ข้อแนะนำการไปขอต้นไม้ที่ "สถานีเพาะชำกล้าไม้"

<< < (2/5) > >>

อรุณธิดา:
การเพาะชำกล้าสะเดา 2 (ที่สถานีฯ สุพรรณฯ)

ล้างรากด้วยน้ำเปล่า ไม่ให้มีเชื้อโรค

เก่งจัง ทั้งสถานีเห็นทำกันอยู่แค่ 4 คน (หญิงล้วน!!!) ปลูกเป็นแสนๆ ให้เราได้เอาไปปลูกป่า เชียวนะคะ

toon2010:
ไม่ทราบมีต้นอะไรบ้างครับ  ผมก็อยู่ที่อ.เดิมบางนางบวช แล้วสถานีเพาะชำกล้าไม้อยู่แถวไหนครับ และวันหยุดเสาร์ -อาทิตย์ เข้าแจกหรือเปล่าครับ เพราะผมทำงานอยู่ กทม.

อรุณธิดา:
อ้างจาก: toon2010 ที่ พฤษภาคม 06, 2010, 07:21:30 AM

ไม่ทราบมีต้นอะไรบ้างครับ  ผมก็อยู่ที่อ.เดิมบางนางบวช แล้วสถานีเพาะชำกล้าไม้อยู่แถวไหนครับ และวันหยุดเสาร์ -อาทิตย์ เข้าแจกหรือเปล่าครับ เพราะผมทำงานอยู่ กทม.

1. มีหลายอย่างค่ะ เท่าที่เดินดูผ่านๆ ก็มี ยางนา สะเดา พยุง ยูคา สัก .... ฯลฯ

2. ทางเข้าสถานีเพาะชำ (ลึกลับมาก ;D)
ขับรถมาจากสุพรรณฯ กำลังจะถึงแยกโรงพยาบาลเดิมบางฯ จะมีภูเขา
ช่วงที่ขับรถกลังจะถึงภูเขาให้ชะลอรถนะคะ จะเห็นป้ายข้างทางว่า
สถานีเพาะชำกล้าไม้ สุพรรณบุรี ให้เลี้ยวซ้าย
ไม่ต้อง งง นะคะ
ทางที่ชี้เข้าไปอยู่ข้างภูเขาลูกเล็กๆ นั่นแหละค่ะ
เป็นทางคอนกรีตเล็กๆ ขับเข้าไปจะรู้สึกว่า "เอ ... ใช่มั้ยเนี่ย .."  :D
ขับตรงไปอ้อมเขาเข้าไปจะเห็นสถานีอยู่เชิงเขาด้านในค่ะ

3. แจกวันราชการค่ะ

(พบกันวันที่ 12 พ.ค. 53 นะคะ : ยุ้ยจะไปวันนั้นค่ะ)

ยาหวาน:
โทรไปติดต่อไว้แล้วค่ะ ที่ศูนย์เพาะพันธุ์กล้าไม้ยโสธร เขาเพาะช่วงเมษาเพราะได้เมล็ดพันธุ์มาช่วงนั้น
เขานัดให้ไปรับกล้าไม้ช่วงปลายเดือนพ.ค. เสียดายต้นพยุง  ไม่มี เอกสารที่เตรียมไปตอนรับ แค่ถ่ายเอกสารสำเนาบัตร

zin:
ผมเคยไปขอมา 2 ที่เจ้าหน้าที่แค่ขอดูบัตรประชาชนอย่างเดียว(ไม่ต้องถ่ายเอกสาร)และอีกอย่างไม่ว่าเราอยู่ที่ไหนเราสามารถขอได้ทุกที่ครับ อ้อ...เวลาไปขอ ให้ดูโครงการป่าชุมชนจะอยู่บริเวนใก้ลเคียงกัน(บางที่)จะมีพืชกินได้แจกด้วยครับ
ขอให้มีความสุขกับต้นไม้ใบหญ้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว