หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูเลื่อยยนต์ Stihl ms180 ที่ซื้อมา ให้หน่อยค่ะ  (อ่าน 195 ครั้ง)
MikkiTH
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2019, 02:06:38 PM »

คือ เมื่อวันก่อนได้สั่งซื้อเลื่อยยนต์ Stihl Ms180 11.5นิ้ว ให้คุณพ่อไปค่ะ

โดยสั่งผ่านบริษัทที่เป็นดีลเลอร์เวปนึง ทางไลน์ไป ราคาประมาณ 7800 บาท เก็บเงินปลายทางค่ะ

พอวันนี้รับของมา มีสิ่งที่ทำให้คุณพ่อไม่สบายใจอยู่ 2 เรื่องค่ะ คือ

1. เลขกล่องกับเลขเครื่องไม่ตรงกันค่ะ แต่เลขซีเรียลเครื่อง ตรงกับกล่องอยู่ค่ะ (ปกติมันต้องตรงกันมั้ยอ่ะคะ)

2. ตัวปรับโซ่มันไปอยู่ด้านข้างเครื่อง แทนที่จะอยู่ด้านหน้าเหมือนที่ดูตามเวปทั่วๆไปอ่ะค่ะ (มันเป็นเวอร์ชั่นใหม่หรอคะ)

***Edit ตอนนี้พอจะทราบคร่าวๆแล้วค่ะ เหมือนเค้านำเข้าจากเยอรมันไม่ได้ เลยต้องใช้ Stihl China แทน

ก็เลยจะลองใช้ดู ดี-ไม่ดียังไง ไว้จะอัพเดทอีกทีนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2019, 02:43:15 PM โดย MikkiTH » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์