขายาวเหยียด ถ้าหลังฝนตกแดดออกจะเห็นทั้งเขา ทั้งเมฆ ทั้งหมอกเลยครับ ตอนมาครั้งแรกที่เห็นประทับใจมากไม่ได้ถ่ายรูปเอาไว้แต่อยู่ในความทรงจำ

ข้างบนนี้เค้าปลูกยางพารากับมันสำปะหลัง

มันทั้งนั้นปลูกบนเขาเป็นลูกๆเลย

อีกฟากของถนนก็มัน มัน แล้วก็มัน

Liked By: Papa63, akenarakz

*

« ตอบ #217 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 07:39:16 PM »

ไปหาอะไรหม่ำก่อน ค่อยมาต่อ ยังไม่ถึงฟาร์มเลย  รูดซิบปาก รูดซิบปาก

Alterpower
*

« ตอบ #218 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 09:43:35 PM »

ขับรถผ่าน อ.หนองบัวระเหว ถนนสาย 225 หลักกิโลเมตรที่ 150 (ชัยภูม-นครสวรรค์) ก็เชิญแวะกันหน่อยนะครับ อยากพบปะเกษตรกรตัวจริงเหมือนกัน ผมไปที่ฟาร์มทีไร ไม่เคยเจอสักที วันจันทร์ที่ 16 ที่แล้วก็ไป อยากขอคำแนะนำการทำเกษตรครับ
ลุงแอ๊ด ขอนแก่น
*

« ตอบ #219 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 10:02:17 PM »

ถ้าน้องทิดเช็ษฐจะไปอีกวันไหนอย่าลืมส่งข่าวลุงแอ๊ดด้วยนะครับ อยากไปๆบ้านไร่ในหุมเขา
sutharnthip
*

« ตอบ #220 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2010, 11:13:46 PM »

ว้า ไปซะแร้ววว ไกด์เอามาทิ้งไว้เฉยเลย หลงทางแล้วเรา จะไปไหนดีเนี่ย?ฮืมร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
หนูพิม
*

นกที่ออกหากินแต่เช้าจะได้หนอนตัวใหญ่&ไม่ต้องบินไกล

« ตอบ #221 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 05:08:09 AM »

จิ๊กโก๋)))ทำแบบนี้ได้ไงเนี่ย  พี่หนูพิมขับรถตามหลังมาอ่ะ  จู่ๆหนีซะงั้น ไม่ถึงฟาร์มอ่ะ โกรธ โกรธ
อย่างนี้ก็มีด้วย... โกรธ โกรธ เคืองๆอย่างแรง  ร้องไห้ ร้องไห้ ว่าแต่ถนนอ่ะ แบบนี้ตลอดไหมนะ ยิ้ม

"If you try to do it's difficult to do.But if you want to do it's easy to do"
              บ้านสวนทวีกานต์..วิมานดินของหนูพิมเริ่มต้นขึ้นแล้ว...23454
*

« ตอบ #222 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 11:35:51 AM »

ขับรถผ่าน อ.หนองบัวระเหว ถนนสาย 225 หลักกิโลเมตรที่ 150 (ชัยภูม-นครสวรรค์) ก็เชิญแวะกันหน่อยนะครับ อยากพบปะเกษตรกรตัวจริงเหมือนกัน ผมไปที่ฟาร์มทีไร ไม่เคยเจอสักที วันจันทร์ที่ 16 ที่แล้วก็ไป อยากขอคำแนะนำการทำเกษตรครับ

ต้องมีสักวันได้ที่เจอกันครับ พอดีวันนั้นต้องรีบกลับมาทำงานเลยไม่ได้เจอกัน

ผมอยากให้ท่านให้ความรู้กับเพื่อนสมาชิกในเว็บเรื่อง wind turbine ที่ท่านเอาไปติดตั้งที่ Langsan Farm ด้วยครับ สมาชิกเว็บเรามีหลายคนที่มีที่ดินในการทำการเกษตรแต่ไม่มีไฟฟ้าใช้ กำลังมองหาแหล่งพลังงานทดแทนอื่น ๆ แต่ขาดความรู้ ขาดคนที่คอยแนะนำ ท่านช่วยแนะนำเพื่อเป็นทางเลือก ให้เพื่อนๆสมาชิกได้มีทางเลือกเพิ่มขึ้นอีกทางด้วยครับ

*

« ตอบ #223 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2010, 11:51:59 AM »

ถ้าน้องทิดเช็ษฐจะไปอีกวันไหนอย่าลืมส่งข่าวลุงแอ๊ดด้วยนะครับ อยากไปๆบ้านไร่ในหุมเขา

ถ้าแค่ไป-กลับอยากเห็นอยากไปเที่ยวไปวันไหนก็ได้ครับน้องจิ๊กโก๋จะพาไปไม่ถึงสามร้อยโลไป-กลับครับลุงแอ๊ด ถ้าไปนอนค้างล่ะก้อมันต้องเตรียมการหลายอย่างเรื่องวัน-เวลา-สถานที่-อาหาร-จำนวนคน-รถ พอขึ้นไปถึงข้างบนแล้วมันขี้เกียจลงมาก็ลำบาก น้ำแข็งยังไม่มีขายเลยครับต้องเตรียมให้พร้อม ทุกอย่างต้องลงตัวพอถึงวันที่ต้องไปก็ต้องไป อย่างวันนั้นจิ๊กโก๋ไปคนเดียวเพราะที่นัดกันไว้พอถึงเวลายกเลิกกันหมดแต่เจ้าของฟาร์มขึ้นไปรอเตรียมต้อนรับอยู่ข้างบนแล้ว ไม่ไปก็ไม่ได้เพราะว่าติดต่อไม่ได้ไม่รู้จะบอกยังไงว่าไม่มีใครไปแล้วนะ มันเป็นยังงี้แหล่ะครับ

หน้า: 1 ... 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 [14] 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... 107   ขึ้นบน
  พิมพ์