หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครง บิ๊กจิ๋ว น้ำมันเกียร์เยิ้ม  (อ่าน 3933 ครั้ง)
ssk312
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2018, 09:23:42 AM »

ผมใช้โครง บิ๊กจิ๋ว เดินหน้า 2 เกียร์ ถอย 1 และว่าง 2 ปัญหาคือตอนวิ่งมีเสียงนิดหน่อย และเริ่มมีน้ำมันเกียร์ซึมออกตามปะเก็นทุกที่ด้านข้างมีฝุ่นอุดดีไป แต่ตรงเพลาครับมันหยด ออก ผมอยากเปลียนซีนเพลา อย่างเดียวพอไหมหรือว่าต้องเปลี่ยนปะเก็นทุกแผ่น แล้วปะเก็นรุ่นนี้หาซื้อได้ไหมครับ แล้วมีขั้นตอนการเปลี้ยนอย่างไรครับ  อยากลองทำเอง ช่างแถวบ้านเปลี่ยนซีนเพลาเขาขอค่าแรง 1500 บาท จึงขอความเห็นจากทุกท่านครับ พอดีมีงบน้อย และอีกอย่างมูเล่ย์สายพานมันเคยหลุดออก สลักหายผมเจียเหล็กใส่แทนส่วนแหวนอีแป๊ะก็ใช้แหวนธรรมดาใส่แทนทำให้มูเล่ย์หมุนโคลงไปมาจะมีผลอะไรไหมครับ ราคาชุดแหวนและสลัก 370 บาท
สุดท้ายครับ น้ำมันเกียร์ควรเติมกี่ลิตรครับ
ขอขอบพระคุณท่านอาจารย์เล็กมากครับที่ให้คำแนะนำ เป็นวิทยาทาน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์