หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวข้อส่งการบ้านสำหรับผู้ที่รับเมล็ดพันธุ์ชมจันทร์ จาก puaykung ครับ  (อ่าน 2009 ครั้ง)
puaykung
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 10:47:11 PM »

หัวข้อส่งการบ้านสำหรับผู้ที่รับเมล็ดพันธุ์ชมจันทร์ จาก puaykung ครับ

ขอบคุณครับ

นายไพโรจน์ ติณชาติอารักษ์
555 หมู่ 2 ตำบลนาบอน อำเภอนาบอน จังหวัดนครศรีธรรมราช 80220

JOJI
seller
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 11:30:20 PM »

เข้ามาส่งการบ้านค่ะ
ได้รับเมล็ดชมจันทร์มา  10 เมล็ด  งอกทุกเมล็ดค่ะ
บ้านที่พักอยู่ส่วนใหญ่จะเทหินไว้ เลยปลูกต้นไม้ลงดินไม่ได้
แต่มีที่อยู่อีกที่หนึ่ง แม่จะคอยดูแล ลงดินได้ แต่ต้นไม้จากเพื่อนสมาชิก
เลยอยากที่จะดูแลเอง เลยปลูกเขาไว้ในกระถางใหญ่
ใช้กิ่งไม้ให้เลื้อย ไม่ได้ทำค้าง ที่เห็นในภาพ เขามีดอกแล้วนะค่ะ
แต่ยังไม่เคยลองกินเลยค่ะ อยากได้เมล็ดเพิ่ม แต่ก็ยังไม่เคยเห็นติดเมล็ดเลยค่ะ
จะรอต่อไป ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
plkboy
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 10:35:43 AM »

อยากได้เมล็ดด้วยคน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์