หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูลการเลี้ยงหมู  (อ่าน 4008 ครั้ง)
<( っ '๐')づ นู๋ฟ้ๅ♪└(^_^)┐
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 12:27:18 PM »

ที่บ้านมีพื้นที่ว่างๆ ไม่ได้ทำไร แล้วก้อมีหนองน้ำขนาดใหญ่  คือฟ้าสนใจอยากมีอาชีพที่ไม่ต้องเป็นลูกน้องใคร   
จะเริ่มต้นยังไงดีคะ 

wat03
Moderator
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:17:11 PM »

ผมว่า  มีแอ่งน้ำขนาดใหญ่  น่าจะเลี้ยงปลา  จะดีกว่าไม๊ครับ   เลี้ยงหมู  ต้นทุนสูง ทั้งอาหารตั้งแต่ หมูแรกเกิด

จนกว่าจะโตเข้าโรงเชือด   ยิ่งเกิดความผูกพันธ์ด้วยแล้ว   ยิ่งไปกันใหญ่ครับ  ถ้าสนใจเลี้ยงปลา  ผมจะส่งไฟล์

การเลี้ยงปลานิล ไปให้ นะครับ
Pae_Sak รักบ้านเกิด
*

รักบ้านเกิดจริงๆครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:49:27 PM »

ผมว่า  มีแอ่งน้ำขนาดใหญ่  น่าจะเลี้ยงปลา  จะดีกว่าไม๊ครับ   เลี้ยงหมู  ต้นทุนสูง ทั้งอาหารตั้งแต่ หมูแรกเกิด

จนกว่าจะโตเข้าโรงเชือด   ยิ่งเกิดความผูกพันธ์ด้วยแล้ว   ยิ่งไปกันใหญ่ครับ  ถ้าสนใจเลี้ยงปลา  ผมจะส่งไฟล์

ผมขอด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
sanah_noi@tmap-em.toyota-asia.com

ต.ตะโกทอง อ.ซับใหญ่ จ.ชัยภูมิ 36130
wat03
Moderator
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2010, 11:39:33 AM »

ผมขอด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
sanah_noi@tmap-em.toyota-asia.com

จัดส่งไปให้ทางเมล์ แล้วนะครับ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 10:12:07 AM »

เปนอีกทางเลือกที่ดีนะคะ  ช่วงนี้ฟ้ากำลังศึกษาข้อมูลต่างๆๆ 

เมลฟ้าค่ะ  pronpri@hotmail.com
wat03
Moderator
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2010, 12:06:16 PM »

เปนอีกทางเลือกที่ดีนะคะ  ช่วงนี้ฟ้ากำลังศึกษาข้อมูลต่างๆๆ 

เมลฟ้าค่ะ  pronpri@hotmail.com

ดีครับ  ผมก็เป็นคนนึง  ที่อยากจะทำไปหมด เมื่อเห็นเค้าทำกัน  ทั้งๆ ที่ไม่มีประสบการณ์  แต่ก็มาคิดอีกทีว่า  เราต้องเริ่มได้สักวันที่จะลงมือทำ   ตอนนี้ขอเก็บเกี่ยวจากข้อมูลต่างๆ  บวกกับ ประสบการณ์ของท่านทั้งหลายที่ได้ลงมือมาแล้ว  เอามาเป็นแนวทางนะครับ  ผมส่งไฟล์การเลี้ยงปลานิลไปให้แล้วนะครับ   ยิ้ม ยิ้ม
วร
*

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 01:46:29 PM »

ลองเข้าไปดูที่ www.mooyaso.net ดูกันครับ
abobbye
*

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 04:16:01 PM »

ขอ ไฟล์ ด้วยครับ bobbyra98@yahoo.com
whitneyray
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 04:23:38 PM »

ขอไฟล์การเลี้ยงปลานิลด้วยค่ะ..

email  whitneyray_rai@hotmail.com  ขอบคุณค่ะ
beerchang
*

ตื่นเช้ามากแค่ไหน ก็มีเวลาเพิ่มขึ้นมาอีกเท่านั้น

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 05:11:31 PM »

ขอด้วยคนครับ

tumanoon_beer@hotmail.com ขอบคุณครับ

หนุ่มสวนมะนาวเมืองเพชร

สศ4-4/2 เกษตร หันตรา 68
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:13:37 PM »

ขอบคุณคร่า  ได้รับแล้ว

จะลองศึกษาดูนะคะ 

*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 01:15:32 PM »

ลองเข้าไปดูที่ www.mooyaso.net ดูกันครับ

ขอบคุณคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์