หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงเหรอครับที่ว่า คนบางคนปลูกต้นไม้ไม่ขึ้น  (อ่าน 7682 ครั้ง)
หน่อย
เกษตรกรมือใหม่
*

-->กะซางมัน<--

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 12:56:10 PM »

..... ถ้ามีเวลาลองสักเกตุดูซิครับ  ระหว่างคนที่ว่าตนเองมือร้อนว่าเขาปลูกอย่างไรดูจากการเตรียมดิน ขุดหลุม การฝังกลบก็จะทราบแล้วครับ  การปลูกต้นไม้ต้องปลูกด้วยรัก รดด้วยใจอย่างแท้จริง  เพราะต้นไม้มีชีวิตอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ เช่นกันครับผม .....

เห็นด้วยกับความเห็นนี้ค่ะ

Never Never Never
Give-up!!

NuTtyGirL
เกษตรกรมือใหม่
*

เพียงพอ_เมื่อใจเราพอเพียง

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 06:24:18 PM »

ปลูกอะไรก้อไม่ขึ้นค่ะ ถ้าคนปลูกไม่ได้ปลูกด้วยใจ ไม่ใส่ใจดูแลที่จะบำรุงรดน้ำ ไม่ว่าต้นไม้หรือคนถ้าจะให้เจริญงอกงาม มีผลผลิตที่ดี ก็ต้องดูแลเอาใจใส่ ใส่ใจในการดูแล เหมือนกันค่ะ   ยิงฟันยิ้ม ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สุขภาพดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องสร้างเอง
โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบางใหญ่

http://bangyai01020.siam2web.com/
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์