หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาค เมล็ดต้นสารภี และต้นกระทิง(สารภีทะเล)  (อ่าน 92 ครั้ง)
9Phumchanut
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2018, 02:34:32 PM »

ขอแบ่งปันครับ ต้องการนำไปเพาะเพื่อปลูกในสวน

ได้ทั้งเมล็ดต้นสารภี และต้นกระทิง(สารภีทะเล) ครับ

อย่างละ 2-3 เมล็ด/ต้น ก็ดีครับ เผื่อเพาะแล้วไม่งอกเป็นต้น

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันครับ

ENGR's Tube
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 12:59:39 PM »

สารภีที่บ้านกำลังเป็นดอก ลูกยังเขียว   //ส่วนต้นกล้าก็ขึ้นบ้างแล้ว  ครับ
9Phumchanut
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 04:58:16 PM »

สารภีที่บ้านกำลังเป็นดอก ลูกยังเขียว   //ส่วนต้นกล้าก็ขึ้นบ้างแล้ว  ครับ

ต้นกล้าแข็งแรงพอที่จะรอดหากจักส่งไหมครับ หาแข็งแรงพอขอบริจาคเป็นต้นกล้าก็ได้ครับ
ENGR's Tube
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 07:57:35 PM »

พูดตรงๆ อยากให้เป็นเม็ดมากกว่า   ส่งง่ายกว่าไม่ต้องออะไรกับมันมาก    ....แหะๆ  งานยุ่ง  งานหลายส่วนต้องทำเลยไม่มีเวลาว่างๆแบบใครเขา 
9Phumchanut
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 08:00:50 PM »

พูดตรงๆ อยากให้เป็นเม็ดมากกว่า   ส่งง่ายกว่าไม่ต้องออะไรกับมันมาก    ....แหะๆ

เมล็ด หรือ ต้นกล้น ก็ยินดีครับ ถ้าเมล็ดพร้อมส่ง แจ้งผมอีกรอบก็ได้ครับ หรือจะให้ผมส่งกล่องพร้อมจ่าหน้าถึงตัวเองส่งไปไว้ให้ก่อนก็ได้ครับ
ENGR's Tube
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2018, 08:07:05 PM »

ถ้าส่งได้แล้วจะแจ้งละกันนะครับ   จะได้ไม่ต้องส่งกล่อง ส่งซองมาเก้ออ เสียเวลา  ผมก็ไม่ว่างกับใครเขาเท่าไหร่ด้วยซี  งานเยอะมากๆๆ 
ENGR's Tube
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2018, 05:23:44 PM »

ลมแรงกิ่งหัก  ส่งได้แค่ต้นกล้าครับ  ทักหลังไมนะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์