หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาเมล็ดส้มโอ จะเอาไปเพาะทำต้นตอครับ  (อ่าน 430 ครั้ง)
numedit
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 05:36:19 PM »

หาเมล็ดส้มโอ จะเอาไปเพาะทำต้นตอเสียบยอดครับครับ ท่านใดมีแจ้งราคาตามเมล์นี้ได้เลยครับ numedit@hotmail.com ขอบคุณครับ

wanvan987
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2019, 10:04:42 PM »

หาเมล็ดส้มโอ จะเอาไปเพาะทำต้นตอเสียบยอดครับครับ ท่านใดมีแจ้งราคาตามเมล์นี้ได้เลยครับ numedit@hotmail.com ขอบคุณครับ
น่าจะหายาก ซื้อส้มโอ2-3ลูกก็ได้หลายเมล็ดอยู่น่ะครับ

Ton Aoi
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2019, 02:52:25 AM »

มีส้มโออยู่ในครัวลูกนึง เดี๋ยวกินแล้วได้เมล็ดจะส่งให้ฟรีๆเอาไหมคะ แต่ถ้ามันเป็นส้มโอไร้เมล็ดก็ไมรู้ด้วยนะ แต่เคยซื้อส้มโอไร้เมล็ดมากิน พอแกะกินแล้วดันเป็นส้มโอร้อยเมล็ดซะนั่น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์