หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการซื้อพันธุ์ผักบุ้งแก้ว  (อ่าน 111 ครั้ง)
ootoot12
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2018, 09:06:23 AM »

ผมต้องการซื้อยอดพันธุ์ผักบุ้งแก้ว(ผักบุ้งนายอดขาว)มาปลูกเนื้อที่เริ่มแรก3ไร่ ใครพอมีขายหรือรู้จักแหล่งปลูกช่วยแนะนำด้วยครับ ไปถามที่ตลาดก็ไม่ได้แหล่งปลูกอีกอย่างที่ตลาดแต่งยอดแล้วถือว่าไม่ยาวนัก

khampordee
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2018, 06:44:50 PM »

ข้างบ้านผมมีอยู่สวนหนึ่งเก็บออกขายตอนเย็นวันละประมาณ 20 กว่ากำ ยาวประมาณศอกกว่า
ผักบุ้งแก้วหรือบักบุ้งเย็นตาโฟ หรือบางบางคนเรียกผักบุ้งขาวก้านใหญ่
ซื้อเมล็ดมาปลูกขยายพันธุ์เอาจะไม่ดีกว่าหรือครับ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์