หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากโพลิเมอร์อุ้มน้ำไว้แก้ปัญหาต้นไม้ขาดน้ำด้วยนะครับ ใช้เอง ดีจริง จึงมาแนะนำต่อ  (อ่าน 804 ครั้ง)
อนุสรณ์
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 03:45:09 PM »

รื่องราวเริ่มต้นขึ้น เมื่อปีที่แล้วครับ
ผมได้รับที่ดินมรดกแปลงหนึ่งจากคุณพ่อมา 12 ไร่
ลักษณะพื้นที่แบ่งเป็น 3 ส่วนครับ

ส่วนที่หนึ่งเป็นทุ่งนาประมาณ 2 ไร่
ส่วนที่สองเป็นป่าละเมาะประมาณ 2 ไร่
ส่วนที่สามเป็นพื้นที่ให้เช่า
มีคนเช่าทำมันสำปะหลังประมาณ 8 ไร่

ผมเริ่มต้นด้วยการขุดบ่อบริเวณป่าละเมาะ เป็นบ่อขนาดใหญ่กินเนื้อที่ทั้งหมดของป่าละเมาะ
และเริ่มปลูกทุกอย่าง ตามบริเวณริมบ่อผ่านไป 1 ปี ผมไปรดน้ำประมาณเดือนละ ครั้งหรือสองครั้ง
คือปลูกตามธรรมชาติมากๆ

ไม้ผล ลำใย มะม่วง ตายเรียบครับ ผมปลูกราว 50 ต้น
เหลือต้นมะม่วงรอดตายมา 1 ต้น
ส่วนชงโค ขี้เหล็ก ไผ่ รอดหมดครับ

นั่นเป็นจุดเริ่มต้น
ให้ผมค้นหาตัวช่วย ผมเจอพี่ท่านหนึ่งรีวิวการใช้สารอุ้มน้ำ
ไม้ผลรอดข้ามปี 99 เปอร์เซนต์
โอววว ...มันน่าสนใจมากๆ

ผมสงสัยทันทีว่า มันคืออะไรกัน หลังจากนั้นผมจึงสั่งซื้อทันที ของขาดตลาดครับ หาา...ว้าว

มันขายดี หรือ มันไม่มีคนซื้อกันแน่หล่ะนี่...555 สุดท้ายผมก็ได้มาทดลอง 2 กิโลกรัมครับ

ผมทดลองปลูกทันที ผ่านไป 1 เดือน ท่ามกลางความแห้งแล้งสุดๆของปีนี้ ต้นไม้ผมรอดครับ

ผมสั่งซื้อมาขายทันที ขอเป็นตัวแทนพื้นที่จังหวัดขอนแก่น ผมมั่นใจว่าสารอุ้มน้ำ  คือคำตอบ ของสวนขาดน้ำ

หลังจากลองขาย ขายได้ครับ

ผมจึงตัดสินใจขอสร้างแบรนด์ จาก supplyer ผมทันที

การันตีด้วยการใช้คำว่าโปแตสเซียม โพลีอคลิเลท เป็นโพลิเมอร์ เพื่อการเกษตร จริงๆ
ที่ผมทดลองแล้วว่าไม่มีสารพิษ ปลอดภัยต่อแมลงและจุลินทรีย์ในดิน รวมถึงไส้เดือนครับ

ผมตั้งใจจะขายอย่างจริงจัง และมอบส่วนหนึ่งของรายได้ 1%
เพื่อสนับสนุนมูลนิธิหรือองค์กรเพื่อการอนุรักษ์ส่งแวดล้อม

ผมหวังว่าจะเป็นส่วนเล็กๆในการคืนความเขียวชะอุ่มให้ผืนป่า
ทั้งหมดคือที่มาของ GreenPolymer สารอุ้มน้ำเพื่อการเกษตร

ฝากเพจด้วยนะครับ มีจำหน่ายทั้งในลาซาด้า ช้อปปี้ หรือสั่งหน้าเพจได้เลยครับ
มีส่วนลดพิเศษถ้าบอกว่ามาจากเวบเกษตรพอเพียง.คอม ครับ 
ฝากตัวกับพี่ๆด้วยนะครับ
https://www.facebook.com/greenpolymer/

อนุสรณ์
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2019, 03:55:11 PM »

มีจำหน่ายทั้งในลาซาด้า และ ช้อปปี้ ครับ

รายละเอียดข้อมูลการใช้ คลิป รูปภาพ เชิญชมในเพจนะครับ 

ขอบคุณครับ
อนุสรณ์
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2019, 09:31:27 AM »

กิโลกรัมละ 388 บาท
ครึ่งกิโลกรัม 198

ฟรีค่าบริการเก็บเงินปลายทางของเคอรี่
ฟรีค่าพื้นที่ห่างไกลของเคอรี ครับ

แล้งแค่ไหน กรีนโพลิเมอร์ช่วยได้ครับ
อนุสรณ์
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2019, 03:06:03 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=BBiWnVGfVM8
อนุสรณ์
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2019, 03:06:31 PM »

คลิปสาธิตการใช้งานครับ
อนุสรณ์
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2019, 03:37:42 PM »

https://www.facebook.com/greenpolymer/
อนุสรณ์
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2019, 09:46:00 AM »

@greenpolymer

ไลน์ออฟฟิตเชี่ยลของกรีนโพลิเมอร์ครับ แอดมาสอบถามเพิ่มเติมได้ตลอดเวลาครับ
อย่าลืมเครื่องหมาย @ ด้านหน้านะครับ  ขอบคุณครับ
อนุสรณ์
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2019, 11:23:03 AM »

ขอบคุณครับ

นวัตกรรมเพื่อแก้ปัญหาให้เพื่อนๆนักปลูก..ที่ไม่มีเวลาครับ
🌱🌱🌱🌱
1 2 3 ขั้นตอนง่ายๆครับ ในการปลูกด้วยกรีนโพลิเมอร์
( โปแตสเซียม โพลีอคลิเลท )
🍀🍀🍀🍀
1. เตรียมโพลิเมอร์ โดยการแช่น้ำ 3-4 ชั่วโมง 1 ช้อนโต้ะ
หรือ 5 กรัม ต่อน้ำ 1 ลิตร / 1 กิโลกรัมใช้ได้ 200 ต้น🏜🏜🏜

2..เตรียมหลุมปลูก อาจจะรองก้นหลุมด้วยปุ๋ยคอก🏡🏡🏡

3...ตามด้วยกรีนโพลิเมอร์ที่อิ่มตัว กลบหลุมปลูกตามปกติ
🌴🌴🌴🌴
เสร็จแล้วครับ สำหรับสวนผมรดน้ำเดือนละ 2 ครั้ง รอดทุกต้นครับ
ผ่านมาแล้ว 3 เดือน ท่ามกลางความแห้งแล้งสุดๆของปีนี้ครับ
☀️☀️☀️☀️
ปลอดภัย ไร้สารตกค้าง เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม😊😊😊
สารอุ้มน้ำจะมีอายุการใช้งาน 2-3 ปี ก่อนจะค่อยๆย่อยสลายไป
🏜🏜🏜🏜
สั่งซือได้เลยครับ กิโลกรัมละ 388 บาท ค่าจัดส่งเคอรี่ตามจริง
ฟรี!!! ค่าบริการเก็บเงินปลายทางเคอรี่ (3%)+++!!!!
ฟรี!!! ค่าบริการพื้นที่ห่างไกลของเคอรี่ ( 50 บาท )+++!!!
อินบ็อกซ์เข้ามาสอบถามเพิ่มเติมได้ตลอดเวลาครับ
🏡🏡🏡🏡
แอดไลน์ออฟฟิสเชียลได้ที่ @GreenPolymer
อย่าลืมเครื่องหมาย @ ด้านหน้าเวลาเสิร์ชนะครับ
หรือโทรมาเลยครับ 0636262325 อนุสรณ์ครับ
🍀🍀🍀🍀
ไม่ว่าใกล้หรือไกล หากคุณชอบปลูก
เราคือเพื่อนกันครับ กรีนโพลิเมอร์☘️☘️☘️
☺️☺️☺️☺️☺️☺️
ทุก 1% ของยอดขายกรีนโพลิเมอร์จะมอบให้🌿🌿🌿
องค์กรหรือมูลนิธิเพื่อการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมครับ
อนุสรณ์
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2019, 02:54:59 PM »

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ขอบคุณครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
อนุสรณ์
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2019, 09:37:15 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์