หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านขายเครื่องตัดหญ้าแถวรังสิตหน่อยครับ  (อ่าน 2499 ครั้ง)
au1903
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 07:47:09 AM »

กำลังอยากได้เครื่องตัดหญ้าแบบสะพายไหล่ แถวรังสิตมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ หรือใกล้เคียงก็ได้ครับ

popo
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:23:42 AM »

hร้านแถวๆสะพานรังสิต มีหลายร้าน เคยไปซื้อมาตอนขายก็บอกรับประกัน1ปีเสียซ่อมฟรี แต่พอเอาเข้าจริงๆค่าแรงไม่คิดแต่คิดค่าอะไหล่ทะลึ่งบวกหลายเท่าเลยๆ
แถมถามอีกว่าน้ำมันผสมหรือเปล่า
พอบอกผสม ดันถามอีกว่าผสมแล้วพี่เขย่าก่อนหรือเปล่า
เอ๋อดูมัน  จะโยนให้เรารับผิดชอบ
รองแล้วกัน ว่าจะซื้ออีกเครื่องแต่เอามือสองจากญี่ปุ่นดีกว่า รอของเข้าอยู่สิ้นเดือนเชียงกงวังน้อย
tageang
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:10:58 PM »

ลองไปร้าน ดำรงค์รังสิตดูสิคะ
 เครื่องตัดหญ้าสะพายส่วนใหญ่  ต้องผสมน้ำมันเครื่องค่ะ  จะมีกระป๋องผสมแถมมากับเครื่อง  เวลาผสมต้องเขย่าให้เข้ากันค่ะ
ไม่งั้นมันจะใช้งานไม่ได้ดี 
แต่ถ้าคิดว่ายุ่งยาก  ลองถามหารุ่นที่ไม่ต้องผสมน้ำมันเครื่องดูสิคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์