หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไก่ค่ะ  (อ่าน 149 ครั้ง)
cherrytoon
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 23, 2018, 11:00:13 AM »

ไก่มีอาการ หน้าบวมไม่มาก ไข้ ซึม ซีด ไอ จาม มีน้ำมูก น้ำลายเหนียว ถ่ายนิ่มๆไม่ถึวกับเหลว พาไปหาหมอ หมอให้ยามา 3 ตัว
เป็นยาเม็ด แก้โพรงจมูกไซนัส และยาน้ำ2 ขวด เป็นยาแก้ หน้าซีดและบำรุงเลือด กินได้ประมาณ 1 อาทิตย์ อาการไข้ ดีขึ้น แต่กินอาหารน้อยมาก ซึม ถ่ายปกติ หน้ายังซีด ไม่ทราบว่าเป็นโรคอะไรค่ะ ต้องรักษายังไงค่ะ

ขอบคุณค่ะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์