หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นข้าวโพดสับเลี้ยงวัว?  (อ่าน 469 ครั้ง)
paveen
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 19, 2018, 10:20:31 PM »

พอดีนั่งหาอาหารให้วัวเพราะปลูกหญ้าไม่ทันโต นอกจากหญ้าสับแล้ว มาเจอต้นข้าวโพดสับ เลยอยากรู้ครับว่า มันปลอดภัยไหม เข้าใจว่า ปลูกหญ้าไม่ต้องพ่นยาอะไร แล้วข้าวโพดนี่เค้าใช้ยาไหมครับ เอามาสับ เอาไปให้วัวกินจะตายหรือเสี่ยงไหมครับ (ตอนนี้เลยยังไม่ได้ลองเอาให้กินกลัวๆอยู่)

mr.krathok
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2018, 12:53:20 PM »

เห็นที่บ้านพี่ชายไปเอามาประจำครับ ผลระยะยาวไม่รู้ แต่ตอนนี้ไม่เห็นเป็นอะไรครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์