หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาคนดูเฝ้าสวน จ.จันทบุรีค่ะ รายละเอียดด้านในค่ะ  (อ่าน 282 ครั้ง)
อ่อนใจ
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2020, 09:46:30 AM »

ต้องการคนเฝ้าสวน พอจะมีคนสนใจไหมคะ     เฝ้าดูแลอย่างเดียวนะคะ  มีชาวบ้าน มาช่วยทำงานเป็นครั้งๆ ไป เช่น ตัดหญ้า  ใส่ปุ๋ย     ที่สวนปลูกทุเรียนหมอนทอง เงาะ และมังคุด  รวมๆ แล้ว ประมาณ 15 ไร่ ปลูกได้ จะ 10 ปี แล้ว ค่ะ  ติดลำธารธรรมชาติจากเขาสุกิม    มองเห็นทิวเขา  มี บ้านชั้นเดียว  1 หลัง   ไฟฟ้าเข้าถึง  สวนอยู่ ต. เขาบายศรี  อ.ท่าใหม่ จันทบุรี   ห่างจากตัวเมืองจันทบุรี 22 กม.ค่ะ
ลักษะณะคนที่ต้องการ  รักสันโดษ  ขอเป็นวัยกลางคน หน่อยแล้วกัน ค่ะ  40+  สุขภาพแข็งแรง  เพราะว่าที่สวนเงียบมาก  มีไฟฟ้า  สัญญาณมือถือใช้งานได้  น่าจะเหมาะกับผู้ชายนะคะ  ไม่ดื่มสุรา  และยุ่งกับยาเสพติด  ดิฉันมีกำลังทรัพย์จ้างได้แค่คนเดียว น่ะ ค่ะ เดือนละ7-8 พันบาท     หากเป็นครอบครัวไม่มีกำลังพอ   ดิฉันอยู่หาดใหญ่  สงขลานะคะ   นานๆ จะได้ไปดูสวนสักครั้ง  มีธุรกิจเล็ก ๆที่ต้องดูแล   ที่ทำสวนไว้นี้ไว้ ก็เอาไว้ตอนแก่  เลิกธุรกิจ อีกสัก 10ปี มั๊งคะ  เอาไว้อยู่บั้นปลาย  คิดผิดหรือคิดถูก ก็ไม่รู้เหมือนกันนะคะ    ในสวนยังมีพื้นที่ว่างประมาณไร่เศษๆ    คนที่จะอยู่หากจะเลี้ยงวัว(ต้องปลูกหญ้าเลี้ยงด้วยนะคะ  อยู่ใกล้ลำธาร) หรือเลี้ยงไก่   เลี้ยงเป็ด   จะออกทุนให้นะคะ  ขอดูความเหมาะสมก่อนนะคะ
อ้อ  ลืมบอกไป  ที่สวนมีจักรยานยนต์ ฮอนด้าเวฟ สตาร์ทมือ ให้ไว้ใช้ 1 คันนะคะ  น้ำมันเติมเอง ค่ะ   คนที่สนใจ รบกวนส่งข้อมูลส่วนตัวโดยย่อ   พร้อมรูปถ่าย หน้าเต็ม   ช่องทางการติดต่อ   ขอคัดเลือกในการติดต่อกลับนะคะ  รบกวนติดต่อในกล่องข้อความก่อนนะคะ   หวังว่าจะมีคนสนใจนะคะ   ขอบคุณค่ะ

พี่แสง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2020, 05:54:38 PM »

อยู่คนเดียวคงจะเหงาแย่ ถ้ามีครอบครัวน่าจะรับไว้พิจารณา แบบเงินเดือนสัก7000อยู่กันสามคนพ่อแม่ลูก ทำสัญญาให้ดี เพราะคนตกงานกันมาก
ดีกว่าจะให้ไปอยู่คนเดียว
อ่อนใจ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2020, 08:57:59 AM »

เคยมีคู่ สามี-ภรรยา  เดือนละ 9 พัน อยู่ได้ ไม่ถึง 3 ด.  บอกว่าไม่พอกิน ขอไปทำที่อื่นแล้วค่า  คงต้องหาต่อไปล่ะค่ะ อาจจะได้คนที่รักธรรมชาติ  ขยัน ก็มีโอกาสสร้างเนื้อ สร้างตัวได้ค่ะ   ขอบคุณนะคะ
อ่อนใจ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2020, 09:10:17 AM »

สนใจลองคุยกันก่อนนะ คะ  รบกวนฝาก  line  หรือ เฟสไว้ได้เลยนะคะ  ขอบคุณค่ะ
paya
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2020, 10:11:26 PM »

ถ้าไม่มีตัวเลือก โปรดพิจารณาด้วยค่ะ

areeya.ru@gmail.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2020, 10:13:29 PM โดย paya » บันทึกการเข้า
เล็ก-สุรศักดิ์ 1959
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2020, 11:54:04 PM »

ยังรับอยู่หรือไม่ครับ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2020, 12:17:09 AM โดย spphisut1959 » บันทึกการเข้า
อ่อนใจ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2020, 08:53:05 AM »

ยังรับอยู่หรือไม่ครับ!
รบกวน ฝากid line   ไว้ได้เลยค่ะ ลองคุยกันค่ะ ขอบคุณค่ะที่สนใจ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์