ข่าว
หน้า: 1 ... 241 242 243 244 245 246 247 248 249 250 [251] 252 253 254 255 256 257 258 259 260 261 ... 485   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: $ขายไก่ชนนกแดง/เหลือง/ไก่เขียว/งวง/โร๊ด/ต็อก/ไก่ดำ/ซิลกี้/ลูกไก่/ไข่ฟัก/น้ำหมัก$  (อ่าน 917763 ครั้ง)
ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #4000 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:27:46 PM »

ได้ครับน้องมี่..จัดไปครับ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณคุณปรีชาครับ
คุณวินัยส่งรูปมาที่เมลล์ผมครับเดี๋ยวลงให้ครับ..chattmean@gmail.com
คุณphitchลงรูปด่วนๆครับบางทีอาจจะเป็นไข่นกน้ำบางชนิดก็ได้ครับหรือเป็นไข่ไก่ป่าก็ได้ครับ ยิ้มเท่ห์

Liked By: chatchawan.kon

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
086-6923718
จำหน่ายไก่ชนนกแดงและสัตว์ปีกอื่นๆ

phitchapha
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #4001 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:40:21 PM »

ได้ครับน้องมี่..จัดไปครับ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณคุณปรีชาครับ
คุณวินัยส่งรูปมาที่เมลล์ผมครับเดี๋ยวลงให้ครับ..chattmean@gmail.com
คุณphitchลงรูปด่วนๆครับบางทีอาจจะเป็นไข่นกน้ำบางชนิดก็ได้ครับหรือเป็นไข่ไก่ป่าก็ได้ครับ ยิ้มเท่ห์

แปบนึงพี่กำลังมึน

ลองทำดูหรือยัง
phitchapha
*

« ตอบ #4002 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:42:08 PM »

ตามรูปเลยพี่กลัวไม่รู้ขนาดเลยหาอะไรมาเปรียบเทียบให้

phitchapha
*

« ตอบ #4003 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:53:48 PM »

คนเก็บได้บอกทั้งหมดมี14ฟองแตกไป8ตอนลากสายยาง ถือมา6ฟอง ส่องแล้วร้าวไป3ฟอง 3ฟองนี้เชื้อตายไป1เหลือ2

dusit_kym
*

« ตอบ #4004 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 09:56:16 PM »

เอานกแดงหนุ่มสีนากเนียนๆทั้งตัวมาให้ชมกันครับ...กับเจ้าหงอนแจ้.. ยิงฟันยิ้ม
เกล็ด3แถวอย่างงามครับ

[

สีสวยครับ เนียนดีแต่ผมว่าน่าจะเป็นทับทิมหรือเปล่า สีมันสดเกินกว่าจะเป็นเฉดนากนะผมว่า
หงอนแจ้ในแบบที่ชอบเลยครับ แต่เสียดายไม่ตั้ง ดันพับซะงั้นเลยแต่ถ้าได้มาพัฒนานี่ล่ะก็แจ๋วเลยครับ
คุณชัช  ร้องไห้ ร้องไห้

ปล.นิ้วกลางมีปัญหาหรือเปล่า หรือเป็นเพราะมุมกล้องเหรอครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #4005 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:19:34 PM »

น่าจะไข่ไก่ป่าครับต้องตามลุ้นตอนออกกันล่ะครับ ;Dขอให้การฟักผ่านตลอดน่ะครับแล้วอย่าลืมนำเจ้าตัวน้อยมาโชว์ตัวกันครับ ยิงฟันยิ้ม
นิ้วปรกติครับคุณดุสิต..มุมกล้องครับ ส่วนหงอนแจ้ไม่พับครับไก่ปล่อยแบบนี้ล่ะครับพวกหงอนแจ้ต้องปล่อยให้เดินอิสระหงอนจะตั้งดีครับ ยิงฟันยิ้ม..ส่วนสีทับทิมต้องเจ้าตัวนี้ครับในรูปหงอนแจ้ตอนถ่ายแสงจ้าดีครับเลยดูสว่าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 10:33:43 PM โดย ชัช.นครศรีฯ » บันทึกการเข้า

086-6923718
จำหน่ายไก่ชนนกแดงและสัตว์ปีกอื่นๆ
ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #4006 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 01:59:38 PM »

แจ้งเพื่อนสมาชิกและบุคคลทั่วไปที่เข้าชมร้านค้าครับ...แบ่งพ่อแม่พันธุ์ไก่ต๊อกพร้อมไข่ฤดูกาลหน้าเดือนธันวาคมเป็นต้นไปครับคู่ล่ะ1,000 ยิ้มเท่ห์และแบ่งจำหน่ายไก่ตามรูปครับ 086-6923718 ส่งได้ทั่วประเทศและยังมีไก่ที่พร้อมจำหน่ายอีกหลายรุ่นตั้งแต่รุ่นเล็ก-พ่อแม่พันธุ์..สอบถามได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 02:01:10 PM โดย ชัช.นครศรีฯ » บันทึกการเข้า

086-6923718
phitchapha
*

« ตอบ #4007 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 06:29:18 PM »

พี่ชัชคับเคยอ่านเจอว่าไก่ใต้ใส่เดือยตี ไก่นกแดงของพี่นี้ใส่เดือยตีหรือป่าวคับ แล้วถ้าไม่ใส่เดือยตีจะได้ใหมคับ ยิงฟันยิ้ม

ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #4008 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:31:14 PM »

พี่ชัชคับเคยอ่านเจอว่าไก่ใต้ใส่เดือยตี ไก่นกแดงของพี่นี้ใส่เดือยตีหรือป่าวคับ แล้วถ้าไม่ใส่เดือยตีจะได้ใหมคับ ยิงฟันยิ้ม
ยิ้มเท่ห์ไม่ใช่แต่ไก่ใต้ครับ..ไก่อินโด ฟิลิปปินส์ก็ใช้ไก่เปลืองเหมือนกันครับ ;Dบินทีเสียบคอเลย :'(ในบ่อนใหญ่ๆมีข้อจำกัดเรื่องขนาดของเดือยเหล็กครับแต่บ่อนป่ายังโหดอยู่..นกแดงผมสมัยนี้ไม่มีส่งให้ค่ายเอาไปตีเดือยแล้วครับสงสารไก่และเป็นบาปติดตัว.. ยิ้มเท่ห์

Liked By: chatchawan.kon, nichpon

086-6923718
chatchawan.kon
*

« ตอบ #4009 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 08:34:33 PM »

พี่ชัชครับ ผมส่งเมลรูปไก่ที่รับไป ให้ดูพัฒนาการครับ และ แถมนางแบบตัวน้อยด้วยครับ ดูขำๆๆ นะครับ ยังไงรบกวนช่วยลงรูปให้เพื่อนสมาชิกดูบางนะครับ ชัช/สมุทรสาคร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
phitchapha
*

« ตอบ #4010 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:05:36 PM »

ยิ้มเท่ห์ไม่ใช่แต่ไก่ใต้ครับ..ไก่อินโด ฟิลิปปินส์ก็ใช้ไก่เปลืองเหมือนกันครับ ;Dบินทีเสียบคอเลย :'(ในบ่อนใหญ่ๆมีข้อจำกัดเรื่องขนาดของเดือยเหล็กครับแต่บ่อนป่ายังโหดอยู่..นกแดงผมสมัยนี้ไม่มีส่งให้ค่ายเอาไปตีเดือยแล้วครับสงสารไก่และเป็นบาปติดตัว.. ยิ้มเท่ห์
ผมไม่ได้จะเอาไปใส่เดือยตีพี่แค่อยากรู้ว่าไม่ใส่เดือยมันจะตีได้เก่งใหมคับ

ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #4011 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:20:01 PM »

พี่ชัชครับ ผมส่งเมลรูปไก่ที่รับไป ให้ดูพัฒนาการครับ และ แถมนางแบบตัวน้อยด้วยครับ ดูขำๆๆ นะครับ ยังไงรบกวนช่วยลงรูปให้เพื่อนสมาชิกดูบางนะครับ ชัช/สมุทรสาคร ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เอารูปเจ้าทองแดงหนุ่มและแม่ไก่สายตีบางส่วนที่คุณชัช/สมุทรสาคร รับไปอุปการะมาให้ชมครับ...ทั้งหมดนางแบบอุ้มไก่สวยที่สุดครับ ยิงฟันยิ้ม

ตีได้ครับถ้าเป็นสายชนเดือยแม่นหูแม่นตาอยู่แล้วครับเพียงแต่ถ้าใส่เดือยเหล็กหรือคูรัมเข้าไปเวลากัดบ่าตีตัวแผลใหญ่จะทำให้คู่ต่อสู้ซ้ำมากครับถ้าเข้าจุดตายก็ตายเลยครับ...อย่างบ่ิอนป่าบางทียาวถึง8ซม.หรือที่อินโดใส่ใบมีดบินทีแทงเข้าคอตายคาเดือยเหล็กเลยครับ...โหดที่สุด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:27:34 PM โดย ชัช.นครศรีฯ » บันทึกการเข้า

086-6923718
dusit_kym
*

« ตอบ #4012 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 09:57:10 PM »

ผมไม่ได้จะเอาไปใส่เดือยตีพี่แค่อยากรู้ว่าไม่ใส่เดือยมันจะตีได้เก่งใหมคับ

ขออนุญาตตอบแทนคุณชัชนะครับ ไก่ใต้ร้อย โดยเฉพาะสายที่ไม่ได้รับการพัฒนา(ดั่งเดิม ชนเดือยคูรำ)
ไม่เหมาะจะเอามาชนแข้งครับ ต้องเข้าใจพื้นฐานก่อนนะครับว่าไก่ชนแข้งเป็นไก่ที่ชนในระยะทางที่ยาว
แต่ไก่ชนเดือยชนกันในเวลาอันสั้น

ดังนั้นการพัฒนาของไก่เดือยจะเป็นในรูปแบบการตีตอที่จัด บินสูง แทงเร็ว ซะมากกว่าพูดง่ายๆคือใครแทงได้เข้าจุดตายก่อน
นั้นแหละจะถูกนำมาเป็นสายการพัฒนาเป็นหลัก ซึ่งต่างจากสายแข้งที่ต้องอาศัยการดูเบอร์แข็งที่หนักหน่วง
และตีย้ำแผลรวมถึงชั้นเชิงที่ดูเนียนตาอย่างสายตราดเป็นการพัฒนาให้มีจุดเด่นในการชนระยะยาว

คำถาม ถามว่าเอามาชนได้ไหม ผมขอตอบว่าได้ครับแต่ไม่เหมาะ
แต่ถ้าถามใหม่ว่าเอามาพัฒนาให้ไปชนแข้งได้ไหม ผมขอตอบว่าได้ครับ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสามารถของนักเพาะละว่าเราจะดึงเอาจุดเด่นของไก่ใต้ให้มาสู่ไก่แข้งได้อย่างไรครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: mr.Cat, chatchawan.kon
ชัช.นครศรีฯ
seller
*

« ตอบ #4013 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:09:37 PM »

ถูกต้องตามคุณดุสิตเสริมครับ..ไก่ใต้ไม่นิยมชนทางยาวแต่เอาไปผ่ากับสายอื่นจะเหมาะมากครับ...ผมส่งไก่ไปทางอีสานเกือบทุกจังหวัดไม่นับไข่ฟักอีกต่างหาก..ส่วนใหญ่เอาไปผ่ากับสายทางนั้นครับเพื่อปิดจุดบอดเรื่องหอบของไก่ใต้ครับ..แต่เอาชั้นเชิง หัวใจ บินดี สีขน การถ่ายทอดยีนส์เด่นและตอจัดครับ ยิ้มเท่ห์

086-6923718
phitchapha
*

« ตอบ #4014 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:10:31 PM »

ขออนุญาตตอบแทนคุณชัชนะครับ ไก่ใต้ร้อย โดยเฉพาะสายที่ไม่ได้รับการพัฒนา(ดั่งเดิม ชนเดือยคูรำ)
ไม่เหมาะจะเอามาชนแข้งครับ ต้องเข้าใจพื้นฐานก่อนนะครับว่าไก่ชนแข้งเป็นไก่ที่ชนในระยะทางที่ยาว
แต่ไก่ชนเดือยชนกันในเวลาอันสั้น

ดังนั้นการพัฒนาของไก่เดือยจะเป็นในรูปแบบการตีตอที่จัด บินสูง แทงเร็ว ซะมากกว่าพูดง่ายๆคือใครแทงได้เข้าจุดตายก่อน
นั้นแหละจะถูกนำมาเป็นสายการพัฒนาเป็นหลัก ซึ่งต่างจากสายแข้งที่ต้องอาศัยการดูเบอร์แข็งที่หนักหน่วง
และตีย้ำแผลรวมถึงชั้นเชิงที่ดูเนียนตาอย่างสายตราดเป็นการพัฒนาให้มีจุดเด่นในการชนระยะยาว

คำถาม ถามว่าเอามาชนได้ไหม ผมขอตอบว่าได้ครับแต่ไม่เหมาะ
แต่ถ้าถามใหม่ว่าเอามาพัฒนาให้ไปชนแข้งได้ไหม ผมขอตอบว่าได้ครับ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความสามารถของนักเพาะละว่าเราจะดึงเอาจุดเด่นของไก่ใต้ให้มาสู่ไก่แข้งได้อย่างไรครับ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณมากคับพี่ เพื่อนผมเขาเห็นผมซื้อไข่มาฟักบอกว่าเป็นไก่ใต้เขาก็เลยถามน่ะคับ

phitchapha
*

« ตอบ #4015 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2012, 10:14:20 PM »

ถูกต้องตามคุณดุสิตเสริมครับ..ไก่ใต้ไม่นิยมชนทางยาวแต่เอาไปผ่ากับสายอื่นจะเหมาะมากครับ...ผมส่งไก่ไปทางอีสานเกือบทุกจังหวัดไม่นับไข่ฟักอีกต่างหาก..ส่วนใหญ่เอาไปผ่ากับสายทางนั้นครับเพื่อปิดจุดบอดเรื่องหอบของไก่ใต้ครับ..แต่เอาชั้นเชิง หัวใจ บินดี สีขน การถ่ายทอดยีนส์เด่นและตอจัดครับ ยิ้มเท่ห์
ชัดแจ่มแจ้งเลยคับขอบคุณอีกครั้งคับ

หน้า: 1 ... 241 242 243 244 245 246 247 248 249 250 [251] 252 253 254 255 256 257 258 259 260 261 ... 485   ขึ้นบน
  พิมพ์