หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: * ปิดเกมอย่างเป็นทางการ - ส่งและแจ้งบอกทางข้อความแล้วค่ะ (10/09/61) *  (อ่าน 7810 ครั้ง)
buddydog
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 10:58:44 AM »

* ประกาศปิดเกมเพื่อโหวตหาผู้โชคดีค่ะ *

- ถือข้อความสุดท้ายที่ได้รับจากทุกท่านมาใช้ในการโหวต
- ทุกประโยคที่นำมา ยกมาสดๆ ไม่ได้แก้ไขเปลี่ยนแปลงทั้งสิ้น
- อ่านชอบถูกใจ โดนใจ ประทับใจประโยคไหนของเพื่อน
โหวตส่งทางข้อความแค่หนึ่งเท่านั้น และต้องไม่ใช่ของตัวเอง
- ผลโหวตที่มีคะแนะเท่ากันจะถูกตัดสินด้วยคำถามง่ายๆ
- ลำดับที่ให้เลือกไม่ได้เรียงจากลำดับก่อนหลังที่ได้รับข้อความ
หรือลำดับความถูกใจของเรา แต่เรียงจากการสลับไปมาของเรา
เองค่ะ เพื่อให้ทุกท่านสับสนเล่น

1. ครอบครัวที่อบอุ่นของเรามีบิดา มารดา คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยาย ที่คอยให้รักความเมตตามาตั้งแต่เด็ก แต่ที่ขาดไม้ได้คือสามีที่เข้าใจ  และเพื่อนแท้ที่คอยเป็นห่วงเป็นใยเราเสมอ

คุณ chutima_2017 : ได้รับคะแนนโหวต 2 คะแนน
จากคุณ weewiijung / คุณ WittayaKamsert

2. คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายของบิดา มีความเมตตาต่อครอบครัวของเพื่อนสามี

คุณ Flower_Plant : ได้รับคะแนนโหวต 0 คะแนน

3. นัดชุมนุมครอบครัวค่ะ
คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายมาเป็นประธานกันครบ
และเมตตาให้ครอบครัวสามีเพื่อนพาบิดามาร่วมงานด้วย

คุณ penkij : ได้รับคะแนนโหวต 0 คะแนน

4. ครอบครัว
บิดา
สามีของ
เพื่อนเป็นครอบครัวใหญ่ที่มีประกอบด้วย ลุง ป้า น้า อา
คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรซึ่งมี
ความเมตตาแก่ลูกหลานและคนทั่วไปเป็นที่ดีใจที่ได้รู้จักครอบครัวที่ดีมีคุณภาพ

คุณ WittayaKamsert : ได้รับคะแนนโหวต 0 คะแนน

5. คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายคือผู้มีพระคุณที่ให้กำเนิดบิดามารดาของเรา ซึ่งบิดามารดาของเราก็เป็นผู้ให้ชีวิตและเลี้ยงดูเรามาด้วยความรักและความเมตตาเสมอมาถึงแม้ว่าเราจะมีสามีที่รักและดูแลเราเป็นเหมือนเพื่อนชีวิตและเรามีครอบครัวที่อบอุ่นแล้วก็ตาม แต่บุพการีทั้งหลายก็ยังเห็นเราเป็นเด็กในสายตาท่านเสมอ

คุณ weewiijung : ได้รับคะแนนโหวต 3 คะแนน
จากคุณ chutima_2017 / คุณ Flower_Plant / คุณ penkij

* เลือก 1 ใน 5 ที่ไม่ใช่ของตัวเองส่งมาทางข้อความค่ะ *

* ประกาศผลการโหวตค่ะ *

ผู้โชคดีท่านที่ 4 : คุณ weewiijung : คะแนนโหวต 3

ผู้สำรองท่านที่ 1 : คุณ chutima_2017 : คะแนนโหวต 2

ผู้สำรองท่านที่ 2 : คุณ penkij / คุณ Flower_Plant / คุณ WittayaKamsert : ต้องตอบ 1 คำถามเพื่อหา 1 ท่าน

คำถาม : สุนัขคือหมา แล้วสุกรคืออะไร ?

การตอบ : หลังเวลา 12.00 น. ให้สิทธิ์คนตอบก่อนได้ไป แต่ต้องตอบถูกด้วยนะ ถ้าไม่ถูกให้ท่านถัดไป

* ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเล่นเกมจ้า *

Liked By: weewiijung
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 11:28:51 AM โดย buddydog » บันทึกการเข้า

WittayaKamsert
*

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:37:41 AM »

* ประกาศปิดเกมเพื่อโหวตหาผู้โชคดีค่ะ *

- ถือข้อความสุดท้ายที่ได้รับจากทุกท่านมาใช้ในการโหวต
- ทุกประโยคที่นำมา ยกมาสดๆ ไม่ได้แก้ไขเปลี่ยนแปลงทั้งสิ้น
- อ่านชอบถูกใจ โดนใจ ประทับใจประโยคไหนของเพื่อน
โหวตส่งทางข้อความแค่หนึ่งเท่านั้น และต้องไม่ใช่ของตัวเอง
- ผลโหวตที่มีคะแนะเท่ากันจะถูกตัดสินด้วยคำถามง่ายๆ
- ลำดับที่ให้เลือกไม่ได้เรียงจากลำดับก่อนหลังที่ได้รับข้อความ
หรือลำดับความถูกใจของเรา แต่เรียงจากการสลับไปมาของเรา
เองค่ะ เพื่อให้ทุกท่านสับสนเล่น

1. ครอบครัวที่อบอุ่นของเรามีบิดา มารดา คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยาย ที่คอยให้รักความเมตตามาตั้งแต่เด็ก แต่ที่ขาดไม้ได้คือสามีที่เข้าใจ  และเพื่อนแท้ที่คอยเป็นห่วงเป็นใยเราเสมอ

คุณ chutima_2017 : ได้รับคะแนนโหวต 2 คะแนน
จากคุณ weewiijung / คุณ WittayaKamsert

2. คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายของบิดา มีความเมตตาต่อครอบครัวของเพื่อนสามี

คุณ Flower_Plant : ได้รับคะแนนโหวต 0 คะแนน

3. นัดชุมนุมครอบครัวค่ะ
คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายมาเป็นประธานกันครบ
และเมตตาให้ครอบครัวสามีเพื่อนพาบิดามาร่วมงานด้วย

คุณ penkij : ได้รับคะแนนโหวต 0 คะแนน

4. ครอบครัว
บิดา
สามีของ
เพื่อนเป็นครอบครัวใหญ่ที่มีประกอบด้วย ลุง ป้า น้า อา
คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรซึ่งมี
ความเมตตาแก่ลูกหลานและคนทั่วไปเป็นที่ดีใจที่ได้รู้จักครอบครัวที่ดีมีคุณภาพ

คุณ WittayaKamsert : ได้รับคะแนนโหวต 0 คะแนน

5. คุณปู่คุณย่าคุณตาคุณยายคือผู้มีพระคุณที่ให้กำเนิดบิดามารดาของเรา ซึ่งบิดามารดาของเราก็เป็นผู้ให้ชีวิตและเลี้ยงดูเรามาด้วยความรักและความเมตตาเสมอมาถึงแม้ว่าเราจะมีสามีที่รักและดูแลเราเป็นเหมือนเพื่อนชีวิตและเรามีครอบครัวที่อบอุ่นแล้วก็ตาม แต่บุพการีทั้งหลายก็ยังเห็นเราเป็นเด็กในสายตาท่านเสมอ

คุณ weewiijung : ได้รับคะแนนโหวต 3 คะแนน
จากคุณ chutima_2017 / คุณ Flower_Plant / คุณ penkij

* เลือก 1 ใน 5 ที่ไม่ใช่ของตัวเองส่งมาทางข้อความค่ะ *

* ประกาศผลการโหวตค่ะ *

ผู้โชคดีท่านที่ 4 : คุณ weewiijung : คะแนนโหวต 3

ผู้สำรองท่านที่ 1 : คุณ chutima_2017 : คะแนนโหวต 2

ผู้สำรองท่านที่ 2 : คุณ penkij / คุณ Flower_Plant / คุณ WittayaKamsert : ต้องตอบ 1 คำถามเพื่อหา 1 ท่าน

คำถาม : สุนัขคือหมา แล้วสุกรคืออะไร ?

การตอบ : หลังเวลา 12.00 น. ให้สิทธิ์คนตอบก่อนได้ไป แต่ต้องตอบถูกด้วยนะ ถ้าไม่ถูกให้ท่านถัดไป

* ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเล่นเกมจ้า *

สุกร คือ หมู ครับ
buddydog
*

« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:43:09 AM »

คุณ WittayaKamsert ต้องตอบหลัง 12.00 น. ค่ะ
เผื่อเพื่อนบางท่านยังไม่ว่างจ้า ไว้แวะมาตอบใหม่น๊า
penkij
*

« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:44:55 AM »

รอเวลาค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 11:47:26 AM โดย penkij » บันทึกการเข้า
WittayaKamsert
*

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:49:28 AM »

คุณ WittayaKamsert ต้องตอบหลัง 12.00 น. ค่ะ
เผื่อเพื่อนบางท่านยังไม่ว่างจ้า ไว้แวะมาตอบใหม่น๊า

ครับผม
ยินดีกับผู้ได้รับรางวัลด้วยครับ
penkij
*

« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 11:59:22 AM »

เจอเฉลยข้อสอบโดยบังเอิญ ตอบเลยค่ะ
สุกร นั้นไซร้ คือ หมาน้อยธรรมดา

แฟนคลับผู้ใหญ่ลีแหงๆ  ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 12:03:13 PM โดย buddydog » บันทึกการเข้า
Flower_Plant
*

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 12:00:12 PM »

สุกรคือ หมู ค่ะ

ในที่สุดก็จบเกมได้  อายจัง

Liked By: buddydog
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2018, 12:04:12 PM โดย buddydog » บันทึกการเข้า
buddydog
*

« ตอบ #135 เมื่อ: กันยายน 04, 2018, 12:36:09 PM »

* ประกาศปิดเกมอย่างเป็นทางการค่ะ *

เกมแจกเมล็ดลิลลี่สีขาวล้วน (คุณ คนอุตรดิตถ์ / คุณ minja)

* 03/09/61 : ส่งข้อความขอชื่อและที่อยู่
* 04/09/61 : หลังเวลา 17.00 น. : ถือว่าสละสิทธิ์
* ผู้รับแทน : คุณ chutima_2017 / คุณ Flower_Plant

เกมตอบแทนน้ำใจ (คุณ weewiijung : เลือกต้นไม้)

รางวัลคนดีมีน้ำใจ (คุณ up2uloveu : ต้นไม้ปริศนา)

* จบเกมแล้วจริงๆ ขอขอบคุณทุกท่านที่สละเวลามาร่วมเล่นเกม
ได้เห็นถึงมิตรภาพ น้ำใจ และความร่วมมือร่วมใจของทุกท่านที่
ทำให้แต่ละเกมปิดลงได้อย่างสมบูรณ์ จุดเริ่มต้นของเกมทั้งหมด
ขอยกคุณความดีให้คุณ penkij ที่ส่งมอบต้นพันธุ์น้ำใจมาให้เรา
ได้ปลูกและขยายแบ่งปันให้กับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ และด้วย
พลังงานของเพื่อนๆ ที่มากมายผ่านแต่ละเกมมาอย่างโหดๆ จึง
ทำให้เราได้มาจบกันที่เกมตอบแทนน้ำใจนี้ เราได้เห็นพลังแห่ง
ความตั้งใจและมุ่งมั่นในการรักที่จะปลูกแบบสุดๆ ของทุกท่าน
และเชื่อได้เลยว่าทุกต้นพันธุ์ที่ได้รับ ทุกท่านจะดูแลให้งอกงามดี

ฝักแก่พร้อมส่งเมื่อไหร่เราจะรีบแจ้งบอกทันที ขออนุญาตส่ง
พร้อมกันทั้งสี่ท่านนะคะ ยินดีและขอขอบคุณทุกๆ ท่านมากค่ะ

คงจะอีกนานตราบนานกว่าเราจะได้พบกันอีก ขอให้ทุกท่าน
มีความสุขกับต้นพันธุ์ที่เราจะส่งให้นะคะ...สวัสดีค่ะ  ยิ้ม
weewiijung
*

« ตอบ #136 เมื่อ: กันยายน 13, 2018, 11:46:55 AM »

ได้รับของแล้วนะคะ มากมายหลายชนิด
ขอบพระคุณมากกกก..เลยค่ะ
Flower_Plant
*

« ตอบ #137 เมื่อ: กันยายน 15, 2018, 02:54:12 PM »

ได้รับของแล้วนะคะ หลายชนิด ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 8 [9]   ขึ้นบน
  พิมพ์