บ้านเห็ดฟาง ของคนชอบทำเห็ด ณ.หนองโน

<< < (35/36) > >>

aussaded.bom:
ผมอยู่สุรินทร์อยากได้เชื้อเห็ดฟางมาลองเพาะดูครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอแนะนำที่ขายได้มั้ยครับ

losoland:
อ้างจาก: aussaded.bom ที่ ธันวาคม 08, 2011, 03:16:05 PM

ผมอยู่สุรินทร์อยากได้เชื้อเห็ดฟางมาลองเพาะดูครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอแนะนำที่ขายได้มั้ยครับ

สระบุรีมีเยอะครับ แถวบ้านผมก็มี สุพรรณบุรีครับ แต่ไกลกันน่าดู แต่ผมว่าน่าจะมีคนทำนะคับค่อยๆหาครับเด๋วเจอเอง ส่วนผมตอนนี้เลิกทำแร้วคับ

kuy:
ผมก็สนใจเรื่องเห็ดฟาง...แต่จนใจผมไม่เคยมีประสบการณ์เลย...ได้แต่คิดอยากจะหาความรู้จากผู้เคยทำ...ขอเข้ามาอ่านด้วยคนนะครับ

emma:
เห็ดออกดอกเป็นกะหลำ แสดงว่าท่านอบวัสดุเพาะไม่สุกทำให้เกิดก๊าซแอมโมเนียมากเกินไป เห็ดจึงมีสภาพแบบนั้นครับ บ้านผมเรียกเห็ดเป็นขี้ทูดครับ

oleoleole:
ถ้าเริ่มมีราเขียวและราชนิดอื่นๆจะแก้ไขยังไงได้บ้างครับ
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว