หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... 89   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะซื้อเครื่องตัดหญ้าจีนผมจะผ่าให้ดู  (อ่าน 1271170 ครั้ง)
ARN.อาร์น
เกษตรกรมือใหม่
*

ถ้าแม้นต้องปราชัยต่อไพรี ให้ได้แต่ปฐพีไม่มีคน

« ตอบ #640 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:35:22 AM »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2011, 09:11:19 AM โดย ARN.อาร์น » บันทึกการเข้า

ประกาศก้อง ให้โลกรู้ว่า "กูคือไทย" ที่เกรียงไกร แต่ก่อนกาล โบราณมา..

kiddeedee
*

คิดเอาไว้ ทำให้ได้ ใจเป็นใหญ่

« ตอบ #641 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 12:24:16 PM »

พอดีอาการนี้ผมยังไม่เคยเจอผมเลยต้องกลับไปลองถอดดู มันใช้นัตขันยึดไว้ ของคุณ คิดดีดี เกลียวอาจจะหลวมหลุด ที่จริงสามารถเปลี่ยนเฉพาะปลอกอลูมีเนียมได้ครับแต่ถอดยากนิดนึง แต่ถ้าไม่อยากลำบากถอด ผมจะส่งก้านชุดใหม่ไปให้เปลี่ยน ทั้งชุดประกอบด้วยกกเพลา ก้าน แต่ไม่รวมหัวเกียร์และแผ่นเพลทสีดำ

ขอบคุณครับ
เครื่องยนต์ sp-11ใช้งานดีมาก
มีกรณีก้านหลวมหลุดที่เป็นจุดอ่อนที่สุด เพราะยึดก้านกับกกเพลาด้วยเกรียวอย่างเดียว
ก้านชุดใหม่ที่จะส่งให้ มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

สวัสดีครับ
ได้ส่งชื่อ...ที่อยู่ทางอีเมลย์ สำหรับใช้ส่งก้านและกกเพลาให้แล้วครับ
หรือมีคำแนะนำอย่างไร ขอรบกวนทางอีเมล์หรือpm ก็ได้ครับ
เครื่องนี้ผมใช้ตัดหญ้าเองใช้คนเดียว ผมยังรออะไหล่อยู่นะครับ

ขยันทำเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...

กำลัีงกาย กำลังความคิด กำลังใจ
tavid
*

« ตอบ #642 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 01:10:15 PM »

พอดีอาการนี้ผมยังไม่เคยเจอผมเลยต้องกลับไปลองถอดดู มันใช้นัตขันยึดไว้ ของคุณ คิดดีดี เกลียวอาจจะหลวมหลุด ที่จริงสามารถเปลี่ยนเฉพาะปลอกอลูมีเนียมได้ครับแต่ถอดยากนิดนึง แต่ถ้าไม่อยากลำบากถอด ผมจะส่งก้านชุดใหม่ไปให้เปลี่ยน ทั้งชุดประกอบด้วยกกเพลา ก้าน แต่ไม่รวมหัวเกียร์และแผ่นเพลทสีดำ

ขอบคุณครับ
มีกรณีก้านหลวมหลุดที่เป็นจุดอ่อนที่สุด เพราะยึดก้านกับกกเพลาด้วยเกรียวอย่างเดียว
ก้านชุดใหม่ที่จะส่งให้ มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างครับ

สวัสดีครับ
ได้ส่งชื่อ...ที่อยู่ทางอีเมลย์ สำหรับใช้ส่งก้านและกกเพลาให้แล้วครับ
หรือมีคำแนะนำอย่างไร ขอรบกวนทางอีเมล์หรือpm ก็ได้ครับ
เครื่องนี้ผมใช้ตัดหญ้าเองใช้คนเดียว ผมยังรออะไหล่อยู่นะครับ

ส่งไปแล้วครับเมื่อวันเสาร์ ไปรษณีย์พัสดุธรรมดา ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 28, 2011, 01:13:16 PM โดย tavid » บันทึกการเข้า

เยี่ยมร้านตาวิด  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=48283.0
bas
*

« ตอบ #643 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:57:14 AM »

ของเขาดีจริงๆลองแล้ว ใบมีดคมมาก ผมตัดซะหลายเมื่อย  อายจัง อายจัง อายจัง

Liked By: anansupa
kiddeedee
*

คิดเอาไว้ ทำให้ได้ ใจเป็นใหญ่

« ตอบ #644 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 07:00:18 PM »

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ

ส่งไปแล้วครับเมื่อวันเสาร์ ไปรษณีย์พัสดุธรรมดา ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆครับ
ได้รับพัสดุชุดแรกแล้วครับ มีก้านแข็ง+แกน+กกเพลา และน็อต6ตัวครับ

ขยันทำเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...

กำลัีงกาย กำลังความคิด กำลังใจ
konsuankrab
*

« ตอบ #645 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:51:28 PM »

ประทับใจมากเลยครับ!!! ข้อมูลก็เยี่ยมครับคุณ tavid.

ปล.บอกแฟนพี่ว่าให้แกะถอดรื้อซ่อมได้ตามสบายไม่ต้องกลัวพัง ตัวไหนพังบอกผม ผมจะส่งไปให้ ไม่ต้องกลัวอะไหล่มีครบ
bandyong
*

« ตอบ #646 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:26:30 PM »

คุณ tavid กรุณารบกวนแจ้งราคาเครื่องตัดหญ้า s-power sp11 และค่าจัดส่ง กรุงเทพที่ tataoyong@hotmail.com
ขอบคุณมากครับ
nnk@kim
*

« ตอบ #647 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 11:16:30 PM »

ผมซื้อเครื่องตัดหญ้า ยี่ห้อ ANATA 411 ABC 2 จังหวะ มาใช้งาน และใช้งานไปแล้ว ประมาณ 1  ชั่วโมง มีปัญหาคือ ต้องเร่งเครื่อง ประมาณครึ่งนิดๆ ครัชถึงเริ่มจับ ซึ่งทำให้ตัดยากเพราะต้องเร่งเครื่องมาก และกินน้ำมันมาก มีวิธีทำให้ ครัชจับเร็วกว่านี้ใหมครับ
--ผมใช้ตัวเก่า Robin แท้ 2 จังหวะเหมือนกัน เร่งเครื่อง 1/4 ครัชก็จับแล้ว--แต่ตอนนี้ซ่อมไม่คุ้มแล้ว เพราะอายุ 10 กว่าปีแล้ว
tavid
*

« ตอบ #648 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 09:30:08 AM »

ผมซื้อเครื่องตัดหญ้า ยี่ห้อ ANATA 411 ABC 2 จังหวะ มาใช้งาน และใช้งานไปแล้ว ประมาณ 1  ชั่วโมง มีปัญหาคือ ต้องเร่งเครื่อง ประมาณครึ่งนิดๆ ครัชถึงเริ่มจับ ซึ่งทำให้ตัดยากเพราะต้องเร่งเครื่องมาก และกินน้ำมันมาก มีวิธีทำให้ ครัชจับเร็วกว่านี้ใหมครับ
--ผมใช้ตัวเก่า Robin แท้ 2 จังหวะเหมือนกัน เร่งเครื่อง 1/4 ครัชก็จับแล้ว--แต่ตอนนี้ซ่อมไม่คุ้มแล้ว เพราะอายุ 10 กว่าปีแล้ว

เกิดจากสปริงครัชแข็งเกินไป ผมเคยซื้อเฉพาะชุดครัชราคาถูกๆมาใช้ ก็เจอแบบนี้เหมือนกันคือสปริงแข็งมากไม่ค่อยให้ตัว แถมผ้าครัชลื่นอีกตัดไปสักพักกกเพลาจะร้อนมากร้อนจนจับไม่ได้ และต้องเร่งเครื่องมากแถมไม่มีแรงอีกต่างหาก แต่ถ้าเครื่องที่ทิ้งไว้นานๆก็เจอเหมือนกันคือสปริงตาย ไม่ครัชไม่ยอมกาง ถ้าเอาแบบทีเดียวจบซื้อครัชมาเปลี่ยนทั้งชุดทั้งผ้าทั้งสปริงเลือกของคุณภาพดีๆ งานนี้จะมีเฮ แต่ถ้าจะให้เฮดังกว่านี้ให้ปรับเข็มน้ำมันเสียด้วยเลื่อนขึ้นสัก1ขีด จะประหยัดน้ำมันได้อีกโข ครับท่าน

เยี่ยมร้านตาวิด  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=48283.0
nnk@kim
*

« ตอบ #649 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 10:28:17 AM »

เกิดจากสปริงครัชแข็งเกินไป ผมเคยซื้อเฉพาะชุดครัชราคาถูกๆมาใช้ ก็เจอแบบนี้เหมือนกันคือสปริงแข็งมากไม่ค่อยให้ตัว แถมผ้าครัชลื่นอีกตัดไปสักพักกกเพลาจะร้อนมากร้อนจนจับไม่ได้ และต้องเร่งเครื่องมากแถมไม่มีแรงอีกต่างหาก แต่ถ้าเครื่องที่ทิ้งไว้นานๆก็เจอเหมือนกันคือสปริงตาย ไม่ครัชไม่ยอมกาง ถ้าเอาแบบทีเดียวจบซื้อครัชมาเปลี่ยนทั้งชุดทั้งผ้าทั้งสปริงเลือกของคุณภาพดีๆ งานนี้จะมีเฮ แต่ถ้าจะให้เฮดังกว่านี้ให้ปรับเข็มน้ำมันเสียด้วยเลื่อนขึ้นสัก1ขีด จะประหยัดน้ำมันได้อีกโข ครับท่าน

ขอบคุณ คุณ Tavid มากเลยครับ ขอรบกวนเพิ่ม พี่ช่วยแนะนำ ชุด ครัชให้หน่อยได้ใหมครับ เพราะ ผมไม่ได้จับ เครื่องตัดหญ้ามา เกือบ จะ 7-8 ปีแล้ว เลยไม่ทราบ ราคาและ เกรตของ ชุดครัช ครับ

tavid
*

« ตอบ #650 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 04:06:39 PM »

ขอบคุณ คุณ Tavid มากเลยครับ ขอรบกวนเพิ่ม พี่ช่วยแนะนำ ชุด ครัชให้หน่อยได้ใหมครับ เพราะ ผมไม่ได้จับ เครื่องตัดหญ้ามา เกือบ จะ 7-8 ปีแล้ว เลยไม่ทราบ ราคาและ เกรตของ ชุดครัช ครับ

อัพเกรดเป็นชุดครัชของ S-POWER แบบ2ก้อนเลยครับทนทานและครัชจับดีกว่าแบบ3ก้อน แตะคันเร่งนิดเดียวก็จับแล้วลองกลับไปดูที่หน้าแรกดูครับ

bandyong
*

« ตอบ #651 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 09:42:36 PM »

พรุ่งนี้จะไปโอนเงินตามที่ตกลงซื้อเครื่องตัดหญ้า S-POWER SP11 โอนแล้วจะโทรไปแจ้งสถานที่จัดส่งนะครับ
บัณฑิต  081-4049856
bandyong
*

« ตอบ #652 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:51:22 PM »

ผมโอนแล้วนะครับหมายเลขโอน 73425328
time 10.53.11 to mr wisanu meesawat to acc 111-2-82496-7

สถานที่จัดส่ง

บัณฑิต สุคนธบัณฑิต
บ้านเลขที่ 98/104 หมุ่บ้านแลนซิโอ้-วัชรพลทางด่วน
      ถนนสุขาถิบาล5 ซอย32 (ซอยวัดพระร่วงประสิทธิ์)
              แขวงออเงิน เขตสายใหม
                      กทม
                     10220

โทร 081-4049856       โทร 081-7780224(หมายเหตุช่วยจัดส่งถึงบ้าน วันเสารที่ 16 ตุลาคม 2554)
ขอบคุณมากครับ
Blizzard
*

« ตอบ #653 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:51:40 AM »

เรียน คุณtavid ช่วยแจ้งราคา s-power  พร้อมจัดส่งที่ กาญจนบุรี ด้วยครับ thanaphat452@gmail.com   ขอบคุณครับ
punny
*

« ตอบ #654 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 10:49:32 AM »

ผมรบกวนสอบถามหลังจากได้ใช้งาน sp11 (สีเขียว) ตามที่ได้สั่งซื้อ ดังนี้ครับ

1. หลังจากติดเครื่อง ทำไมเชือกสตาทร์ถึงม้วนกลับเข้าที่ไม่หมดครับ
2. น๊อตท้ายคาร์บูคลายไม่ออก และทำให้ผมออกแรงหมุนเพิ่มจึงทำให้แผ่นหางปลาฟรี คือตัวน๊อตยังคงปิดสนิทอยู่แต่ตัวหางปลาหมุนได้โดยรอบ ผมต้องทำอย่างไรเพื่อให้น๊อตดังกล่าวคลายออก และอุปกรณ์ชุดนี้ซือมาเปลี่ยนได้ไหมครับ

แค่นี้ก่อนครับ ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมก็จะรบกวนอีกครั้ง ขอบคุณครับ

อยากจนให้ซื้อหวย อยากรวยให้ซื้อจอบ...
nrad3865
*

« ตอบ #655 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:00:20 PM »

สนใจ s-power มากๆเลยค่ะ แต่เกรงว่าจะประกอบเองไม่ได้ รบกวนคุณวิษณุ review การประกอบชิ้นส่วนต่างๆให้ด้วยนะคะ
หน้า: 1 ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 [41] 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 ... 89   ขึ้นบน
  พิมพ์