หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอส่งการบ้านด้วยคนครับ  (อ่าน 14431 ครั้ง)
bluej
เกษตรกรมือใหม่
*

สุขที่รู้จักคำว่า ให้...รับ...และแบ่งปัน

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2009, 02:19:46 PM »

สนใจรับข้อสอบไป สอบซ่อมไหมค่ะพี่ bluej  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ถึงได้แค่ต้นเดียว
แต่ต้นเดียวที่ได้ก็ดูงาม มากเลยค่ะ

มีสอบซ่อมด้วยนิ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ไม่เป็นไรครับ ผมถือว่าสอบผ่านแล้ว แต่จะไม่ได้ A ก็ตามที.....ขอบคุณในความมีน้ำใจครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ooy2009
*

การแบ่งปัน คือความสุข สุขทั้งผู้ให้และผู้รับ

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2009, 01:06:21 PM »

ต่อไป เป็นการบ้านของคุณอ้อย.....สายหยุดครับ

กว่าจะโชว์ตัวได้ก็ใช้เวลาไปเดือนกว่าๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
มาตรวจการบ้านค่ะ ให้ 100 คะแนนเต็มเลยค่ะ  อายจัง อายจัง
  สายหยุดโตช้ามากๆค่ะ ของอ้อยที่เพาะไว้ ก็ต้นเล็กกว่าของ bluej อีกค่ะ  ลังเล
 บางเมล็ดก้อหลับอยู่เป็น 3 เดือน กว่าจะตื่น  ตกใจ ตกใจ
 ต้องมีความอดทนในการรอคอยอย่างมากค่ะ 
vud
staff
*

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:22:44 PM »

มะละกอพันธุ์ครั่งเป็นเมล็ดที่ได้มาจากสวนคุณทวีศักดิ์  ชัยเรืองยศ  แห่งหนังสือเทคโนโลยีชาวบ้าน  ปกติแกขายเมล็ดลฃะ  2  บาท  ดูและให้ได้ดอกได้ผล แล้วลองทำส้มตำเปรียบเทียบกับมะละกอพันธุ์อื่นดูว่าอร่อยกว่าสมกับราคาที่เจ้าของสวนคุญไหม   รูดซิบปาก
bluej
*

สุขที่รู้จักคำว่า ให้...รับ...และแบ่งปัน

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:42:40 PM »

ต่อไป เป็นการบ้านของคุณอ้อย.....สายหยุดครับ

กว่าจะโชว์ตัวได้ก็ใช้เวลาไปเดือนกว่าๆนะครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
มาตรวจการบ้านค่ะ ให้ 100 คะแนนเต็มเลยค่ะ  อายจัง อายจัง
  สายหยุดโตช้ามากๆค่ะ ของอ้อยที่เพาะไว้ ก็ต้นเล็กกว่าของ bluej อีกค่ะ  ลังเล
 บางเมล็ดก้อหลับอยู่เป็น 3 เดือน กว่าจะตื่น  ตกใจ ตกใจ
 ต้องมีความอดทนในการรอคอยอย่างมากค่ะ 

ขอบคุณครับที่แวะมาตรวจการบ้าน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bluej
*

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 07:53:26 PM »

มะละกอพันธุ์ครั่งเป็นเมล็ดที่ได้มาจากสวนคุณทวีศักดิ์  ชัยเรืองยศ  แห่งหนังสือเทคโนโลยีชาวบ้าน  ปกติแกขายเมล็ดลฃะ  2  บาท  ดูและให้ได้ดอกได้ผล แล้วลองทำส้มตำเปรียบเทียบกับมะละกอพันธุ์อื่นดูว่าอร่อยกว่าสมกับราคาที่เจ้าของสวนคุญไหม   รูดซิบปาก

ครับ...ผมจะดูแลเป็นอย่างดีครับ  ยิ้มเท่ห์

ป.ล. เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา(ช่วงเช้า) ผมไปเจอคนหน้าคล้ายคุณ vud ที่ โรงพยาบาลธรรมศาสตร์รังสิตมานะครับ เลยไม่แน่ใจว่าใช่ คุณ vud หรือเปล่า....เห็นคุยโทรศัพท์อยู่ ก็เลยไม่กล้าทักนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
bluej
*

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 03:37:08 PM »

ถึงเวลาส่งการบ้านอีกรอบ หลังจากดองมานานนนน  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เริ่มด้วยดอกเทียนซ้อนสีม่วง...ของคุณ พอดีพอเพียง
bluej
*

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 03:39:30 PM »

มีสีแดงติดมา 2 ต้น  ยิงฟันยิ้ม
bluej
*

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 03:45:11 PM »

อันนี้เป็นบานเย็น ของคุณ thim....ใบรูปถ่ายตอนเช้า ดอกเลยไม่บานเท่าไหร่  ยิ้มกว้างๆ
bluej
*

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2009, 03:49:55 PM »

กาแฟอราบิก้า ของคุณ bangpean.....ตื่นมาแล้ว 1 ต้น  อายจัง อายจัง
thim
*

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 08:59:56 AM »

ชื่นใจค่ะ  ได้เห็นดอกไม้จากหาดใหญ่ไปเบ่งบานอยู่ กทม.  บอกได้เลยค่ะ ผ่าน คุณครูให้ A+...ต้นจะโตขึ้นอีกและดอกก็จะดกเต็มต้น สวยและหอมด้วย..ถึงตอนนั้นถ่ายรูปมาให้ดูอีกนะคะ
bluej
*

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:49:27 AM »

บานเย็นของแท้  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
bluej
*

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:55:14 AM »

สองสีในต้นเดียวกัน  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์