ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถไถเดินตาม เติมน้ำมันผิดทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 611 ครั้ง)
ppp_sutanai
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 08:34:50 PM »

ใช้งานรถไถอเดินตามยู่ดีๆ ก็ดับ สตาร์ทติดยาก ใช้ไปไม่นานก็ดับอีก เลยเช็คกับเด็กซื้อน้ำมัน พบว่า เขาซื้อน้ำมันมาเติมให้ผิด ดันไปซื้อน้ำมันแก๊สโซฮอล์มาเติมให้ จะต้องแก้ไขยังไงดีครับ

Supakit J
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 08:42:34 PM »

ปล่อยน้ำมันที่ค้างในถังออกให้หมดเหลือติดก้นถังนิดหน่อยไม่เป็นไรครับ ถอดกรองน้ำมันออกมาเทน้ำมันในถ้วยกรองทิ้งให้หมด ถ้าจะเอาให้หมดจริงๆก็ถอดท่อที่ต่อเข้าปั้มกับหัวฉีดด้วยแล้วประกอบคืนจากเติมน้ำมันดีเซลลงไปใหม่ใช้ใด้เหมือนเดิมครับ ไม่ต้องกังวลครับผมเจอมาหลายหนแล้ว
ppp_sutanai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 08:49:21 PM »

ขอบคุณมากๆครับ
mighe
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 10:51:28 AM »

เอาน้ำมันเก่าออก มันจะมีสายลงกรองน้ำมันอยู่ ถอดกรองออกมาเอาน้ำมันเทออก ประกอบเข้าใหม่ใส่ดีเซล จบข่าว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์