หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำการหาตลาดส่งไก่อินทรีย์หน่อยค่ะ  (อ่าน 228 ครั้ง)
Sasikan13
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2019, 02:02:36 PM »

สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ค่ะ
ตอนนี้กำลังเริ่มเลี้ยงไก่ไข่แบบอินทรีย์ค่ะ อาจยังไม่ร้อนเปอร์เซ็นนะคะ เริ่มตั้งแต่อนุบาลไก่
จึงคิดว่าช่วงระหว่างอนุบาลไก่ไข่ จะเลี้ยงไก่เนื้อแบบอินทรีย์ควบคู่ไปด้วย เพื่อให้มีรายได้ระหว่างนี้บ้างค่ะ
แต่กำลังคิดถึงเรื่องการหาตลาด คือถ้าเราไม่ชำแหละเอง จะหาตลาดแบบไหนได้บ้างคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

Liked By: wanvan987

wanvan987
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2019, 07:45:34 PM »

รอคำแนะนำด้วยคน ครับผม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์