หน้า: 1 ... 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 ... 89   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะซื้อเครื่องตัดหญ้าจีนผมจะผ่าให้ดู  (อ่าน 1284565 ครั้ง)
flycatcher_xiii
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1056 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 04:08:17 PM »

มาลงชื่อฝากตัวเป็นลูกศิษย์ด้วยคนครับ  ยิ้มเท่ห์

Liked By: tavid

kokon11
*

« ตอบ #1057 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 11:32:20 AM »

คุณ tavid ผมต้องการซื้อเครื่องตัดหญ้าให้พ่อใช้งานครับ เจอยี่ห้อ ASGATEC และ EUROE ในห้าง HOMPRO sale บอกเป็นเครื่องของทางฝั่งยุโรป ช่วยรีวิวได้มั้ยครับ ว่าพอใช้งานหนักปานกลางได้ไหมครับ อะไหร่หายากหรือเปล่า (เอาไว้เป็นทางเลือกครับ)

- EUROE ROB-411AB
  - ASGATEC GB4000 4HP
  - ASGATEC GB2001 2HP

modtumiki
*

« ตอบ #1058 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2013, 08:55:06 PM »

ครื่องผมพังพอดี ขอลองซะหน่อยเ
witawasit
*

« ตอบ #1059 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 01:17:39 PM »

ของฮิตาชิ เป็นไงบ้างครับ เห็นที่โกลบอล ดูดีมากกว่าหลายๆ ยี่ห้อ
dake
*

« ตอบ #1060 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2013, 08:49:06 PM »

คุณ tavid ผมต้องการซื้อเครื่องตัดหญ้าให้พ่อใช้งานครับ เจอยี่ห้อ ASGATEC และ EUROE ในห้าง HOMPRO sale บอกเป็นเครื่องของทางฝั่งยุโรป ช่วยรีวิวได้มั้ยครับ ว่าพอใช้งานหนักปานกลางได้ไหมครับ อะไหร่หายากหรือเปล่า (เอาไว้เป็นทางเลือกครับ)

- EUROE ROB-411AB
  - ASGATEC GB4000 4HP
  - ASGATEC GB2001 2HP

รอรีวิวเหมือนกันครับ พอดีเพิ่งซื้อ ASGATEC GB2001 มาครับยังใช้ไม่ค่อยเป็นครับ
tavid
*

« ตอบ #1061 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 03:15:11 PM »

ตัว ASGA.... เป็นของจีนครับ ผมเคยซ่อมผ่านมือมาหลายเครื่องแล้ว บอกได้เลยว่าวัสดุที่ใช้เป็นเกรดต่ำสุดๆ เป็นเครื่องก๊อปปี้เหมือนยี่ห้ออื่นๆ แถมโม้แรงม้าเสียเยอะเกินจริง ทั้งที่รุ่นGB4000 มีแรงม้าแค่2แรงเอง ถ้าไม่สนเรื่องคุณภาพเอาแค่ราคาถูกก็ซื้อไว้ใช้ได้ครับ   

ส่วนEUROE ROB-411AB ผมไม่ทราบว่ามาจากประเทศไหน แต่ที่แน่ๆมันก็คือตัวก๊อปปี้ โรบิ้นECO04EA และมากีต้ารุ่นRBC-411 และผมยังไม่เคยเห็นเครื่องทางยุโรปก๊อปปี้ของญี่ปุ่นเลย ลองพิจารณาดูเองนะครับ

Liked By: indhorn, sompol, vigo74

เยี่ยมร้านตาวิด  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=48283.0
sayan_t
*

« ตอบ #1062 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2013, 03:56:32 PM »

สวัสดีครับ คุณTavid ผมอยากได้เครื่องตัดหญ้าสักเครื่องไว้ใช้งานที่ สวน-ไร่-นา อยากขอคำแนะนำและซื้อผ่านคุณTavid คนใช้งานตัวเล็ก ช่วยแนะนำเครื่องไม่หนักแต่แรงดีให้ด้วยครับ พร้อมราคา+ค่าส่ง ที่ชะอำเพชรบุรี  ยังไงติดต่อทางอีเมล sayanthamthip@gmail.com  ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
KruPaul
*

« ตอบ #1063 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 11:44:39 PM »

สวัสดีครับ คุณTavid ผมอยากได้เครื่องตัดหญ้าสักเครื่องไว้ใช้งานที่ สวน-ไร่-นา อยากขอคำแนะนำและซื้อผ่านคุณTavid คนใช้งานตัวเล็ก ช่วยแนะนำเครื่องไม่หนักแต่แรงดีให้ด้วยครับ พร้อมราคา+ค่าส่ง ที่ชะอำเพชรบุรี  ยังไงติดต่อทางอีเมล sayanthamthip@gmail.com  ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ขอรายละเอียดยี่ห้อ รุ่น ราคา+ค่าส่ง ด้วยคนครับ อยากได้สักเครื่องงานจีนก็ได้ เพราะที่ไม่มากแค่สองไร่ เอาไว้ตัดหญ้า ตัดต้นแขม หญ้าขจรจบ ถ้าเป็นไปได้อยากได้ก่อนวันเสาร์ครับ อยู่เชียงรายครับ รบกวนด้วยครับ dr_paul@hotmail.com   ขอบคุณครับ
anuphap
*

« ตอบ #1064 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 02:18:27 PM »

ขอข้อมูลและราคาเครื่องตัดหญ้าของคุณtavid ด้วยครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ ทางอีเมล anuphap2005@hotmail.com หรือทาง PM ก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 02:20:12 PM โดย anuphap » บันทึกการเข้า
mrsysns
*

« ตอบ #1065 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:30:51 PM »

รบกวนสอบถามครับพอดีที่บ้านเครื่องตัดหญ้ามีเสียงดังครืดๆตอนหมุนผมเลยมาเปิดเนตดูว่าอาการนี้เกิดจากอะไรพอดีมาเจอกระทู้นี้ที่ว่าเปลี่ยนลูกปืนกับบูชผมก็เลยลองซื้อลูกปืนกับบูชมาเปลี่ยนเอง(อยากเป้นช่างแต่ทำทีไรได้เรื่องทุกที) ตอนถอดไม่มีปัญหาถอดได้ไม่ยากนัก แต่ตอนใส่นี่สิบูชมันใส่ไม่เข้าตอกแล้วตอกอีกตอกจนบูชเบี้ยวเลย(นั่นไงได้เรื่องแล้วนั่น) เครื่องผมเป็นเครื่องตัดหญ้าสะพายหลังคาวาซากิ td-40 อะไหล่ที่ผมซื้อตัวบูชเป็น 28 mm รูใน 10 mm เห็นบนซองมันเขียนไว้ว่า td  ถูกใช่ไหมครับ(หรือว่าไม่ใช่ของมัน) แล้วมีวิธียังไงใส่ได้ง่ายๆบ้าง นั่งปล้ำทั้งวันแก้ไม่ตกจริงๆ(รู้งี้หิ้วไปให้ช่างดีกว่าไม่น่าห้าวเลย) ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ปล. ตอกเข้าได้ประมาณ10 เซนก็ไม่เข้าแล้วที่สำคัญดันถอดไม่ออกด้วยเพราะอีกข้างก็ดันตอกเข้าไป10เซนเหมือนกัน  ร้องไห้

Liked By: sompol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 31, 2013, 07:37:13 PM โดย mrsysns » บันทึกการเข้า
KruPaul
*

« ตอบ #1066 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2013, 07:47:19 PM »

งานเข้าอีกแล้วครับ ขอความเมตตาจากทุกท่านนะครับ กรุณาอย่าสอบถามขอซื้อเครื่องตัดหญ้าที่หน้ากระทู้นี้เลยนะครับ ถ้าจะสอบถามมาทางข้อความส่วนตัว(PM)จะดีกว่าครับ

ถามไปซะแล้ว....เพิ่งเปิดไปเจอกระทู้นี้...ขออภัยมาอย่างแรงครับ

tavid
*

« ตอบ #1067 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 09:59:00 AM »

รบกวนสอบถามครับพอดีที่บ้านเครื่องตัดหญ้ามีเสียงดังครืดๆตอนหมุนผมเลยมาเปิดเนตดูว่าอาการนี้เกิดจากอะไรพอดีมาเจอกระทู้นี้ที่ว่าเปลี่ยนลูกปืนกับบูชผมก็เลยลองซื้อลูกปืนกับบูชมาเปลี่ยนเอง(อยากเป้นช่างแต่ทำทีไรได้เรื่องทุกที) ตอนถอดไม่มีปัญหาถอดได้ไม่ยากนัก แต่ตอนใส่นี่สิบูชมันใส่ไม่เข้าตอกแล้วตอกอีกตอกจนบูชเบี้ยวเลย(นั่นไงได้เรื่องแล้วนั่น) เครื่องผมเป็นเครื่องตัดหญ้าสะพายหลังคาวาซากิ td-40 อะไหล่ที่ผมซื้อตัวบูชเป็น 28 mm รูใน 10 mm เห็นบนซองมันเขียนไว้ว่า td  ถูกใช่ไหมครับ(หรือว่าไม่ใช่ของมัน) แล้วมีวิธียังไงใส่ได้ง่ายๆบ้าง นั่งปล้ำทั้งวันแก้ไม่ตกจริงๆ(รู้งี้หิ้วไปให้ช่างดีกว่าไม่น่าห้าวเลย) ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ปล. ตอกเข้าได้ประมาณ10 เซนก็ไม่เข้าแล้วที่สำคัญดันถอดไม่ออกด้วยเพราะอีกข้างก็ดันตอกเข้าไป10เซนเหมือนกัน  ร้องไห้

ใช้น้ำมันเครื่องทาถูๆรอบๆบูชก่อนครับ จะใส่ได้ลื่นไหล ส่วนลูกปืนยังไม่ต้องเปลี่ยนก่อนครับ เปลี่ยนเฉพาะบูชแล้วลองเครื่องดูก่อน

**เดี๋ยวนี้ช่างแถวบ้านผมไม่มีใครรับเปลี่ยนบูชกันแล้ว บอกไม่คุ้มค่าแรง ส่วนมากจะแนะนำให้ลูกค้าเปลี่ยนทั้งก้าน ทำเองแหละครับดีที่สุด เราควบคุณภาพเองได้ ถ้าเจอช่างห่วยก็ซวยไป

Liked By: sompol

เยี่ยมร้านตาวิด  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=48283.0
jsooksan
seller
*

« ตอบ #1068 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 02:38:27 PM »

ผมจะเปลี่ยนแผ่นเพลทยึดสายสะพายเครื่องตัดหญ้าครับ จะดัดแปลงตามที่ท่านวิดโพสต์ไว้ ยี่ห้อmitsuifuji mkt 411 เอาเป็นแบบ 5 รู นะครับ ของเดิมมี 3 รูจะได้ยึดเพลาไว้กันหลุดด้วย

ท่านวิดขายชุดเท่าไหร่ครับ  แผ่นเพลท +แคลม+ ค่าส่งครับ
อยากได้ซัก 5 ชุด 

อยู่มหาสารคามครับ ส่งไปรษณีย์แบบธรรมดานะครับ

mrsysns
*

« ตอบ #1069 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 08:26:23 PM »

ใช้น้ำมันเครื่องทาถูๆรอบๆบูชก่อนครับ จะใส่ได้ลื่นไหล ส่วนลูกปืนยังไม่ต้องเปลี่ยนก่อนครับ เปลี่ยนเฉพาะบูชแล้วลองเครื่องดูก่อน

**เดี๋ยวนี้ช่างแถวบ้านผมไม่มีใครรับเปลี่ยนบูชกันแล้ว บอกไม่คุ้มค่าแรง ส่วนมากจะแนะนำให้ลูกค้าเปลี่ยนทั้งก้าน ทำเองแหละครับดีที่สุด เราควบคุณภาพเองได้ ถ้าเจอช่างห่วยก็ซวยไป
ขอบคุณมากครับจะลองดูใหม่อีกสักตั้งนึง

tavid
*

« ตอบ #1070 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2013, 09:10:52 AM »

ผมจะเปลี่ยนแผ่นเพลทยึดสายสะพายเครื่องตัดหญ้าครับ จะดัดแปลงตามที่ท่านวิดโพสต์ไว้ ยี่ห้อmitsuifuji mkt 411 เอาเป็นแบบ 5 รู นะครับ ของเดิมมี 3 รูจะได้ยึดเพลาไว้กันหลุดด้วย

ท่านวิดขายชุดเท่าไหร่ครับ  แผ่นเพลท +แคลม+ ค่าส่งครับ
อยากได้ซัก 5 ชุด  

อยู่มหาสารคามครับ ส่งไปรษณีย์แบบธรรมดานะครับ

เพลทแบบ3รูจะไม่มีแคล้ม(ปลอกพลาสติก)ยึดตรงปลายเพลท จะทำให้เพลากระดกขึ้นลงแอ่นไปแอ่นมา โยกซ้ายโยกขวา มีผลให้สปริงครัชขาดเร็วกว่าปกติ เพราะในขณะที่เพลาโยกไปมา ลูกถ้วยครัชก็โยกตามด้วย สปริงครัชก็จะยืดหดด้วยความถี่สูงเกินไป เกิดความเครียดและขาดในที่สุด และถ้าใช้ไปนานๆเพลาก็จะหลุดออกมาด้วย เนื่องจากรับความกดดันไม่ไหวไม่มีใคร(แคล้ม)ช่วยมาประคับประคอง พอจะจินตนาการเห็นภาพนะครับ  

krusitti
*

« ตอบ #1071 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2013, 11:18:11 PM »

ขอราคาเครื่องตัดหญ้า s-power พร้อมส่งด้วยครับ
ผมอยู่บุรีรัมย์ krusitti@hotmail.com
หน้า: 1 ... 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 [67] 68 69 70 71 72 73 74 75 76 77 ... 89   ขึ้นบน
  พิมพ์