หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากโพลิเมอร์อุ้มน้ำไว้แก้ปัญหาต้นไม้ขาดน้ำด้วยนะครับ ใช้เอง ดีจริง จึงมาแนะนำต่อ  (อ่าน 71 ครั้ง)
อนุสรณ์
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 03:45:09 PM »

รื่องราวเริ่มต้นขึ้น เมื่อปีที่แล้วครับ
ผมได้รับที่ดินมรดกแปลงหนึ่งจากคุณพ่อมา 12 ไร่
ลักษณะพื้นที่แบ่งเป็น 3 ส่วนครับ

ส่วนที่หนึ่งเป็นทุ่งนาประมาณ 2 ไร่
ส่วนที่สองเป็นป่าละเมาะประมาณ 2 ไร่
ส่วนที่สามเป็นพื้นที่ให้เช่า
มีคนเช่าทำมันสำปะหลังประมาณ 8 ไร่

ผมเริ่มต้นด้วยการขุดบ่อบริเวณป่าละเมาะ เป็นบ่อขนาดใหญ่กินเนื้อที่ทั้งหมดของป่าละเมาะ
และเริ่มปลูกทุกอย่าง ตามบริเวณริมบ่อผ่านไป 1 ปี ผมไปรดน้ำประมาณเดือนละ ครั้งหรือสองครั้ง
คือปลูกตามธรรมชาติมากๆ

ไม้ผล ลำใย มะม่วง ตายเรียบครับ ผมปลูกราว 50 ต้น
เหลือต้นมะม่วงรอดตายมา 1 ต้น
ส่วนชงโค ขี้เหล็ก ไผ่ รอดหมดครับ

นั่นเป็นจุดเริ่มต้น
ให้ผมค้นหาตัวช่วย ผมเจอพี่ท่านหนึ่งรีวิวการใช้สารอุ้มน้ำ
ไม้ผลรอดข้ามปี 99 เปอร์เซนต์
โอววว ...มันน่าสนใจมากๆ

ผมสงสัยทันทีว่า มันคืออะไรกัน หลังจากนั้นผมจึงสั่งซื้อทันที ของขาดตลาดครับ หาา...ว้าว

มันขายดี หรือ มันไม่มีคนซื้อกันแน่หล่ะนี่...555 สุดท้ายผมก็ได้มาทดลอง 2 กิโลกรัมครับ

ผมทดลองปลูกทันที ผ่านไป 1 เดือน ท่ามกลางความแห้งแล้งสุดๆของปีนี้ ต้นไม้ผมรอดครับ

ผมสั่งซื้อมาขายทันที ขอเป็นตัวแทนพื้นที่จังหวัดขอนแก่น ผมมั่นใจว่าสารอุ้มน้ำ  คือคำตอบ ของสวนขาดน้ำ

หลังจากลองขาย ขายได้ครับ

ผมจึงตัดสินใจขอสร้างแบรนด์ จาก supplyer ผมทันที

การันตีด้วยการใช้คำว่าโปแตสเซียม โพลีอคลิเลท เป็นโพลิเมอร์ เพื่อการเกษตร จริงๆ
ที่ผมทดลองแล้วว่าไม่มีสารพิษ ปลอดภัยต่อแมลงและจุลินทรีย์ในดิน รวมถึงไส้เดือนครับ

ผมตั้งใจจะขายอย่างจริงจัง และมอบส่วนหนึ่งของรายได้ 1%
เพื่อสนับสนุนมูลนิธิหรือองค์กรเพื่อการอนุรักษ์ส่งแวดล้อม

ผมหวังว่าจะเป็นส่วนเล็กๆในการคืนความเขียวชะอุ่มให้ผืนป่า
ทั้งหมดคือที่มาของ GreenPolymer สารอุ้มน้ำเพื่อการเกษตร

ฝากเพจด้วยนะครับ มีจำหน่ายทั้งในลาซาด้า ช้อปปี้ หรือสั่งหน้าเพจได้เลยครับ
มีส่วนลดพิเศษถ้าบอกว่ามาจากเวบเกษตรพอเพียง.คอม ครับ 
ฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะครับ
https://www.facebook.com/greenpolymer/

อนุสรณ์
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 03:55:11 PM »

มีจำหน่ายทั้งในลาซาด้า และ ช้อปปี้ ครับ

รายละเอียดข้อมูลการใช้ คลิป รูปภาพ เชิญชมในเพจนะครับ 

ขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์