หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาต้นกาบหอยแครง หรือต้นไม้กินแมลง ไว้เป็นสื่อการสอนครับ  (อ่าน 191 ครั้ง)
sutawat
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 09:22:30 PM »

ผมอยากได้ต้นไม้กินแมลง ไว้ใช้เป็นสื่อการเรียนการสอน ให้นักเรียนครับ ท่านใดมีบ้างครับ

Liked By: ballloon24, I-Ko

I-Ko
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2018, 11:45:29 PM »

ผมอยากได้ต้นไม้กินแมลง ไว้ใช้เป็นสื่อการเรียนการสอน ให้นักเรียนครับ ท่านใดมีบ้างครับ

ไม่ทราบใช่ อาจารย์sutawat ที่เคยรับต้นกาบหอยแครง กับ ซาราซีเนีย จากไอโกะไปเมื่อหลายปีก่อนหรือเปล่าคะ

Liked By: ballloon24
sutawat
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 12:06:06 AM »

ไม่ทราบใช่ อาจารย์sutawat ที่เคยรับต้นกาบหอยแครง กับ ซาราซีเนีย จากไอโกะไปเมื่อหลายปีก่อนหรือเปล่าคะ
ใช่ครับ คุณ I-Ko เนื่องจาก ผมย้ายโรงเรียนมาอยู่ต่างอำเภอครับ เลยหาไม่ได้เลยครับ

Liked By: I-Ko
I-Ko
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2018, 09:08:22 PM »

ใช่ครับ คุณ I-Ko เนื่องจาก ผมย้ายโรงเรียนมาอยู่ต่างอำเภอครับ เลยหาไม่ได้เลยครับ

ที่สอบถามเพราะคุ้นๆ ชื่ออาจารย์sutawat มากเลยค่ะ ดีใจค่ะที่จะมีโอกาสได้แบ่งปันไม้เพื่อการศึกษาให้กับนักเรียนอีกครั้ง
ช่วงปีก่อนขยายพิงกุยจาก 1 กระถางได้บริวารอีก 3 กระถาง แต่ระยะครึ่งปีหลังนี้ไม่ค่อยได้ดูแลเค้าเลยขาดน้ำตายหมด

ตอนนี้มีแต่หม้อข้าวหม้อแกงลิง ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีหม้อเกรงว่านักเรียนจะเห็นภาพไม่ชัด ที่ดกสุดจะมีทั้งหม้อและแตกยอด 3 ยอดคือต้นในภาพ
พอใช้เพื่อการเรียนการสอนได้ไหมคะ  หรือถ้ารอได้ประมาณปลายเดือนนี้ I-Ko จะมีโอกาสผ่านตลาดต้นไม้ จะแวะดูไม้กินแมลงให้ น่าจะได้ตัวที่ดูดี
กว่าเจ้า 3 ยอดในภาพน่ะค่ะ 

ปล. หม้อที่เห็นก็เป็นหม้อเก่าติดต้นมา 3-4 เดือนแล้วค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์