หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการจัดการกับที่ดิน  (อ่าน 4940 ครั้ง)
patbunkog
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 12:25:02 PM »

คือผมซื้อที่ดินไว้ 2 ไร่ครึ่ง แถวกำแพงแสน เจ้าของเขาขุดบ่อน้ำและยกร่องไว้เกือบ 2 ปีแล้ว ยังไม่ได้ปลูกอะไรเลย ปัจจุบันต้นหญ้าและวัชพืชขึ้นทั่วพื้นที่ ผมจะเริ่มทำอะไรดีครับ เช่น จ้างแบคโฮมาตักเลนโคลนทับหญ้าไปเลย หรือจ้างคนตัดหญ้าแล้วเอาพืชผลไม้ปลูกครับ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ได้โปรดเมตตาแนะนำด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งครัง

chunkung
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 01:25:21 AM »

คือผมซื้อที่ดินไว้ 2 ไร่ครึ่ง แถวกำแพงแสน เจ้าของเขาขุดบ่อน้ำและยกร่องไว้เกือบ 2 ปีแล้ว ยังไม่ได้ปลูกอะไรเลย ปัจจุบันต้นหญ้าและวัชพืชขึ้นทั่วพื้นที่ ผมจะเริ่มทำอะไรดีครับ เช่น จ้างแบคโฮมาตักเลนโคลนทับหญ้าไปเลย หรือจ้างคนตัดหญ้าแล้วเอาพืชผลไม้ปลูกครับ ขอความกรุณาท่านผู้รู้ได้โปรดเมตตาแนะนำด้วยจะเป็นพระคุณยิ่งครัง

มีภาพแปลงด้วยน่าจะดี มีคนแนะนำได้

สวนไผ่เลี้ยงเพาะเมล็ด
น้องรุ่ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์