มะนาว:เขาว่าจะปลูกกล้วยน้ำว้าให้ปลูกพันธุ์ธรรมดาดีกว่ามะลิอ่องเพราะไส้เปรี้ยว?

<< < (40/40)

Kwan_:
อ้างจาก: pp_79 ที่ กรกฎาคม 27, 2010, 12:11:23 AM

มาตามดูอีกที...โอ้โฮ้ ไม่รู้ต้นอะไรขึ้นเต็มสวนไปหมดเลย

แล้วถ้าผลผลิตออกเต็มที่ จะขนหมดไหมนี่  ;D ;D ;D

เป็นกำลังใจให้ครับ...กำหลาบเจ้า ชีมาโจได๋ ให้อยู่หมัดครับ

ที่สวนก็เจอครับ...แต่เป็นเจ้านี่...บี้ซะ  ;D

คุงหมอจายร้ายยยยย....เสียดายอ่ะทำมัยไม่ทอดกรอบอ่ะ   :D

wat03:
ขอบคุณ มากนะครับที่นำความรู้จากประสบการณ์โดยตรง  มาให้พวกเราได้เห็น    ขอให้ประสบความสำเร็จนะครับ

hotboy:
อ้างจาก: pp_79 ที่ กรกฎาคม 27, 2010, 12:11:23 AM

มาตามดูอีกที...โอ้โฮ้ ไม่รู้ต้นอะไรขึ้นเต็มสวนไปหมดเลย

แล้วถ้าผลผลิตออกเต็มที่ จะขนหมดไหมนี่  ;D ;D ;D

เป็นกำลังใจให้ครับ...กำหลาบเจ้า ชีมาโจได๋ ให้อยู่หมัดครับ

ที่สวนก็เจอครับ...แต่เป็นเจ้านี่...บี้ซะ  ;D

เจ้าตัวนี้ เล่นง่ายครับ .............จะให้ได้ ผล เต็มที่ควร ฉีดพ่น สารชีวภาพ (สะเดาหมัก หรือ ยาเส้น + สมุนไพร ) ก็ตอนเย็นๆ(16.00 ฯขึ้นไป ครับ ) .............เพราะ  มันคือ หนอนผีเสื้อกลางคืน ที่ชอบวางไข่  ตอนเย็นๆครับ ..................เมือรู้นิสัย ว่าชอบเข้าไร่เราตอนไหน ก็ พ่นไว้ ก่อนที่เขาจะมา .................รับรอง เขาก็บินไปไร่ ที่ฉีดไว้ ตั้งแต่เช้า    แทน.............55555+ ;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว