หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคแหนแดง (ปิด)  (อ่าน 225 ครั้ง)
ภัค
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2018, 07:58:10 PM »

อยากทดลองเลี้ยง เพื่อทำปุ่ยใส่ผัก ท่านใดมีขอรับบริจาคสักเล็กน้อย เพื่อทดลองขายพันธุ์ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2018, 01:44:08 PM โดย ภัค » บันทึกการเข้า

Maggie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 08:05:01 AM »

สมัยก่อนที่บ้านต่างจังหวัดมีเยอะค่ะคุณภัค เคยเอามาให้เป็นอาหารเป็ด แล้วก็มีไข่น้ำ เป็นไข่เล็กๆสีเขียว ทำให้สุกแล้วรับประทานได้ค่ะ เขาเกิดในแหล่งน้ำธรรมชาติที่สะอาด  สมัยนั้นป่าไม้ยังอุดมสมบูรณ์ และไม่มีเคมีเหมือนทุกวันนี้ แต่ทุกวันนี้ไม่มีป่า หลายๆก็หายไป แถวๆสนามบินสุวรรณภูมิเมื่อก่อนก็มีเยอะ (เมื่อก่อนยังไม่สร้างสนามบิน)ตามคลอง แต่ตอนนี้ไม่มีแล้วค่ะ ตามร้านขายปลาสวยงาม หรือแหล่งที่เพาะปลาขายน่าจะมีอยู่นะคะ

Liked By: ภัค
wanchaikk4
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2018, 11:01:08 AM »

สวัสดีครับ  อยู่ไกลไหมครับ ถ้าแถวอุดร พอมีแหล่งแนะนำครับ พี่เขาแจกฟรีเลยครับ ผมเคยไปเอาทีละหลายๆกระสอบครับ
ภัค
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2018, 10:45:17 AM »

สวัสดีค่ะ อยู่ กทม ค่ะ คงไปรับไม่สะดวก แต่ถ้ามีผู้บริจาคให้ ก็ยินดีออกค่าจัดส่งค่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์