หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องปุ๋ยเกล็ดครับ  (อ่าน 4630 ครั้ง)
Slipkbola
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 04:36:12 PM »

รบกวนสอบถามครับ เปรียบเทียบถ้าเราจะใช้ปุ๋ยเกล็ดผสมน้ำเเล้วพ่นทางดิน พืชจะได้ประโยชน์น้อยกว่าใช้ปุ๋ยเม็ดไหมครับ (ในกรณีที่เราละลายน้ำในอัตราส่วนที่ระบุสำหรับพ่นทางใบ)
ขอบคุณครับ

ballloon24
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 28, 2018, 05:10:31 PM »

ได้ประโยชน์เท่ากัน แต่ถ้าใช้ปุ๋ยเกล็ดผสมน้ำให้ทางดินมันจะไม่คุ้มนะ เพราะปุ๋ยเกล็ดราคาแพงกว่า ปุ๋ยเม็ด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์