หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่ส่งพืชสมุนไพร  (อ่าน 5874 ครั้ง)
yosss12345-12345
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 03:52:23 PM »

ขออนุญาติพื่นที่ซักเล็กน้อยครับ
ผมสนใจทำพืชสมุนไพร เช่น มะกรูด กระเจียบแดง ลูกยอ มะรุมอะไรประมาณนี้ครับ แต่ปัญหาคือยังไม่รู้ว่าปลูกแล้วจะส่งขายให้ใคร หรือว่าที่ใหน รบกวนพี่ๆ ในเว็บเกษตรพอเพียง ท่านใหนที่พอรู้แหล่งส่งหรือแหล่งรับซื้อ ช่วยแจ้งสถานที่ให้ด้วยครับ แถวถาคกลางหรือภาคเหนือก็ดีครับ ขอชื่อ ที่อยู่และเบอร์โทร หรือไม่สดวกก็ไลน์ไอดี หรือเฟสบุคก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ

Liked By: wanvan987

wanvan987
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2019, 07:00:43 PM »

ขออนุญาติพื่นที่ซักเล็กน้อยครับ
ผมสนใจทำพืชสมุนไพร เช่น มะกรูด กระเจียบแดง ลูกยอ มะรุมอะไรประมาณนี้ครับ แต่ปัญหาคือยังไม่รู้ว่าปลูกแล้วจะส่งขายให้ใคร หรือว่าที่ใหน รบกวนพี่ๆ ในเว็บเกษตรพอเพียง ท่านใหนที่พอรู้แหล่งส่งหรือแหล่งรับซื้อ ช่วยแจ้งสถานที่ให้ด้วยครับ แถวถาคกลางหรือภาคเหนือก็ดีครับ ขอชื่อ ที่อยู่และเบอร์โทร หรือไม่สดวกก็ไลน์ไอดี หรือเฟสบุคก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ
จะมีกลุ่มสมุนไพรดงบัง อยู่ปราจีนบุรี ทำส่งให้ ร.พ.อภัยภูเบศร์
สอบถามไปทาง ร.พ.อภัยภูเบศร์ น่าจะตรงจุด

เบอร์โทรลองหาในกูเกิ้ลดูก็ได้ครับ

Liked By: ชาวนา™
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์