หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โกโก้  (อ่าน 152 ครั้ง)
image
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 09:48:16 AM »

สวัสดีค่ะ  มีใครพอจะทราบไม๊คะว่าที่ไหนรับซื้อโกโก้สดหรือเมล็ดโกโก้บ้าง ปลูกไว้ประมาณ 200 ต้น ทึ่นครปฐม จะหาตลาดรับซื้อค่ะ บางแห่งต้องไปส่งเองไกลมากข้ามหลายจังหวัด ไม่มีรถไปส่งด้วย อยากจะแปรรูปขายเองแต่ยังไม่มีความรู้ในกระบวนการผลิต ใครพอจะแนะนำได้บ้างคะ ขอบคุณค่ะ จุมพิต จุมพิต

ต้นไม้ให้ชีวิต  รักต้นไม้เหมือนญาติสนิทในครอบครัว

peerapath
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2018, 01:22:01 PM »

ปลูกกี่ปีแล้วครับ
ออกลูกยัง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์