หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 33   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@ สวนผักหวานป่ามอกกำปอ ทุ่งเสลี่ยม/สุโขทัย ขึ้นป้ายสวนติดแบรนด์เนม @@  (อ่าน 132310 ครั้ง)
sanyajai
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 08:21:08 PM »

นู๋ จินนี่ ปลูกยางพาราหรอนั่น  แล้วจะกรีดเมื่อไหร่ มีคนงานหรือยังอะ อิอิ

nuay009
*

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 10:05:18 PM »

ไฮเทคจริงๆ พี่เรา http://forums.212cafe.com/koomka/  ตกใจ   ตกใจ

JR2516
*

เวปนี้ดี มีสาระ แถมไม่มีโฆษณาให้รกลูกกะตา

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 11:12:43 PM »

แวะเข้ามาเยี่ยมครับ
....เคยอ่านเจอไม่รู้กระทู้ไหน จบเทคนิคคอนหวันเหรอครับ จบปีไหน ช่างไรอ่ะครับ ( คุ้นๆๆชื่อเหมือนเคยรู้จักครับ )
JR2516
*

เวปนี้ดี มีสาระ แถมไม่มีโฆษณาให้รกลูกกะตา

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2010, 11:14:48 PM »

....เคยอ่านเจอไม่รู้กระทู้ไหน จบเทคนิคคอนหวันเหรอครับ จบปีไหน ช่างไรอ่ะครับ ( คุ้นๆๆเหมือนเคยรู้จักครับ )

ยงยุทธ ผักหวานป่า
*

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 04:40:03 AM »

มีโปรแกรมใหม่มาแนะนำ ใครเคยใช้ ช่วยรายงานผลหน่อยนะ
บางคนอาจเคยใช้แล้ว เจ๋งจริงๆ  ขอบอก

เชื่อว่าหลายคนต้องชอบ  ไว้ตามกิ๊ก อิอิ ใส่เบอร์สามตัวแรกก่อน แล้วตามด้วยเจ็ดตัวหลัง แค่นี้คุณก็จะรู้ทันทีว่าปลายสายของท่านอยู่หนใด
ใช้งานดีไม่ดีคอมเม้นด้วยครับ
http://www.sat-gps-locate.com/

อ้อ  อย่าลืมทำใจด้วยนะคะ  ตื่นเต้นมาก

โปลดลองอีกครั้ง..แล้วคุณจะ...บรื๋อ...
ลูกสาวน่ารักอ่ะพี่  แต่ไอ้โปรแกรมใหม่ของพี่ หลอน มากค่ะ

555 ระวัง คนข้างตัวเด้อ..(ล้อเล่น)
เห็นแล้ว ก๊ากกกกกกกกกกกก เลย เอิกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

http://www.sat-gps-locate.com/

555 ช้อบบบ...ละชี้..เหมือนผมเยย...

ไฮเทคจริงๆ พี่เรา http://forums.212cafe.com/koomka/  ตกใจ   ตกใจ

อย่าทำๆๆ..มันหวาดเสียว..งิๆ
....เคยอ่านเจอไม่รู้กระทู้ไหน จบเทคนิคคอนหวันเหรอครับ จบปีไหน ช่างไรอ่ะครับ ( คุ้นๆๆชื่อเหมือนเคยรู้จักครับ )

[/quote
ครับผมไฟฟ้า ปวส. ปี..ไรหว่า..อ้อ..30-31 ช่วงเนี้ย..ถามกลับคำถามเดียวกันครับ  ยินดีมากครับที่เจอศิษย์เก่าคอนหวัน พันธุ์ข้าวผมแจ้งที่กระทู้ขายแล้วครับ แฮะ ชื่อ นามสกุล ดังอ่ะครับ.ยงยุทธ พิลึก เนี่

ไฮเทคจริงๆ พี่เรา http://forums.212cafe.com/koomka/  ตกใจ   ตกใจ

คนนี้ก็ศิษย์เก่าคอนหวันนะครับ แวะเข้าไปเยี่ยมได้ครับ

สวนผักหวานมอกกำปอ
น้องฟ้าใส
*

ความพอเพียง คือความสุขที่ยั่งยืน

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 11:55:01 AM »

ผมมีหัข้อที่ต้องอ่านเป็นประจำเพิ่มมาอีก 1 หัวข้อแล้ว  ชอบกินผักหวานป่าครับก็เลยปลูกบ้างเล็กน้อย ตายก็เยอะแต่ส่วนที่รอดมาก็
ต้นงามดีอยู่หลายต้นเหมือนกัน  จะเข้ามาขอคำแนะนำบ่อยๆครับ  เผื่อได้ เทคนิค/อาชีวะ/การอาชีพ ฯลฯ  ดีๆ เพิ่มเติม
กิ่งตอนผักหวานผมสั่งเพิ่มอีกที่หน้ากระดานซื้อขายนะครับ   เอาผักหวานป่ามาให้ติ ชม วิจารณ์
สวนนี้ปลูกได้ 3 ปีครึ่งแล้ว

ปลูกใต้ต้นตะขบ ตามสูตร

ต้นนี้มาแปลกทดลองปลูกห่างจากกอไผ่เลี้ยง ประมาณ 3 เมตร ลองดูเผื่อรอดครับ

ร้อยความรู้ หรือ จะสู้ลงมือทำ
*

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 07:29:42 AM »

ครับผมยินดี แบ่งปัน แลกเปลี่ยนครับ รับจองเพิ่มครับ  สวยครับ 3 ปีกว่าได้ขนาดนี้เยี่ยมแล้ว..แต่ผมเดาว่า อายุเท่ากัน แค่ฝ่ามือคงมี
   สวนอยู่ใหนเนียน่าชมจัง..

worraphot
*

« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 04:59:07 PM »

ผมเพิงกับจากเพชร พิมพ์ไม่ไหวครับเมือคืน เล่นยาดองหนักไปหน่อย ที่อยู่ตามเดิมครับ
*

« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 06:21:22 PM »

ผมเพิงกับจากเพชร พิมพ์ไม่ไหวครับเมือคืน เล่นยาดองหนักไปหน่อย ที่อยู่ตามเดิมครับ
ว่าแล้ว..ไอ้ พระกระโดดกำแพง..สาวน้อยตกเตียง..ม้ากระทืบโรง ..งัยล่ะ..สุดท้ายหมอบ..555
รับทราบ จัดให้พรุ่งนี้ครับ

arnawin
*

« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 10:25:32 PM »

หวัดดีครับพี่ยุทธ..โอกาสหน้าจะไปชมสวนอีกครับ  เจ๋ง
  จะไปจิ๊ก กล้วยไม้งามๆ สัก 2 ต้น  ยิงฟันยิ้ม
ทิดน้อย..@
*

"เคยทำแล้วเสียใจ ยังดีกว่าเสียใจที่ไม่ได้ทำ"

« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 11:03:04 PM »

ยิ้มเท่ห์หวัดดีครับพี่ วันนี้มาเยี่ยมดึกหน่อย คือไปเที่ยวหาเพื่อนๆ ชาวพอเพียงของเรา เยอะแยะเลยครับ มีอะไรหลายๆอย่าง ให้ผมศึกษา หาความรู้เพิ่มเติม หาตัวอย่างที่ดีให้ชาวเกษตรกร ไทย เวปนี้ผมว่ามีคุณค่ามหาศาล เท่าที่ผมเคยท่องเน็ตมา หากว่างๆเชิญพี่ แวะเที่ยวสวนผมได้นะครับพี่ ยินดีต้อนรับ ด้วยความเต็มใจครับ จุมพิต
*

« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 03:41:42 AM »

หวัดดีครับพี่ยุทธ..โอกาสหน้าจะไปชมสวนอีกครับ  เจ๋ง
  จะไปจิ๊ก กล้วยไม้งามๆ สัก 2 ต้น  ยิงฟันยิ้ม
       ได้เลยน้องวิน ลงไม้หมดยังเนี่ย..มันร้อนอีกแล้วกิ่งตอนพี่ไม่คืบหน้าเลย..รอฝนอีก เฮ้อ..เห็นพ่อวินเลี้ยงนกเขาเยอะอยากเลี้ยงไว้เล่นๆสักคู่เหมือนกัน หลังบ้านพี่(หลังโรงสีข้าวกล้อง) มันมากินเศษข้าว 3ตัว อยากได้ ไมมีปัญญาจับ แฮะๆ
       หายไปนานงานยุ่งซิ พี่ก็กำลังสาละวนกับ บอลโลก ไม่ใช่ซิ รับออร์เดอร์เม็ดผักหวานป่า ...รวยๆๆ
ยิ้มเท่ห์หวัดดีครับพี่ วันนี้มาเยี่ยมดึกหน่อย คือไปเที่ยวหาเพื่อนๆ ชาวพอเพียงของเรา เยอะแยะเลยครับ มีอะไรหลายๆอย่าง ให้ผมศึกษา หาความรู้เพิ่มเติม หาตัวอย่างที่ดีให้ชาวเกษตรกร ไทย เวปนี้ผมว่ามีคุณค่ามหาศาล เท่าที่ผมเคยท่องเน็ตมา หากว่างๆเชิญพี่ แวะเที่ยวสวนผมได้นะครับพี่ ยินดีต้อนรับ ด้วยความเต็มใจครับ จุมพิต
จริงเลยทิดน้อย ไอ้จอ สี่เหลี่ยมเล็กๆเนี่ยมันน่าทึ่งมาก(สิ่งมหัสจรรย์) อันดับ แปด เลย...แน่นอนแวะแน่ๆ รูดซิบปาก รูดซิบปาก

tongjaitong
*

« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:10:11 AM »

สวัสดีครับ พี่ยุทธ ผมได้อ่านและชมภาพแล้ว สนใจอยากลองปลูกผักหวานบ้างจังเลยครับ(ไม่รู้ว่ามาช้าไปป่าวครับ) ไม่ทราบว่ายังพอมีเมล็ดผักหวานเหลือบ้างหรือเปล่า แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ(ถ้ายังเหลือนะครับ ยิงฟันยิ้ม) อยากปลูกจังเลยครับ ขอขอขคุณ(ล่วงหน้าเลยละกันนะครับ) ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 02:44:26 PM »

สวัสดีครับ พี่ยุทธ ผมได้อ่านและชมภาพแล้ว สนใจอยากลองปลูกผักหวานบ้างจังเลยครับ(ไม่รู้ว่ามาช้าไปป่าวครับ) ไม่ทราบว่ายังพอมีเมล็ดผักหวานเหลือบ้างหรือเปล่า แล้วต้องทำยังไงบ้างครับ(ถ้ายังเหลือนะครับ ยิงฟันยิ้ม) อยากปลูกจังเลยครับ ขอขอขคุณ(ล่วงหน้าเลยละกันนะครับ) ยิงฟันยิ้ม
นั่นงัย..ของตายง่ายๆ เราไม่ ต้องนี่เลย..เมียว่าเอาใจยากแล้ว มาเจอการปลูกผักหวาน เรื่องเมียเด็กๆไปเลย..ของไรยิ่งยากยิ่งท้าทาย ถ้าทำได้ความภูมิใจ มันซ้ือไม่ได้ ต้องลงมือเอง เรียกว่า ปลูกกับมือ (ตายกับมือ)..รึปล่าวอันนี้อยู่ลิขิตฟ้า.. เอ้าไปซะแล้ว
 ตอบทาง pm แล้วคุณน้องจ๋า..

นายมั่น
*

« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 03:38:48 PM »

มาแอ่วสวนผักหวานป่าเน้อ.....อดีตผมเคยไประเหเร่ร่อนอยู่ทุ่งเสลี่ยม  แถว ๆบ้านดง ท่าชุม ใหม่มงคล เหมืองนาและท่าชุม
อิอิ..แต่เสียดายไม่ได้เป็นเขยแถวนั้น     ผมสนใจผักหวานป่าเหมือนกันครับ  เพาะไปแล้ว 500 เมล็ด เป็นถั่วงอกและเอาไปปลูก
แล้ว   ยังตามมาอีก 2 โล (เมล็ด)  ว่าจะทำตามสวนคุณยงยุทธนี่แหละ  ว่าง ๆจะมาขอความรู้นะครับ

"จุดประทีปดวงใด   ก็ไม่เหมือน
  สงเคราะห์เพื่อนผู้ขาด...วาสนา"
*

« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 07:15:44 PM »

มาแอ่วสวนผักหวานป่าเน้อ.....อดีตผมเคยไประเหเร่ร่อนอยู่ทุ่งเสลี่ยม  แถว ๆบ้านดง ท่าชุม ใหม่มงคล เหมืองนาและท่าชุม
อิอิ..แต่เสียดายไม่ได้เป็นเขยแถวนั้น     ผมสนใจผักหวานป่าเหมือนกันครับ  เพาะไปแล้ว 500 เมล็ด เป็นถั่วงอกและเอาไปปลูก
แล้ว   ยังตามมาอีก 2 โล (เมล็ด)  ว่าจะทำตามสวนคุณยงยุทธนี่แหละ  ว่าง ๆจะมาขอความรู้นะครับ

ยินดีฮับต้อนครับปี้หนาน  เสียดายแตนตี่บ่าได้เป็นเขยทุ่งเสลี่ยมน้อ ก้านผมเหียละ สงสัยเรื่องไร สอบถามได้ครับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9] 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 ... 33   ขึ้นบน
  พิมพ์